3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
Re:Thái độ dịch vụ củ chuối của Hyundai Trần Hưng Đạo

Newbie_SG nói:
P/S: Nhưng nếu chú khaitoyota này là service của HD THĐ đăng ký nick âm binh để tung hứng hoặc ném đá thì em thấy HD THĐ nên fire him. Không hiểu gì về kỹ thuật mà làm "cố vấn dịch vụ" thì các bác biết hậu quả rùi đó. Đúng là ngu còn cố tỏ ra nguy hiểm :D
Thôi đừng bia nữa.Bác uống nước chanh cho mát nhé,Em mời.:D:D:D:D

Hạng D
23/10/04
2.240
1.969
113

Thời buổi cạnh tranh, mời mãi mà còn chưa ăn ai, làm việc kiểu chảnh này dễ lên đường sớm.

Hạng B1
21/2/11
66
1
6
36

khaitoyota nói:
"Làm xe hơi mà cứ như bán quán ăn (No outside foods and drinks). Em sẽ không bao giờ thèm ghé Hyundai Trần Hưng Đạo nữa, cho dù là rất gần nhà em. Em thề, em hứa, em đảm bảo."
Cau nay sao nghe giong dua con nit qua vay! bac may tuoi roi ma noi ra em the,em hua,em dam bao....dem di ma hua voi may con Bo..........nhi di~!

khaitoyota nói:
May Bac keo keccccccccccccqua di!cung ranh nua..............
Mua bat pho ma dem theo nuoc leo................
Trinh do ky thuat thi qua kem,tien nhieu ma chang biet dung...bay tro su dung Mobill........cho nhiet do lanh......
May bac biet phu thu neu thay phu tung dem vao khong?????????15 % bac ahhhh.
Toi thay Hyundai Tran Hung Dao tu choi bac cung phai roi.........keo qua ma.......

khaitoyota nói:
May Bac chay BMW thu xem may Bac co dem duoc cai gi vao do ma thay khong?toi thay may Bac trong hoi thay o dau may Bac cung che,cuoi cung thay may bac toan lam ngoai gara,cho tam thuong khong ah......ai cung thay so may bac het roi..........Hoi cua may Bac nen doi thanh" Hoi nguoi ngheo"toan la di tim cho nao khuyen mai,giam gia,hay la dem phu tung khong ro nguon goc vao bat anh em DV thay.....tai hai vo cung...."toi cho may Bac qua di!!!!!!!!!!!!1"

khaitoyota nói:
Bac noi Hyundai Tran Hung Dao ky thuat yeu ah! toi thay cung ok lam ma,nghe noi may bac ky thuat do ben toyota tuyen ve khong do may Bac oi,co lan toi dem xe Mazda 6 toi vao kiem tra ,thay may Bac Ky thuat day cung kha lam ma....
Con may bac theo tieu chuan rung nao danh gia ky thuat thi toi xin chiu thua....hehehe
Thành thật xin lỗi mấy bác!
Em thật sự bó tay

Hạng B1
21/2/11
66
1
6
36

khaitoyota nói:
Dung roi Bac! cho tat ca dai ly Hyundai....bac o gan ,tien cho nao thu cu dem xe den thoi....nhung gia ca thi moi noi moi khac....Bac dung co ky keo nhu may Bac kia nhe!!!!!!!!!mai mot co chuyen cung phai nho va qua lai thoi may bac oi.....
Mình cần lưu lại những bài viết này thưa các bác !

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Newbie_SG nói:
Xe dap nói:
Mang qua Hyundai Bến Thành đi bác, Gặp anh Vương Tổng giám đốc nhé.

Đã mang qua luôn sau khi ra khỏi HD THĐ Xe Dap ơi. Gặp bác Vương, Bác Hoàng rồi. Thái độ phục vụ chu đáo, tổng thiệt hại hết 165K VND gồm 70K cái lược nhớt chính hãng và 80K tiền công bảo dưỡng toàn xe. Lại được tặng 1 áo thun Hyundai dành cho hôm nào off hội...

Qua đây em cảm ơn bác Vương, bác Hoàng & các AE bên HD BT nhé!

Khổ thân bác, từ bỏ Ford và cuối cùng bác gặp toa`n nguoi của FOrd.....ở HBT

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52

petrol nói:
Khổ thân bác, từ bỏ Ford và cuối cùng bác gặp toa`n nguoi của FOrd.....ở HBT

Hì, sao bác nói em<span style=""color: #ff0000;""> "từ bỏ Ford???"</span>

Em mới mua Ranger XL 4x4 của Xe Độp cách đây mấy tuần, bỉm 02340 nè bác. Nếu sếp em duyệt thì tháng 6 gì đó em còn định mua Everest Limited nữa mà :D

Hạng C
26/12/10
769
2
18

Newbie_SG nói:
Đừng chấp tập lái các bác ui. Dù là user hay sâu/service giả danh thì vài post trên cũng đủ thấy hiểu biết về xe của bác này là gần bằng zero.

- Trong hãng thay dầu thường, chỉ số SAE 15w40, giá chỉ có <span style=""color: #ff0000;"">390k</span>, dầu này không phải fully synthetic (dầu tổng hợp) nên chỉ chạy 3,000-5,000km là phải thay, ngoài ra độ nhớt viscosity 40 là quá đặc cho động cơ mới. Nó làm nặng máy và tăng tiêu hao nhiên liệu.

- Em dùng 5w30 theo khuyến cáo của tài liệu HDSD, phẩm cấp SM. Dầu 5w30 được sử dụng cho động cơ hoạt động ở nhiệt độ môi trường từ -30 đến 50°C. Dầu Mobil1 fully synthetic được sử dụng 15,000miles (hơn 24,000km) mới phải thay. Tuy nhiên ở điều kiện khắc nghiệt tại VN (xe chạy chậm, quãng đường ngắn, bụi nhiều & nhiệt độ môi trường cao) thì cũng nên thay sớm hơn (10,000-15,000km). Sau khi thay xong thì máy êm hơn hẳn lần trước dùng 15w40. (bác nào không tin cứ thử 1 lần rùi biết).
- Dầu Mobil1 giá hơi chát (em mua dầu hết <span style=""color: #ff0000;"">1tr1</span> cho 5 chai 0.946L) nhưng đáng đồng tiền bát gạo lắm. Hyundai còn khuyến cáo dùng 5w20 để đạt độ tiết kiệm tối đa về nhiên liệu (nhẹ máy) nhưng dầu 5w20 hơi khó kiếm.

P/S: Nhưng nếu chú khaitoyota này là service của HD THĐ đăng ký nick âm binh để tung hứng hoặc ném đá thì em thấy HD THĐ nên fire him. Không hiểu gì về kỹ thuật mà làm "cố vấn dịch vụ" thì các bác biết hậu quả rùi đó. Đúng là ngu còn cố tỏ ra nguy hiểm :D
Bác mua mobil 1 này ở đâu vậy? giá nhiêu 1 bình vậy bác? Cuối cùng bác đem qua Huyndai Bến Thành thay nhớt hả? địa chỉ ở đâu hả bác? Tiền công thay nhớt và bảo trì bao nhiêu? Bác có số dt Trưởng bộ phận kỹ thuật bảo trì bên đó kg? Em chạy santafe 2011 hàng nội địa định mua nhớt mobil 1 thay? Nhưng xe em thay lọc nhớt luôn là 8 lít nhớt nên hơi ngán

Hạng B2
7/3/11
132
9
18

thằng Hưng đạo này bị nhìu người phản ảnh giử nhỉ , nên đuổi việc cái thằng nhóc đó cho rồi làm ăn mà như bán cóc ỏi vậy

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52

thanhcongctyta nói:
Bác mua mobil 1 này ở đâu vậy? giá nhiêu 1 bình vậy bác? Cuối cùng bác đem qua Huyndai Bến Thành thay nhớt hả? địa chỉ ở đâu hả bác? Tiền công thay nhớt và bảo trì bao nhiêu? Bác có số dt Trưởng bộ phận kỹ thuật bảo trì bên đó kg? Em chạy santafe 2011 hàng nội địa định mua nhớt mobil 1 thay? Nhưng xe em thay lọc nhớt luôn là 8 lít nhớt nên hơi ngán
Em mua dầu của bác Phong Nguyen trong OS-Mart linh kiện dịch vụ cho ô tô đó. 220K/bình/0.946L (nó là 1/4 gallon Mỹ)
Thay bên Hyundai BT : Bác đi cầu Nguyễn Văn Cừ sang Q4, HDBT nằm ngay bờ sông đó. Nhìn bên Nguyễn Cảnh Chân/Trần Đình Xu Q1 qua đại lộ Đông Tây=>qua sông là thấy. Hum qua em thay lọc nhớt 70K, 80K tiền công kiểm tra toàn xe & bảo dưỡng hay sao đó, tổng cộng hết 165K luôn VAT

Hạng C
26/12/10
769
2
18

Newbie_SG nói:
thanhcongctyta nói:
Em mua dầu của bác Phong Nguyen trong OS-Mart linh kiện dịch vụ cho ô tô đó. 220K/bình/0.946L (nó là 1/4 gallon Mỹ)
Thay bên Hyundai BT : Bác đi cầu Nguyễn Văn Cừ sang Q4, HDBT nằm ngay bờ sông đó. Nhìn bên Nguyễn Cảnh Chân/Trần Đình Xu Q1 qua đại lộ Đông Tây=>qua sông là thấy. Hum qua em thay lọc nhớt 70K, 80K tiền công kiểm tra toàn xe & bảo dưỡng hay sao đó, tổng cộng hết 165K luôn VAT
Xe mình xe dầu kg biết thay nhớt giống bác được kg? Nhưng khoảng bao nhiêu km thì nên thay nhớt lại? mobil 1 có 1 loại chuyên dùng cho xe dầu Turbo Diesel 5W-40)(210K/L