Hạng B2
6/8/14
183
189
43
34
go vap
em có nhận xét của riêng em, em không hạ nhục cá nhân nào cả, em chỉ nói về suy nghĩ của người đi xe, em đã đi 2 đời xe của anh Hải rồi, hiện tại em đang xài K3 2.0 nghen bác, nhưng nếu có lần thứ 3 em sẵng sàn qua Cam cho lành, nói thể để bác hiểu chứ em chả phải sale toy, cũng chả thần thánh gì ở đây cả, nên bác chém nhẹ cho em nhờ
Chuẩn rồi bác, Nhưng mà K3 thì ko so với anh Cam thần thánh được ròi :):)

• Like
Reactions: hoGsaigon
Tập Lái
2/7/14
21
8
3
35
Xe Pháp nhìn có vẻ nhẹ nhàng , thanh lịch và khá cổ điển . Có nét riêng đặc trưng của xe Pháp với lại cũng là xe Châu Âu mà . "logo " Thương hiệu + " độc " thì em nghĩ tầm tiền này cũng xứng đáng thôi .

Hạng C
4/4/14
889
652
123
Xe Pháp nhìn có vẻ nhẹ nhàng , thanh lịch và khá cổ điển . Có nét riêng đặc trưng của xe Pháp với lại cũng là xe Châu Âu mà . "logo " Thương hiệu + " độc " thì em nghĩ tầm tiền này cũng xứng đáng thôi .
vấn đề anh Hải nghen bác,

Tập Lái
2/7/14
21
8
3
35
vấn đề anh Hải nghen bác,
Nếu Bác nói vậy không phải tự nhiên mà Trường Hải chiếm lĩnh thị trường xe trong 6 tháng đầu năm , và đang tiếp tục tăng trưởng . Phải chăng Bác mua xe anh Hải . Tầm tiền đó , thương hiệu đó thì chất lượng cũng đến đó mà thôi . Bác nói như " Những người từng mua xe Trường Hải đều sai lầm hết vậy " .

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
25/7/14
3
1
1
34
nội thất quá tuyệt, quá soang chảnh, 1 thương hiệu đẳng cấp châu Âu, xứng đáng để đầu tư cho e nó :3dgoidien:

Hạng C
4/4/14
889
652
123
Nếu Bác nói vậy không phải tự nhiên mà Trường Hải chiếm lĩnh thị trường xe trong 6 tháng đầu năm , và đang tiếp tục tăng trưởng . Phải chăng Bác mua xe anh Hải . Tầm tiền đó , thương hiệu đó thì chất lượng cũng đến đó mà thôi . Bác nói như " Những người từng mua xe Trường Hải đều sai lầm hết vậy " .
lắp hàn Khựa vào nghen bác, em không thích khựa, người VN yêu hàng Việt Nam, em ủng hộ anh Hải, nhưng khi đem xe về thấy thế em cảm giác như bị tát vào mặt vậy đấy, em ủng bác Hải là VN thế mà bác chơi thọt sau lưng như thế, rồi đây xe Pháp cũng thế, rồi cũng CKD, rồi cũng nhét Khựa vào , chán

Hạng B1
11/3/14
63
21
8
Vụ nội địa hóa các xe CKD thật ra là tỉ lệ rất thấp, Toy, Trường Hải hay Ford gì cũng vậy cả, các linh kiện chủ yếu vẫn là từ nước sản xuất, các bác bảo gắn hàng Khựa thì em cũng mạnh miệng phán là chắc chắn có, nhưng ở mức độ gây cho em ức chế thì em chưa thấy.
Các bác mà có chê xe CKD thì em nghĩ phần lớn cũng chỉ là niềm tin thôi. Xe thì em ngồi nhiều rồi. Nhưng em cũng công nhận là tâm lý chung ai cũng thích đồ nhập hơn. Tóm lại bác nào thích cảm giác "sướng" vì chữ "nhập" thì cứ chọn. Bác nào không quan tâm lắm thì CKD cho rẻ.
Còn cảm giác lái chắc chắn không có khác biệt giữa xe lắp ráp trong nước và xe nhập cùng phiên bản. Đơn giản là khung gầm, động cơ, hộp số, ... và line zig lắp ráp là từ nước ngoài hết :v

Hạng C
4/4/14
889
652
123
Vụ nội địa hóa các xe CKD thật ra là tỉ lệ rất thấp, Toy, Trường Hải hay Ford gì cũng vậy cả, các linh kiện chủ yếu vẫn là từ nước sản xuất, các bác bảo gắn hàng Khựa thì em cũng mạnh miệng phán là chắc chắn có, nhưng ở mức độ gây cho em ức chế thì em chưa thấy.
Các bác mà có chê xe CKD thì em nghĩ phần lớn cũng chỉ là niềm tin thôi. Xe thì em ngồi nhiều rồi. Nhưng em cũng công nhận là tâm lý chung ai cũng thích đồ nhập hơn. Tóm lại bác nào thích cảm giác "sướng" vì chữ "nhập" thì cứ chọn. Bác nào không quan tâm lắm thì CKD cho rẻ.
Còn cảm giác lái chắc chắn không có khác biệt giữa xe lắp ráp trong nước và xe nhập cùng phiên bản. Đơn giản là khung gầm, động cơ, hộp số, ... và line zig lắp ráp là từ nước ngoài hết :v
đúng như bác nói, vì tí hàng Khựa nhét vào mà mất khá nhiều k/h tiềm năng đó bác

Hạng B2
27/6/14
385
71
28
43
Nếu bác ko phải là sale của a. Hải thì bác cứ theo niềm tin đi bác ơi, em là em ko tin xe anh Hải, 1 lần là tởn tới già rồi, thà mất công tí nhưng tìm xe nhập bản nội địa Hàn Quốc sẽ good hơn rất nhiều, ko phải ôm cục tức khi đi xe.
Bác cứ hành động theo niềm tịn của bác, ko phải tranh luạn với em làm gì cho mất tgian đâu bác nhé
bác nói chí phải.

Tập Lái
7/8/14
36
4
8
34
E nói thật chứ,tầm tiền này,tha hồ có sự lựa chọn cho các Bác.Xe này e đã xem tận mắt,sờ tận tay,chỉ được cái thương hiệu Pháp cho mấy Bác thích hoài cổ thôi,ko nên mua,phí lắm.