Hạng B1
11/9/06
86
2
8
Thấy nhiều người khen con Gala 2.0 mà tại sao tháng 10,11 không bán được con nào nhỉ ? Trong khi đó 1.6 bán được 17 chiếc . Giá Gala 2.0 cũng đã giảm nhiều mà , cậu em tôi bảo ISAMCO báo giá 31 k cho chú ấy .

Hạng B2
2/1/06
312
0
0
RE: Thắc mắc về con Gala 2.0

em cũng vậy gala 2.0 ngon vậy mà bán ít quá buồn cho mít :(

Hạng B1
11/9/06
86
2
8

Sáng nay tôi có hỏi 1 cậu lái xe . Cơ quan cậu này có gần chục chiếc xe con , trong đó có 4 xe AT ( Mondeo,Escap,Camry ..). Cậu ấy bảo đi xe số AT có nhàn nhưng mau hư hộp số quá , xe mới đi 3 năm đã làm lại hộp số khỏang 25-30 T( chẳng rõ thay hay sửa ). Lí do là đi ở đường phố Việt Nam hay phải đạp phanh nên hộp số hoạt động liên tục nên mau hư ( Ở nước ngoài chạy một mạch trên đường cao tốc nên hộp số bền hơn ). Tôi nghe thế thành ra lại giảm sút nhiệt tình với con Gala 2.0 mất rồi . Không biết các bác đang chạy Gala thấy thế nào ? Được biết bác Hải Lơ xe đã chạy Gala 2.0 từ 2005 , bác cho nhận xét được không ?

Tập Lái
18/5/06
2
0
0
www.otosaigon.com

hi các bác em cũng mới chạy con Gà 2.0 được 6 tháng, xe đi rất ngon, không có gi phải bàn tán cả, chỉ cần chống ồn một chút là hoàn hảo

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Ý kiến của @quangoptic đúng là nổi khổ cho các loại xe chạy trong TP , ngoài chuyện hop số , phanh thắng cũng mau mòn , động cơ thì ạch vì không hoạt động đúng công súât . Võ ngoài thì trầy trụa móp méo do mấy em 2 bánh thử độ cứng của xe . Nói tóm lại là chạy trong TP luôn làm cho xe mau xuống cấp [8D]

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Làm gì đến nỗi 3 năm hỏng hộp số hả bác, bác hỏi lại cậu ấy xem xe gì mà thế, hay là đi xe công thì phá.
Nếu tuổi thọ của AT mà ngắn thế thì nó cũng chả còn chỗ trên thị trường VN. Bèo nhèo như Premacy của ông bạn chạy từ 2002 mà em thấy có vấn đề về hộp số gì đâu.
Ở VN càng nên đi AT, chay đường nước ngoài thì em sẽ chọn MT.

Ở VN mình mua bán bị ảnh hưởng ở thương hiệu nhiều lắm. Các bác cứ hình dung 50% miếng bánh là cho ông TO rồi (Altis + vios chấp hết), còn lại là đánh nhau khốc liệt ở phân khúc 30K của Gala, nào Forcus, Maz3, Civic 1.8....chưa kể ông kẹ Innova cũng xơi vào đây, mà so với Gala 1.6 thì 1.6 giá vênh ít hơn kha khá, do đó Gala 2.0 vẫn khó bán dù nó là 1 xe quá tuyệt ở tầm tiền trên.

Trích đoạn: quangoptic

Sáng nay tôi có hỏi 1 cậu lái xe . Cơ quan cậu này có gần chục chiếc xe con , trong đó có 4 xe AT ( Mondeo,Escap,Camry ..). Cậu ấy bảo đi xe số AT có nhàn nhưng mau hư hộp số quá , xe mới đi 3 năm đã làm lại hộp số khỏang 25-30 T( chẳng rõ thay hay sửa ). Lí do là đi ở đường phố Việt Nam hay phải đạp phanh nên hộp số hoạt động liên tục nên mau hư ( Ở nước ngoài chạy một mạch trên đường cao tốc nên hộp số bền hơn ). Tôi nghe thế thành ra lại giảm sút nhiệt tình với con Gala 2.0 mất rồi . Không biết các bác đang chạy Gala thấy thế nào ? Được biết bác Hải Lơ xe đã chạy Gala 2.0 từ 2005 , bác cho nhận xét được không ?

Hạng B2
29/8/06
146
0
0

Bác belancer có vẻ quá sùng bái Lancer 2.0 rồi.
Với tầm tiền khoảng 30K thì có rất nhiều sự lựa chọn, nhất là tại thời điểm này.

Thoạt nhìn thì Gala2.0 không khác so với Gala 1.6 mà Gala 1.6 lại ở phân khúc dưới so với M3, CiVIC, ALTIS, FOCUS...đấy là sự mất điểm nghiêm trọng của Gala 2.0

Hạng D

Mà sao Gala 1.6 lại ở phân khúc dưới so với mấy em kia vậy bác minhhieu? Em nghĩ cái này do bác đánh giá rồi, chứ em thấy Gala 1.6 cũng ko thua kém gì so với mấy em kia.

Hạng B2
7/5/06
117
2
18
tp hcm
otosaigon

Em cần 1 con Gala,các bác nào biết chỉ dùm em,Đức Tp Hcm 0903926811

Last edited by a moderator:
Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Không đúng...Gal 1.6 số AT là CVT vô cấp chạy dây cua roa kiểu Sapcy, @ trong khi Gal 2.0 số Invec công nghệ cao có thể chuyển sang số Manual không dùng côn cực hay. Gal 2.0 là sự lụa chọn khôn ngoan..nói thật ra Lancer là dòng xe nổi tiếng thế giới về công suât đấy...nó được sử dụng nhiều ở Nhật cho dân chơi, độ xe...xem phim đua xe tokyo thì biết