Hạng B2
17/7/06
245
3
0
RE: Tham vấn kinh nghiệm thuê xe tự lái!

Chứng tỏ thuê xe cũng khó thật.
Tôi vẫn thuê xe của Thế Kỷ Mới theo quảng cáo, nhưng toàn xe cũ không thể cũ hơn.
Bác Phantan à, cũng có nhiều loại người đi thuê xe mà, có phải ai cũng có được phẩm chất công tử đâu.

Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM

bác cho em hỏi, thế bọn Thế Kỷ Mới nói cho thuê tính như thế nào, vì em cũng hay ra Ha noi công tác lắm, hôm trước em thuê ở Nguyễn trãi, gần ngã 4 sở , xe Maztic mới kô

Hạng B2
17/7/06
245
3
0

PhuongNgoc à, nếu Thế Kỷ Mới có xe ngon, tôi đã chẳng phải lên đây đăng tin xin cố vấn.
Hãng đó trước có đội taxi Matiz. Những xe cũ, khó bán, họ sửa lại, cho thuê tự lái. Chất lượng xe kém lắm: không radio, không CD, một số xe không máy lạnh, nội thất hỏng lung tung,... Giá khoảng 220.000đồng/ngày (12h và trả trước 7h tối).
PhuongNgoc nên cùng tôi chờ các anh chị cho thông tin nhé. Tôi cũng chưa biết chỗ nào tin cậy để thuê cả.
Các anh chị biết, làm ơn mách giùm nhé.
Cám ơn nhiều.

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: doubleenter

PhuongNgoc à, nếu Thế Kỷ Mới có xe ngon, tôi đã chẳng phải lên đây đăng tin xin cố vấn.
Hãng đó trước có đội taxi Matiz. Những xe cũ, khó bán, họ sửa lại, cho thuê tự lái. Chất lượng xe kém lắm: không radio, không CD, một số xe không máy lạnh, nội thất hỏng lung tung,... Giá khoảng 220.000đồng/ngày (12h và trả trước 7h tối).
PhuongNgoc nên cùng tôi chờ các anh chị cho thông tin nhé. Tôi cũng chưa biết chỗ nào tin cậy để thuê cả.
Các anh chị biết, làm ơn mách giùm nhé.
Cám ơn nhiều.

Ở Sài gòn thì chỉ cần đọc báo mua bán là rất nhiều sự lựa chọn.

NHưng phần lớn cũng vẫn là xe Ma tịt, CD5 đời 99-2000 không trợ lực lái với giá 200K/12gio.

Chịu khó tìm kiếm thì sẽ kiếm được vài chỗ xe nhà cũng là Matit nhưng đời cao, thường là từ 2003 trở lên, có gắn thêm linh tinh vài thứ như Sub điện, màn hình che nắng. Nhưng giá phải tầm 250K/12gio, nhiều chỗ hét 300K.

Theo em thì bác thuê Lanos chạy cho sướng chứ Matit chạy mà chở gia đình nhiều người thì hơi chật và để đồ không thoải mái nếu đi xa. Giá thì cũng chỉ tầm 300-350K/12 giờ. Có lần đi Bến tre với mấy đứa bạn tụi em chất 5 thằng chạy phà phà.

Hạng B2
17/7/06
245
3
0

Bác Tungrose ở Sài Gòn à?
Bác đã từng thuê xe ở địa chỉ nào vậy? Cho tôi biết với. Người không ở Sài Gòn như tôi, muốn thuê xe mà chỉ có Chứng minh thư, bằng lái, vé máy bay thì có được không? Lúc đó, phải đặt bao nhiêu tiền mới được lấy xe? Hay phải nhờ bạn gái đặt xe máy và giấy tờ khác?
Tôi hỏi thế vì muốn thuê xe, chở bạn gái đi dạo.
Bác nào biết, chỉ cho tôi luôn nhé.

be
Hạng B2
23/2/04
120
1
16
53
UNHCR

Ơ hay ! Sao lại im lặng thế nhỉ !
Các pác trên OS có xe riêng cả rồi, chắc là chưa thuê xe bao giờ [8|]

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: doubleenter

Bác Tungrose ở Sài Gòn à?
Bác đã từng thuê xe ở địa chỉ nào vậy? Cho tôi biết với. Người không ở Sài Gòn như tôi, muốn thuê xe mà chỉ có Chứng minh thư, bằng lái, vé máy bay thì có được không? Lúc đó, phải đặt bao nhiêu tiền mới được lấy xe? Hay phải nhờ bạn gái đặt xe máy và giấy tờ khác?
Tôi hỏi thế vì muốn thuê xe, chở bạn gái đi dạo.
Bác nào biết, chỉ cho tôi luôn nhé.

Bác kiếm cho em cái sổ hộ khẩu, của bác đem từ HN vào cũng được, hoặc của bồ bác trong SG cũng được.

Chỉ cần thế lại cái HK là xong.

Sau này quen thì alô nó mang xe đến tận nhà.

Tập Lái
9/11/06
4
0
0

Nói chung xe Matiz bây giờ rất ít xe còn mới, Ngay cả bọn quảng cáo là biển 29X, 29Y cũng gần như là láo toét hết. Chúng nó toàn mua xe đi rùi ở các tỉnh khác về lướt lại, chuyển vùng thế là có biển Hà nội mới toe ngay Bác ah. Cho nên trước khi thuê bác nên:
- thứ 1: đòi xem đăng ký và sổ đăng kiểm thì thấy rõ.
- thứ 2: Bình tĩnh nổ máy, bật điều hòa, vù ga, làm vài động tác kiểm tra đèn đóm chờ điều hòa lạnh, để nổ 1 lát rùi bảo thằng cho thuê ngồi lên đi thử 1 đoạn với bác. như vậy vài lần là bác quen ngay ấy mà.
- Em hay thuê của thằng này ở Hà nội: Cường 0912 10 22 20 ngày xưa văn phòng nó ở Ngọc hà (gần nhà em) , nay chuyển xuống đường Láng thì phải. Bây giờ em toàn gọi nó đem xe đến tận nhà nên ko biết chính xác là nó ở đâu. xe thằng này bảo dưỡng liên tục và cũng giữ gìn nên tương đối chuẩn, đi lại cũng yên tâm.

Chúc bác tay lái ngày càng vững!!!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113

Chào bác tham gia OS. Và giá 300ngàn/ngày?

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

em có 1 địa chỉ này cũng khá tin cậy, làm ăn đàng hoàng - chất lượng xe tốt, có các loại như Matiz, lanos, altis, zace , theo đánh giá của em thì xe ở đây còn ngon, chạy ổn định - ngày trứoc em cũng thuê ở đây mãi. Có Hoá đơn đầy đủ. các bác thuê nhiều có thể thương lượng giá.
VD :
Lanos: 300-350 K/ 12h . lưu đêm 50 K. chạy 230 km/ngày và có thể vược quá được

Đây là số điện thoại các bác có thể liên lạc: Nam - 7366366. nhà sau bãi xe Kim Mã.