Hạng B1
19/9/13
61
1
16
40
Xin các bác giải thích hộ,vì e hay thấy các xxx phạt 4b ngay khúc này-hướng xe chạy tự cầu DBPhu thẳng đến Đ.T.Hoàng là do lỗi gì vậy?1 số trường hợp e thấy có xi nhan vẫn bị phạt.

Hạng C
3/8/12
714
1
18
31
Có bác hôm Tết bị phạt do lỗi tưởng tượng vào vòng xoay ko đúng lane, bác chịu khó lục xem lại mà chiến khi có dịp

Hạng C
3/8/12
714
1
18
31
haison77 nói:
LỗI đi thẳng qua bùng binh k xinhan nữa ạ
Cái lỗi này em đã từng chiến và thắng tại Hàng Xanh khi chưa có cầu vượt, mặc dù biết đi như vậy không sai nhưng ko khuyến khích.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Em dự có xi nhan mà vẫn phạt thì xx chơi chiêu: bật xi nhan trễ.....

Hạng B2
20/4/11
321
54
28
46
Theo e đoán:
1/ ra vào vòng xoay k có tín hiệu xi nhan
2/ Đoạn gần đến ngã tư ĐTH có 3 lan theo chiều đi và có biển chỉ dẫn 411, len ngoài cùng từ trái vào lề để quay đầu, 2 len còn lai bên trong để rẽ phải ĐTH
Các bác đi sát lươn trái mà quẹo phải thì xxx đua theo đòi bánh mì. Mức phạt theo 71/2013 phạt tiền từ 100-200 ngàn---> trung bình múc phạt 150 ngàn, lỗi là lưu thông không đúng theo hiệu lệnh biển báo vạch chỉ đường.
Mấy bác xxx hay nhầm lưu thông không đúng làn đường, phần đường quy định cho các Bác nào k nắm luật, hình như phạt 1,8 tr cho 4b, giam bằng 30 ngày. Bác nào tranh luận, "lần này tôi nhắc nhở, thôi a đi đi", làm điều tốt để khỏi xin lỗi dân

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/8/12
714
1
18
31
futureneodo nói:
Em dự có xi nhan mà vẫn phạt thì xx chơi chiêu: bật xi nhan trễ.....
Bảo nó đưa bằng chứng

Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh
He he bữa trước e có ông a chạy xe tải 1,5t xe còn mới,chạy lane giữa mà củng ngoắt vào xong ổng đưa 4 ổ kg chịu cuối cùng đòi 5 ổ,về nghe ổng kể lại e chỉ biết cười thôi.ổng bảo là nó nói đi sai làn đường.mà rõ ràng ở đó chỉ có biển 411.nói cho ổng nghe thì ổng cải lại mới đau chứ.

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
ChanNhu nói:
Xin các bác giải thích hộ,vì e hay thấy các xxx phạt 4b ngay khúc này-hướng xe chạy tự cầu DBPhu thẳng đến Đ.T.Hoàng là do lỗi gì vậy?1 số trường hợp e thấy có xi nhan vẫn bị phạt.

Chỗ này lúc mới mua xe em tốn mấy ổ bánh mĩ, giờ mỗi khi nghĩ lại vẫn tự xấu hổ

Cụ thể là sau khi ôm vòng xoay DBP em vào làn trong cùng sát dải phân cách. Chạy khoảng 10m thì em đánh signal phải để vào làn bên phải để rẽ ĐTH vì em vẫn ý thức được rằng chỗ này có phân làn rẽ phải chứ lúc đó thì chẳng nhớ gì về 411 với 412 (B2 gần hết hạn em mới có xe) :D. Dính ngay "cạp nong chỉ" !
Hỏi lỗi gì, các anh í bảo lỗi "chạy sai làn" vì làn trong cùng là làn để quay đầu. Em công nhận là làn đó là làn quay đầu nhưng em ko sai vì chỉ chạy 1 đoạn ngắn trước khi chuyển làn, mà vạch phân làn là vạch đứt. Nhưng anh ý vẫn khăng khăng là em phải nhập đúng làn ngay từ khi ra khỏi vòng xoay. Lại còn dọa lỗi này 1tr7 (mịa dốt tập 2). Em tin rằng em không sai nhưng vì ko đủ lý để cãi với lại mới chạy từ Daklak về, đã mệt lại bụng đói meo nên chẳng còn hơi sức cãi. Vậy là "cạp nong ném đi, bánh mì ném lại".
Sau lần đó, về tìm hiểu lại thì mới thấy là chỗ đầu vòng xoay cắm biển 412, cách đó khoảng 30m mới có bảng 411.
Mỗi lần đi qua đó lại thấy ...tức anh ách.

Nhưng cũng cám ơn các anh í vì nhờ đó em mới chịu khó đọc kỹ luật.

Nếu xxx phạt đoạn này em nghĩ chắc là do ...ngu giống em!