KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
RE: Tham vấn kinh nghiệm thuê xe tự lái!

Altis: 400/12h..
Zace Suf (em này còn khá mới ): 600 K

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com

Nhân tiện trong topic này em giới thiệu với các bác trong Sài Gòn 1 đểm luôn.
Nếu bác ở Sài Gòn thì lại chổ cổng chính của sân vận động Thống Nhất, đối diện có cái bãi xe, toàn xe cho thuê tự lái hoặc có tài xế theo yêu cầu, thủ tục thì đơn giản đem photo cái bằng lái của mình với cái hộ khẩu (khỏi cần công chứng, lúc lại đưa cho nó coi bản chính, rồi no giữ lại bản photo) , đến hẹn nó tự lái xe đến nhà bác giao xe (để nó biết nhà) , và lúc trả xe thì bác chỉ cân chạy về xe về đến nhà gọi Đt cho nó lại nhận xe thôi.
Theo em đanh giá thì xe ở đây phong phú nhiều lọai (CD5, Matiz, Lanos, Zace, Jolie, Hi-lander,Nurbia 2 ,Citivan ........, lâu quá chưa quay lại không biết là có Innova chưa) mới có, cũ có, nói chung là đa dạng cho bác nào có nhu cầu chọn lựa.
Giá cả em nhớ không lầm là 750 nghìn cho lần lấy xe đầu tiên (hôm đó xe nhà kẹt,em phải ra lấy chiếc Zace, đi vào chủ nhật) để làm quen (thường là đụng mặt tụi "Cò" chứ chưa gặp được ngay chủ xe), những lần sau giá 450~500 nghìn (lúc này bác đã biết mặt chủ xe nên không bị chặn tiền cò, với lại tùy thuộc vào uy tín của bác với chủ xe sau lần chạy đầu tiên), ngày lễ tết thi tính thêm 150~200 nghìn .

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon

Trích đoạn: doubleenter

Bác đã từng thuê xe ở địa chỉ nào vậy? Cho tôi biết với. Người không ở Sài Gòn như tôi, muốn thuê xe mà chỉ có Chứng minh thư, bằng lái, vé máy bay thì có được không? Lúc đó, phải đặt bao nhiêu tiền mới được lấy xe? Hay phải nhờ bạn gái đặt xe máy và giấy tờ khác?
Tôi hỏi thế vì muốn thuê xe, chở bạn gái đi dạo.
Bác nào biết, chỉ cho tôi luôn nhé.

Chỗ thuê này ở SG, cũng nhiệt tình & thật thà lắm . Mình từng thuê ở đó một lần khi mới lấy bằng
098.377.7093 Chị Kim Thoa

Bác có thể thế chấp cái cavẹt xe hơi của bác và 1 xe máy (xịn, chứ uây tàu họ không chơi :D)

Last edited by a moderator:
be
Hạng B2
23/2/04
120
1
16
53
UNHCR

...chổ cổng chính của sân vận động Thống Nhất...
...đến hẹn nó tự lái xe đến nhà bác giao xe (để nó biết nhà)...
@anhemvietnam:
Không biết nó có giao xe cho địa bàn Thủ đức không nhỉ ?

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon

Trích đoạn: be

...chổ cổng chính của sân vận động Thống Nhất...
...đến hẹn nó tự lái xe đến nhà bác giao xe (để nó biết nhà)...
@anhemvietnam:
Không biết nó có giao xe cho địa bàn Thủ đức không nhỉ ?

Cứ thêm tiền giao xe là OK chứ gì (200k thui chứ chắc không hơn được :D)

Tập Lái
18/11/06
45
1
8

Giàn xe lanos mới, phục vu chu đáo giao xe tận nhà Giá cả chỉ bằng Matit Bác nào có nhu cầu PM lại em

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

@November_rain: bác ở HCM hả? Bác vui lòng cho biết giá thuê Lanos. Có chuyện cần sẽ gọi bác. :D

Tập Lái
18/11/06
45
1
8

Báo cáo bác em ở Hà Nội bác a, Nếu có nhu cầu bác cứ báo em 1 câu em phục vụ bác đến nơi đến chốn Đơn giá tính theo giờ luôn đó bác

Hạng B2
3/8/06
443
0
16
49
Hà nội

Trích đoạn: doubleenter

Kính chào các bác.
Tôi mới biết lái xe được hai tháng nên muốn thuê xe tập lái và sau này thuê xe đưa gia đình, bạn bè đi.
Nghe nói có những nơi cho thuê xe cài bộ phận "đểu" vào và bắt đền người thuê khi trả xe; hoặc có nơi yếu kỹ thuật, khiến người thuê xe gặp tình trạng xe hỏng dọc đường, không đi được nữa. Một người bạn tôi thuê Matiz đã phải dừng dọc đường do hệ thống làm mát bị tắc, phải chờ một lúc mới đi được một đoạn ngắn, lại dừng, lại đi....
- Nếu các bác có kinh nghiệm về kiểm tra xe thuê tự lái, ví dụ như: cần xem những bộ phận nào của xe (phần lớn là Matiz, Lanos, Laccetti) thì làm ơn chỉ bảo kinh nghiệm cho tôi và các bạn mới tập lái, hay chưa mua được xe khác.
- Nếu các bác có địa chỉ cho thuê xe chất lượng tốt, tin cậy (tôi cũng tin các bác) thì làm ơn mách giùm.
Tôi ở Hà Nội, nên trước hết muốn xin địa chỉ Hà Nội.
Thỉnh thoảng tôi cũng vào TP.Hồ Chí Minh công tác một thời gian, nếu có địa chỉ ở Tp.Hồ Chí Minh cũng cho xin luôn.
Cảm ơn nhiều!
He he ! Bác muốn thuê xe xịn thì qua em ! Camry GLI, Inova G, LAC MAX, Jolie,... Nhưng không được đi đặt cầm đồ đâu nhé !:) Có cô nhân viên cũng được, bác cứ bảo bạn của Sunlight là giảm giá ngay 50k. ĐT : 04 7 82 0220

Hạng B2
13/9/06
140
0
16

Giá của bác là cho những loại xe gì vậy ?

Trích đoạn: November_rain

Báo cáo bác em ở Hà Nội bác a, Nếu có nhu cầu bác cứ báo em 1 câu em phục vụ bác đến nơi đến chốn Đơn giá tính theo giờ luôn đó bác

250k/6h
300k/12h
400k/24h