Tập Lái
7/9/22
9
10
3
34
Chào mọi người, em có thắc mắc về "đất ở hiện hữu cải tạo". Em dự định mua 1 căn nhà ở Q12, em kiểm tra quy hoạch thấy ghi là đất ở hiện hữu cải tạo, em có đi ra dịch vụ nhờ họ kiểm tra thì nhà không bị dính quy hoạch, họ bảo an toàn để mua. Em có nhờ Chồng Sa Lý kiểm tra cũng bảo là dân cư hiện hữu ok. Nhà này chủ có thế chấp ngân hàng cho vay để mua nhà mới. Đối diện đang xây nhà 3 tấm. Nhưng đọc trên mạng thấy nhà nước có thể thu hồi nên thấy hoang mang quá. Ai rành giải đáp giúp em với ạ.
Thắc mắc về đất ở hiện hữu cải tạo?

• Like
Reactions: Tommyteo
Tập Lái
7/9/22
9
10
3
34
cầm sổ lên dịch vụ xin phép hỏi cái một b
Em có nhờ dịch vụ kiểm tra rồi. Họ bảo ok mua được, nhưng đọc thông tin trên mạng thì lại như vậy. Giờ em ra quận người ta có kiểm tra được ko bác?

• Like
Tập Lái
18/1/22
7
8
3
42
Mình cũng ở quận 12, đất cũng thuộc dân cư hiện hữu cải tạo vẫn mua bán, vay ngân hàng, xây cất nhà cao tầng bình thường nhé.

• Like
Tập Lái
7/9/22
9
10
3
34
Mình cũng ở quận 12, đất cũng thuộc dân cư hiện hữu cải tạo vẫn mua bán, vay ngân hàng, xây cất nhà cao tầng bình thường nhé.
Vậy thông tin em đọc được là sai lệch hả bác? Em tìm khắp trên google mà vẫn cứ thấy khái niệm như trên hình, nên lo lắng. Sau này có nguy cơ bị thu hồi ko bác?

• Haha
Hạng D
19/7/20
3.141
1.915
113
Ho Chi Minh
Vậy thông tin em đọc được là sai lệch hả bác? Em tìm khắp trên google mà vẫn cứ thấy khái niệm như trên hình, nên lo lắng. Sau này có nguy cơ bị thu hồi ko bác?
Bớt đọc báo bác ... hhh
Có 2 chử " hiện hửu " là mua
Có 3 chử " xay dung mới " ko mua
Don giản vay thoi

• Like
Reactions: trauden82
Tập Lái
18/1/22
7
8
3
42
Không sai nhưng đó là thông tin cũ. Đất giấy tờ rỏ ràng, pháp lý minh bạch là mua thôi.

• Like