Tập Lái
17/5/07
26
0
1
Bạn nào hướng dẫn giúp cách đấu nối mobile với Audio system trên Santa Fe 2007 VGT không, mình dùng Nokia nhưng nối vào không sử dụng được. Nghe nói chỉ tương thích với LG và Samsung thôi. Chia sẻ kinh nghiệm với.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50
RE: Thắc mắc về cách sử dụng Mobile handfree trong Santa Fe 2007 VGT

Trong hộp đồ nghề ở cốp xe. Bác sẽ thấy 1 cái dây nhỏ dài 20cm có hai đầu giắc cắm 2mm. Bác cắm 1 đầu vào cái lỗ có vẽ hình cái điện thoại ở cạnh cần số, đầu kia cắm vào bất kỳ điện thoại nào có lỗ cắm 2mm, ko cứ gì Samsung hay nhãn mác nào hết, em có hai cái motorola dùng hand free ngon.

Sau khi cắm rồi thì hễ có chuông, bác bấm vào nút điện thoại trên tap lô rồi cứ thế mà nói chuyện, bác sẽ nghe bằng loa của hệ thống, micro đã cài sẵn trong Vô lăng.

@sonph70. Rất hân hạnh được hầu chuyện bác, bác cho em gửi lời hỏi thăm cụ thân sinh, ngày xưa vợ hụt em là học trò của cụ. Rất mừng là qua nhiều năm rồi cụ vẫn khỏe khoắn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN

Ơ, thế vẫn cần dây jack à, [:-] em cứ tưởng là nó dùng BT, thế thì cũng hơi bất tiện nhỉ .

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: hung_ng

Ơ, thế vẫn cần dây jack à, [:-] em cứ tưởng là nó dùng BT, thế thì cũng hơi bất tiện nhỉ .
Hình như đời 2008 có bluetooth rồi bác ợ. Rexton thì thế nào hả bác?

Tập Lái
17/5/07
26
0
1

Cảm ơn bạn Marabelo, mình cũng đã thử cắm vào con Nó kìa 6600 của mình nhưng không được, có lẽ phải mua chú ĐT khác cho phù hợp với xe vậy. Moto RAZ có được không bạn ?

Hạng B2
24/7/07
166
1
18
53

Xe CF có xe tự nhận dạng ĐT tùy theo đời xe vì xe này hiện có nhiều nhà nhập khẩu, trong trường hợp kh tự nhận dạng thì bạn tìm trong quyển Catalog hướng dẫn nguyên bản có 02 quyển sách hướng dẫn, 1 quyển cho xe 1 quyển về CD trên xe trong đó có kèm 1 CD hướng dẫn cài DTDD nếu DTDD đời mới có khả năng kết nôi internet thì có thể setup vào máy máy sẽ nhận dạng xe và ĐT của bác sẽ ok bác kiểm tra lại xe nhé

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Trích đoạn: future6681

Xe CF có xe tự nhận dạng ĐT tùy theo đời xe vì xe này hiện có nhiều nhà nhập khẩu, trong trường hợp kh tự nhận dạng thì bạn tìm trong quyển Catalog hướng dẫn nguyên bản có 02 quyển sách hướng dẫn, 1 quyển cho xe 1 quyển về CD trên xe trong đó có kèm 1 CD hướng dẫn cài DTDD nếu DTDD đời mới có khả năng kết nôi internet thì có thể setup vào máy máy sẽ nhận dạng xe và ĐT của bác sẽ ok bác kiểm tra lại xe nhé
Bác hướng dẫn cụ thể tý đi. Cả hai quyển của em toàn chữ Kim chi, em chịu. Trên xe em có cái màn hình đủ cả các chức năng internet, navigator gì đó, có cả 3 loại dây có 3 đầu cắm vào điện thoại khác nhau mà em dang dung em N92 chẳng cắm cái nào vừa cả.
Chắc hom nào off, em phải nhờ các bác thao tác dùm.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Đúng đấy bác Tương lai giúp anh em chuyện này mới được. Tôi dùng cho EVN Ubiquam 300 thì OK, nhưng cắm E90 vào thì thấy chưa ok?

Tập Lái
17/5/07
26
0
1

Mình có thử mấy cái máy Sam cũ thì được, nhưng vấn đề là nếu dùng các loại đời mới N95... or Sony thì hình như không sử dụng được. Chẳng nhẽ mua thêm một ĐT nữa thì lỉnh kỉnh quá.
Bạn Kiến Vàng cho mình xin bản Manual book tiếng Việt của San máy dầu giúp. Nhắn mấy lần cho bạn Fox nhưng chưa có hồi âm gì. Hình như vẫn đang offline. Thanks trước nhé. Email của mình: [email protected]

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn

Em thấy cái này chế được đấy các bác ạ, em có đầy đủ đồ nghề để chế cho tương thích với các máy ĐTDĐ!