Hạng B2
29/1/13
435
1.201
93
Tháng 7 mùa vu Lan về e xin trích câu chuyện từ một bài thuyết giảng của một nhà sư về một câu chuyện của tình mẫu tử để xin khắc dạ ghi tâm tình Mẹ, đó là câu chuyện về Bóng mây, dù con đi đâu về đâu bóng mây sẽ dỗi bước theo con không quản ngại đêm ngài mưa nắng. Mẹ, một ngày nọ mẹ vẫn tảo tần thức khuya dậy sớm ra đồng để lo miếng ăn hàng ngày cho con nhưng một hôm khi ra đồng người mẹ đã thật không mai khi bị rắn cực độc cắn, theo phản xạ người mẹ cứ vừa chạy về vừa gọi con thất thanh, con ơi con ơi...nhưng, không phải người mẹ tất tả chạy về tìm con để lo thuốc chạy chửa mà vì bữa trưa chưa kịp nấu cho con, người mẹ sợ con đói không lo kịp bữa ăn dù là bữa ăn cuối cùng cho con. Vừa về đến nhà người mẹ đã vội vàng lao ngay vào bếp nấu bữa cơm trưa cho con vì lo sợ nếu mẹ chết đi thì ai sẽ lo bữa cơm cho con no lòng. Mẹ Ngay phút giây cập kề sinh tử ấy Mẹ vẫn không suy nghỉ gì về sinh mạng mình điều người mẹ chỉ có thể nghỉ ngay là có thể làm thêm gì được cho con. Mẹ ....
Đi khắp thế gian không ai tốt bằng mẹ
Gánh nặng cuộc đời không ai sánh bằng cha

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Xóm mình có bác SUV7seats hầu như tuần nào cũng phóng xe về quê thăm ba mẹ và họ hàng... Tất nhiên quê bác ấy không xa lắm (hình như Mỹ Tho, Vĩnh Long hay Tiền Giang gì đó?) nhưng tui nghĩ có mấy ai mà siêng đi về như bác ấy chứ? Xe cộ đi lại tốn kém xăng dầu (toàn đi PREVIA 9X hoặc Landcruser "đời cô Lựu" uống xăng chít luôn), công an canh me bắt phạt khi sơ ý ... Rồi kẹt xe dài dài trên cao tốc ... Vậy mà bác ấy có ngán đâu nào...

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Bác nào còn cha mẹ ở SG thì đưa các cụ đi thưởng thức bữa chay giá khuyến mãi ngon bổ rẻ nhân ngày Lễ Vu Lan này:
Buffet chay tối 60 món thanh đạm, bổ dưỡng gồm salad, sushi, đồ xào, lẩu, chè, bánh,… tại Nhà hàng Riverside Terrace Dining. Chỉ 145.000đ cho trị giá 250.000đ

http://www.nhommua.com/ho-chi-minh/...0048&cmps=categorynm&cmpm=list&cmpc=position4

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
Thớt này được bác B2 viết từ khi mẹ em còn sống. Nay mẹ mất đã 3 năm. Ngày mẹ mất, bác Tuonglahay dẫn xnl đến nhà em chơi phải ngưng giữa chừng, nay Nguyetnu đã đạt được ước mơ của cha.
Những câu chuyện gia đình còn mãi....

Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM
Tháng 7 - Vu Lan - Mùa Báo Hiếu !!!

Tháng 7 - Vu Lan - Mùa Báo Hiếu !!!

Cứ đến Ngày Lễ Vulan - Mùa Báo Hiếu. Em lại đi tìm lại thớt này của Bác @B2 moi ra truong để đọc. Những lần trước đọc thớt này em còn được cài hoa hồng màu đỏ, nhưng bây giờ đã qua 2 lần Vulan em lại phải cài hoa hồng màu trắng. Vẫn biết rằng "Sinh Lão Bệnh Tử" thì đời người không sao tránh khỏi nhưng cứ đến những ngày này thì lòng em lại dâng trào nỗi niềm nhớ Mẹ. Ôi Mẹ của tôi....

Chỉnh sửa cuối: