Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48
vankhanhktpn nói:
vothangdau nói:
@ Bác Trưởng : xem giúp em thông tin con NBC, nó như muốn vùng lên

OK , nó vừa mới lên thôi.
Bác Trưởng thấy con SEC của em tuyệt vời chưa, em dám cho vay là biết rồi, lúc em vào chỉ giá 24.8, một mình một ngựa, post lên đàn chán chê, có lúc nó xuống đến 22.8 chẳng ai quan tâm

Con D2D em định bán hôm sau bác nhưng bocker can và đặt chỉ tiêu 30% mới bán .
Theo bác có nên vào NBC không. Họ không huy động vàng nữa, khả năng em sẽ thu hồi vào ngày đáo hạn tới và chuyển sang chơi chứng cùng bác luôn...

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
vothangdau nói:
vankhanhktpn nói:
vothangdau nói:
@ Bác Trưởng : xem giúp em thông tin con NBC, nó như muốn vùng lên

OK , nó vừa mới lên thôi.
Bác Trưởng thấy con SEC của em tuyệt vời chưa, em dám cho vay là biết rồi, lúc em vào chỉ giá 24.8, một mình một ngựa, post lên đàn chán chê, có lúc nó xuống đến 22.8 chẳng ai quan tâm

Con D2D em định bán hôm sau bác nhưng bocker can và đặt chỉ tiêu 30% mới bán .
Theo bác có nên vào NBC không. Họ không huy động vàng nữa, khả năng em sẽ thu hồi vào ngày đáo hạn tới và chuyển sang chơi chứng cùng bác luôn...

Các chỉ số đều tốt ,nhưng nhảy vào có được ko? Hôm nay trần. Khả năng điều chỉnh trong phiên tới???? D2D chắc có giá73- 74

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48
vankhanhktpn nói:
Các chỉ số đều tốt ,nhưng nhảy vào có được ko? Hôm nay trần. Khả năng điều chỉnh trong phiên tới???? D2D chắc có giá73- 74
Hiện thị trường đã bứt qua 535, mức kháng cự tiếp theo là 550, và được hỗ trợ cực mạnh, giữ quan điểm sẽ cán đích 640 vào trung tuần tháng 5 này. Kỳ này em liều đánh mạnh luôn, em có 1 số quyền lợi nhưng không dám dùng, vì xưa nay không dám vay hay cầm cố, nhưng sẽ huy động để chơi tiếp, nhờ bác cho ý kiến???
Con SC5 về giá bác mong đợi rồi kìa, bác tính sao với nó?
Con VPL lợi nhuận 5.5 tỷ, giảm nhiều mà tăng khủng quá.

Tập Lái
9/8/09
30
7
8
Cám ơn mợ đậu vẫn nhớ
,em đã xuống tàu cách đó mấy ngày rồi.hôm nay đã lên tàu lại CII giá 42.3 không biết hên hay xui nữa đây hả mợ ????

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
vothangdau nói:
vankhanhktpn nói:
Hiện thị trường đã bứt qua 535, mức kháng cự tiếp theo là 550, và được hỗ trợ cực mạnh, giữ quan điểm sẽ cán đích 640 vào trung tuần tháng 5 này. Kỳ này em liều đánh mạnh luôn, em có 1 số quyền lợi nhưng không dám dùng, vì xưa nay không dám vay hay cầm cố, nhưng sẽ huy động để chơi tiếp, nhờ bác cho ý kiến???

Đúng là mợ có thấy họ chơi theo kiểu làm giá nó mới lên mạnh ko? Lọ mọ rình rập trong phiên nếu thấy tăng dần gần trần là nhảy vào ( tất nhiên me nhưng con đã chọn trước),chứ nhảy đùng vào như kiểu em vào KDC là thua rồi
Mợ nói 540-550 ngồi xem các bác mua thế đã đổi ý dồi à? Ngứa tay? hehe. Khủng hoảng khẳng định đã qua và tăng trưởng KTTG nhanh hơn dự kiến ,em nghĩ ko lý do gì VNI ko về lại đỉnh mới xác lập năm ngoái ( là ít nhất) ,vậy tại sao ko đầu tư CK? Đất đai vốn lớn , mua bán 1 cục đất đâu có nhanh như mua bán cổ phiếu,lãi cũng ko nhiều tầm 10% chứ nhiêu. Cho nên chiến lược tới theo em là nên mua ,nhưng có cần chờ nó điều chỉnh nhẹ ở 55x khoảng 1, 2 phiên rồi mới vào ko? Modau xem dùm có thể nó điều chỉnh giữa tuần sau( thứ ba, tư) ko?
-----------------------------------------------
<h3> “Kinh tế toàn cầu phục hồi nhanh hơn dự kiến”</h3> Hội nghị các Bộ trưởng Tài chính và Thống đốc Ngân hàng trung ương Nhóm các nền kinh tế phát triển và mới nổi (G-20) kết thúc ngày 23/4 đã ra tuyên bố nêu rõ, nền kinh tế toàn cầu đang phục hồi với tốc độ nhanh hơn dự kiến.
Tuyên bố nhấn mạnh kinh tế thế giới đã ghi nhận những bước tiến đáng khích lệ trong quá trình phục hồi, chủ yếu nhờ nỗ lực phối hợp chính sách của G-20; đồng thời nêu rõ cam kết của các nước tiếp tục nỗ lực chung nhằm đảm bảo sự phục hồi bền vững.
Chú ý các con thép trong tháng 5 này vì các công ty KD đã bán hàng hach toán lãi có khả năng lãi đột biến.
SC5 nếu có giá vào 77-78 là hợp lí.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
vothangdau nói:
vankhanhktpn nói:

Modau đã giữ D2D theo em nên giữ sau 14/5 DHCD xem nó có kế hoạch tăng vốn ko nhé? Nghe nói 1-1 ko biết đúng ko? Nếu có tin này em nó sẽ được ủn lên 9x.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Sàn HA có 1 con rất tốt khả năng tăng mạnh vì lực mua mạnh 4 phiên gần đây,con mà kỳ trước( chắc sau tết?) bác Songnguyen vào và ko thành công với giá 3x, nay nó cũng đang nằm giá đó. Con TXX , các bác chú ý. Sai thì cutloss nhé.:D

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48
vankhanhktpn nói:
vothangdau nói:
vankhanhktpn nói:

Modau đã giữ D2D theo em nên giữ sau 14/5 DHCD xem nó có kế hoạch tăng vốn ko nhé? Nghe nói 1-1 ko biết đúng ko? Nếu có tin này em nó sẽ được ủn lên 9x.
Dạ, cảm ơn bác Trưởng, lúc em định bán theo bác mà bocker can thì em đã check được thông tin dồi ạ. Và em nuôi hy vọng 30%, (khi thị trường không xấu, lạm phát không bị đe doạ).

Cả nhà luôn nghĩ em canh đỉnh - đáy để lướt nhưng cuối cùng em lại là người nắm giữ kỹ nhất (thua cụ cả Hay Chén thôi), SEC nuôi từ 24.8, XMC nuôi từ 33-35, NTL em nuôi từ 150 (hô lên cho cả nhà là em vào), PVX cũng thế và đều giữ đến hôm nay (khi mua PVX cũng có phím con PVA, nhưng vì cách chơi quá thận trọng nên không dám vào PVA, chứ tính ra PVA mà vào lúc đó thì giờ đây lợi nhuận cực khủng luôn). Giờ nhìn lại thành quả thì thấy mình sai lầm nhiều quá. Túm lại Khi cần lướt em mới lướt, lúc cần giữ em vẫn giữ, có lúc sai có lúc đúng, con KBC củ chuối thế em vẫn giữ, xem như đầu tư giá trị. Giờ em đi xoay tiền để lướt cùng bác Trưởng hen, con KDC phải ra trước chốt. Bác Trưởng thấy sao, phải sửa sai liền phỏng ạ?

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
vothangdau nói:
vankhanhktpn nói:
Sàn HA có 1 con rất tốt khả năng tăng mạnh vì lực mua mạnh 4 phiên gần đây,con mà kỳ trước( chắc sau tết?) bác Songnguyen vào và ko thành công với giá 3x, nay nó cũng đang nằm giá đó. Con TXX , các bác chú ý.

???

KO biết ,để em check kỹ lại đã,hehe
vodau

Status
Không mở trả lời sau này.