Hạng B2
17/7/06
245
3
0
Kính chào các bác.
Tôi mới biết lái xe được hai tháng nên muốn thuê xe tập lái và sau này thuê xe đưa gia đình, bạn bè đi.
Nghe nói có những nơi cho thuê xe cài bộ phận "đểu" vào và bắt đền người thuê khi trả xe; hoặc có nơi yếu kỹ thuật, khiến người thuê xe gặp tình trạng xe hỏng dọc đường, không đi được nữa. Một người bạn tôi thuê Matiz đã phải dừng dọc đường do hệ thống làm mát bị tắc, phải chờ một lúc mới đi được một đoạn ngắn, lại dừng, lại đi....
- Nếu các bác có kinh nghiệm về kiểm tra xe thuê tự lái, ví dụ như: cần xem những bộ phận nào của xe (phần lớn là Matiz, Lanos, Laccetti) thì làm ơn chỉ bảo kinh nghiệm cho tôi và các bạn mới tập lái, hay chưa mua được xe khác.
- Nếu các bác có địa chỉ cho thuê xe chất lượng tốt, tin cậy (tôi cũng tin các bác) thì làm ơn mách giùm.
Tôi ở Hà Nội, nên trước hết muốn xin địa chỉ Hà Nội.
Thỉnh thoảng tôi cũng vào TP.Hồ Chí Minh công tác một thời gian, nếu có địa chỉ ở Tp.Hồ Chí Minh cũng cho xin luôn.
Cảm ơn nhiều!

• Like
Reactions: phuochai1802
RE: Tham vấn kinh nghiệm thuê xe tự lái!

Bác kiếm 1 tờ Báo Mua & Bán có rất nhiều đấy ! còn vụ chơi đểu mà Bác nói thì cũng tuỳ chỗ thôi, quan trọng khi nhận xe phải xem xét kỹ càng, xem xét càng kỹ thì may ra Thằng chủ xe nó cũng ngán không dám chơi xấu mình ( Bác cứ thấy bết trầy xe hay hỏng hóc nhỏ nào cũng nói cho Thằng chủ biết ghi vào biên bản giao xe ) :)

Hạng B1
12/7/06
52
4
0

Quan trọng là bác phải xem xét thật kỹ bên ngoài ( trầy, xước, bẹp...) để ghi vào biên bản giao xe, còn máy móc thì cũng chỉ xem qua qua được thôi. Tốt nhất là bác đừng thuê con xe nào mà biển "sâu" quá (H, K, L, M...). Lưu ý là khi bác cách nhà khoảng 40-50km thì đổ xăng, đến nhà là vừa đẹp. Nơi cho thuê xe không bao giờ đổ đầy bình cho mình đâu

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Thuê tự lái thì mà bác chỉ mới biết lái thì đừng nên chở gia đình đi chơi.

Trước mắt chở bạn bè thôi. Khi nào chạy thiệt vững hãy chở gia đình

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Bác cứ xem kỹ vỏ ngoài của xe xem có trầy xước thì ghi vào biên bản, hỏi chủ xe xem có tật gì không, chứ bọn cho thuê xe nó còn lo hơn mình nên bác đừng ngại

Tập Lái
24/4/06
6
0
0

Lần đầu tiên đi thuê xe bị nó bắt đền đôi ốp la-răng mà không biết là mất từ bao giờ vì không để ý trước

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Thuê xe tự lái lắm phiền hà. Riêng việc an toàn kỹ thuật cũng mệt: Xe lạ, xe cũ có những tính, tật khó biết ngay. Còn chủ cho thuê thì tùy người, hy vọng gặp người làm ăn nghiêm túc thì may.

Hạng B2
17/7/06
245
3
0

Thì tôi cũng nghĩ như vậy. Người cho thuê xe nào chẳng muốn vừa được tiền, vừa không hư xe. Người ta kinh doanh, cũng đâu có muốn mất tiền, thậm chí còn muốn được nhiều tiền... tốt nhất là đi đường cũng nhặt được tiền nữa càng hay.
Bác nào có địa chỉ cho thuê xe tin cậy, làm ăn đàng hoàng, hoặc có bác nào cho thuê xe,... làm ơn cho biết với.
Cám ơn nhiều.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Nhấc điện thoại và nhấn 1080, thả vào đó một yêu cầu: tìm địa chỉ cho thuê xe tự lái ở HN sẽ được cô nhân viên có "giọng nói ngọt ngào đã được luyện tập và nhân bản" thông báo: "Có khoảng gần 200 địa chỉ, bạn cần địa chỉ nào?".
[link]http://www.vnmedia.vn/newsdetail.asp?CatId=19&NewsId=1286[/link]

Bác cứ nghiên cứu.

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Thế Bác không đem theo cái Đi Di Tồ ,thấy chỗ nào khả nghi là làm 1 Po và ghi luôn vào biên bản sau này lấy Ảnh ra đối chứng:D:D:D