Tập Lái
9/6/09
35
1
0
52
Thảm trải sàn có làm kẹt ga ,tăng ga không ? các bác cho ý kiến nha
Theo em thì oan cho tấm trải sàn quá { Vì muốn bảo vệ con XE (ECU) , con PHÁO ( CHÂN GA) ta đành hy sinh con CHỐT (thảm trải sàn ) vậy }
Bác nào có VIDEO Clip về thãm trải sàn gây kẹt chân ga thì SHOW lên cho anh em CHIÊM NGƯỞNG :D
Các bác nghĩ xem nếu tăng tốc ngòai ý muốn mà lỗi do ECU thì bác có dám chạy xe không nhỉ

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/1/10
664
14
18
Chắc thảm lót sàn không bị kẹt chân ga đau cụ ạh, em thấy ở mình trường hợp này rất hiếm.
bây giờ người ta chơi đầu thảm lót sàn sinili cũng dày lắm chứ bộ (trong đó có em luôn) mà chưa thây ai phàn nàn bị kẹt chân ga do thảm sàn cả.(chỉ có toyota thôi)

Tập Lái
9/6/09
35
1
0
52
Em nghĩ việc tăng ga ngoài ý muốn là do 2 nguyên nhân :
1 . Nếu tăng ga + không về số N được => lổi do ECU
2 . Nếu tăng ga mà về số được + phanh sử dụng được => lỗi do sénor gắn ở cần đạp ga ( cụ thể là thiếu GND ) bác nào làm điện sẽ biết ( VD : bác cắt dây nối GND của biến trở trong điều khiển inverter thì motor sẻ chạy maX speed , cắt dây GND trong biến trở VOLUME trong amply thì nó sẽ run amply ở max power )
_ Nếu trong trường hợp 1 : xe mất điều khiển hoàn toàn ( cannot control ) thì khi đó chỉ có thể BY GOD
_ Nếu trường hợp 2 : Thì có thể về số -> N , cắt số và phanh , => có thể cứu được mình nếu bình tỉnh .
Còn thông tin kẹt ga do thảm trải sàn chỉ là sự nguỵ biện hay là thông tin hành lang chỉ đánh lừa người tiêu dùng mà thôi

Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
ECU có điều khiển thắng lun không bác ? theo em thi ECU lỗi thì tăng ga không kiểm soát nhưng vẫn thắng được chỉ là được chừng 5 phút sẽ cháy bố thắng nếu đang chạy tốc độ cao còn chậm chậm thắng cái cụp dừng lun. Ai có cao kiến gì xin chỉ thêm.

Hạng D
23/8/08
3.143
1.835
113
45
Có thể bác actoac nói có cơ sở

Tập Lái
9/6/09
35
1
0
52
Phần thắng thì em nghĩ là không điều khiển bởi ECU tuy nhiên nếu phần ga và phần sang số không kiểm soát được thì có thắng cũng vô ích ( bác đọc lại trường hợp 1) bởi vì khi bác phát hiện tăng vọt ga thì tốc độ đã quá nhanh có còn đủ chậm đâu mà thắng .
_ Theo em nghĩ chân ga điện tử là một bước tiến bộ trong công nghệ nhưng là một bước thụt lùi trong an toàn
( nếu em có mua xe mới sẽ không bao giờ mua loại có chân ga điện tử , chỉ mua loại có cọng dây cáp kéo cái bướm ga mà thôi ) Ai mắng thì em chịu .

Tập Lái
9/6/09
35
1
0
52
2say nói:
8-3, ngày Phụ Nữ. Em được cảnh báo: "giày cao gót nhọn không có lợi khi lái xe"
Em chỉ chia ssẻ suy nghĩ của mình thôi mà bác
Thanks bác ,để em mài bớt đế giày ạ . mà bác có được GĐ cho lái lại chưa ạ
Cho đến bao giờ người ta công bố sự thật nhỉ ??? ( NOT NOW AND FOREVER ???)