Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Theo em thị trường sẽ giằng co 1 thời gian nữa, trừ khi có tin mới thật sự tốt hay xấu. Vì lãi suất hiện tại khá thấp, NĐT sẽ ko có xu hướng mua vàng hay gửi tiết tiệm.
Đối với người mới tìm công ty tốt trong tình hình này thì khó, nhưng với người đã gắn bó với thị trường nhiều năm thì tìm doanh nghiệp vẫn tăng trưởng ổn định (hoặc bị ảnh hưởng ít) là ko khó.
Em cũng có cùng quan điểm như pác. TT lên hẳn hoặc xuống hẳn (xu hướng rõ ràng) thì em đều chơi được, chứ đi ngang rất khó chịu, khó chơi. Còn về nhà dòng tiền thì theo em "máu mới" đã thay thế rất tốt "máu ngoại", thậm chí TT bây giờ đang chịu sự chi phối của dòng tiền nội !

• Like
Reactions: chicong16
Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Dạo này mình thấy thị trường nó xìu xìu ển ển chứ ko có biến động nhiều nên để cũng khó mà lặp lại được như trường hợp bác vừa kể.
Em thì có gốc nhìn khác pác 1 chút, TT hiện giờ đang trong xu hướng tăng, đó cũng là lý do mà em chốt lời được 2 con mà em đề cập ở trên

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Sáng nay em bắt đầu mua thăm dò con TCB bởi vì 4 lý do:
  • Mấy bữa nay trục trặc hệ thống, nên em biết hầu hết bạn bè, người quen của em đều dùng Tech
  • Truyền thông PR miễn phí
  • Ngân hàng đứng thứ 3 về lợi nhuận trong Quý I/2020
  • Trong rổ VN30

• Like
Reactions: vinh99vn
Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Anh chủ thớt còn sống mở thớt là tốt rồi. Hóng
Vẫn "sống sót" qua mùa COVID-19, hiện tại đang gieo trồng các hạt giống & chờ mùa thu hoạch. Hôm qua được cơn mưa tiền (đúng theo nghĩa đen lẫn bóng) nên rất hy vọng vào ngày thu hoạch !

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Theo các pác, VN-index có khả năng phá 800 trong tuần này ko ? Cụ thể là ngày mai ?

Hạng B2
9/8/17
193
7.082
108
Em vote ko, hay bị bùm cuối tuần lẫn ngưỡng...em bán ít định mai mua lại đây, chắc ôm con CSV ngậm sâm

• Like
Reactions: AeroKid
Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Em vote ko, hay bị bùm cuối tuần lẫn ngưỡng...em bán ít định mai mua lại đây, chắc ôm con CSV ngậm sâm
Sao pác không cắt đi, trước mắt là bị lỗ; tuy nhiên khi mua con khác nó sẽ bù lại phần lỗ & sau đó là khả năng kiếm lời ! Cá nhân mình cũng bị dính rất nhiều con "nặng mông" như vầy, cắt lỗ, tranh thủ lúc TT hứng khởi mua con khác bù lại

Hạng B2
9/8/17
193
7.082
108
Em cắt lỗ một cơ số thằng rồi, tèo từ đầu giờ 30% rồi bác...