Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Kiến trúc có 2 dạng:
1- Để cho đẹp kiếm giải thưởng, khè mấy cha đồng nghiệp lác mắt chơi. Sau đó đem ra in treo lên tường . hết
2- Để đem ra xây dựng và khai thác sử dụng.
bác chủ thớt thích cái gì?

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
tranvietanhtuan nói:
Kiến trúc có 2 dạng:
1- Để cho đẹp kiếm giải thưởng, khè mấy cha đồng nghiệp lác mắt chơi. Sau đó đem ra in treo lên tường . hết
Thanks e
Thớt này kết thúc lấu rồi
Bây giờ như thế nào thì do a quyết thôi . Vấn đề là hữu dụng và khả thi hay không thôi

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/11/07
2.535
10.857
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
tranvietanhtuan nói:
Kiến trúc có 2 dạng:
Em e rằng bác nói chưa đúng về nghề kiến trúc .....mặc dầu em không phải là KTS
Dạng 1 : nói nghe có vẻ dễ vậy .....bác thử kiếm giúp em vài cái giải thưởng kiến trúc thử di ......hoặc giả Bác có công trình nào được đưa lên các tạp chí kiến trúc thì gửi lên đây cho mọi người tham khảo với ạ ..
Dạng 2 : khỏi cần tới KTS , em thuê thầu bao thiết kế cũng được Bác nhé ......

Tập Lái
4/5/11
6
1
0
58
Công việc thiết kế kiến trúc bao giờ cũng là sự cân nhắc qua lại giữa các yêu cầu Đẹp - Thích dụng, mà Đẹp và Thích dụng tùy thuộc vào mỗi "trường phái" khác nhau và cả chủ nhà nữa. Vậy nên từ góc nhìn của "trường phái" này thì "trường phái" nọ bị đầy lỗi là chuyện hiển nhiên, mỗi "trường phái" có đối tượng khách hàng riêng, "Phân khúc thị trường" mà.

Vấn đề là thỏa mãn đc yêu cầu về công năng và thẩm mỹ của chủ nhà, ở đây PA của bác tonjohn, haobui đã đáp được. Chúc mừng 2 bác

Status
Không mở trả lời sau này.