Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Nói ngược, xe nhật có lợi thế là do đại đa số người tiêu dùng dân trí nghèo nàn lại nghèo luôn tiền bạc.Tâm lý mua xe chưa đi đã sợ mất giá phải bền phải giữ giá.Còn ai đi xe hàn xe đức họ ko có quan tâm rớt thoải mái bán mua xe khác? Nói luôn những ai đi xe nhật thương tính toán chi ly bùn xỉn vì họ coi đồng tiền họ rất là to.Không tin thì các bác cứ kiểm chứng kaka
Có thể đồng chí giàu có thu nhập quá dư dả nên đồng chí có thể vỗ ngực ngông cuồng đưa ra những câu nói trên. Nhưng đồng chí thử động não xem trong cái đất nước 90tr dân này có bao nhiêu % người có đủ những đk để mua 1 chiếc xe theo tiêu chí " chơi ko phải nghĩ " như đồng chí. Thậm chí nhìn xa hơn tại đất nước hơn 300tr dân chính là nền kinh tế lớn nhất thế giới như nước Mỹ, theo thống kê ng mua xe bên họ cũng rất thực dụng chứ ko phải chi tiêu ngông cuồng như đồng chí đâu. Đa số thành phần ng dân là ng lao động chứ ko phải đại gia, vậy nên họ vẫn tính toán để mua 1 chiếc xe thực tế nhất, phù hợp nhất nhu cầu của họ. Bên Mỹ họ rất chuộng xe Japan đó, họ cũng rất để ý đến vấn đề khấu hao sửa chữa khi sd xe đó. Đồng chí qua đó mà phán xét họ đi
Chốt lại 1 câu : ko rõ đồng chí giàu có tới cỡ nào nhưng phát ngôn quá ngông cuồng & đụng chạm vô số ng khác.
Khuyên chân thành có tiền rồi nhiều vậy đồng chí nên đi học lại bổ túc chút văn hóa cho bản thân đi

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Có thể đồng chí giàu có thu nhập quá dư dả nên đồng chí có thể vỗ ngực ngông cuồng đưa ra những câu nói trên. Nhưng đồng chí thử động não xem trong cái đất nước 90tr dân này có bao nhiêu % người có đủ những đk để mua 1 chiếc xe theo tiêu chí " chơi ko phải nghĩ " như đồng chí. Thậm chí nhìn xa hơn tại đất nước hơn 300tr dân chính là nền kinh tế lớn nhất thế giới như nước Mỹ, theo thống kê ng mua xe bên họ cũng rất thực dụng chứ ko phải chi tiêu ngông cuồng như đồng chí đâu. Đa số thành phần ng dân là ng lao động chứ ko phải đại gia, vậy nên họ vẫn tính toán để mua 1 chiếc xe thực tế nhất, phù hợp nhất nhu cầu của họ. Bên Mỹ họ rất chuộng xe Japan đó, họ cũng rất để ý đến vấn đề khấu hao sửa chữa khi sd xe đó. Đồng chí qua đó mà phán xét họ đi
Chốt lại 1 câu : ko rõ đồng chí giàu có tới cỡ nào nhưng phát ngôn quá ngông cuồng & đụng chạm vô số ng khác.
Khuyên chân thành có tiền rồi nhiều vậy đồng chí nên đi học lại bổ túc chút văn hóa cho bản thân đi
Đối với đồng chí thì mình chốt 1 châu là đừng so mỹ vs vn thì bản chất là 2 cái xe khác nhau

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Đối với đồng chí thì mình chốt 1 châu là đừng so mỹ vs vn thì bản chất là 2 cái xe khác nhau
Tôi chưa hề nói về tiêu chí chất lượng. Vấn đề ở khía cạnh tiêu chí lựa chọn sản phẩm phù hợp múc đích & nhu cầu sd. Ng Mỹ hay ng Việt họ bỏ đồng tiền ra để mua 1 thứ gì đó đều có toan tính riêng bản thân họ. & đa phần ng muốn sở hữu 1 phương tiện cá nhân đều có chút toan tính thực dụng của họ. Đừng mang cái quan điểm hống hách của m để phán xét cách chi tiêu của phần lớn xã hội. Đừng nhìn xh bằng cách nhìn phiến diện đó. Chưa chắc những con ng mà bác đang dè bĩu kia họ đã hèn kém hơn bác

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Đúng như bác nói, đa phần dân Mỹ là dân lao động, mua cái xe phải tính toán thực tế chi li. Vậy nên họ sẽ ko bỏ tiền dư thừa để trả tiền lạc.
Mà xe Toy Mỹ cũng toàn kĩ sư người Mỹ thiết kế thôi.

• Like
Reactions: plato_nth
Hạng B2
19/4/16
380
188
43
46
Có the bac noi dung xe lap rap trong nuoc bi cat bot cac option an toan va cach am dan gam k bang xe nhap khau bac a.....

Tập Lái
21/9/18
1
2
3
36
Ngáo mà đi làm ra tiền mua đc cả xe nhật và hàn đi.Còn ko ngáo ngồi cào phím nói lý thuyết chay nhìn người ta đi rồi phán chứ có biết cái gì đâu =))
Thanh niên này thấy chỗ nào có Toy là nhảy vào chê lấy chê nể, xl ng ta có tiền người ta khiêm tốn xíu, có tý mà cứ bóc phét nguy hiểm ghê !

• Like
Reactions: Daewoo and CuBiMi
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Thanh niên này thấy chỗ nào có Toy là nhảy vào chê lấy chê nể, xl ng ta có tiền người ta khiêm tốn xíu, có tý mà cứ bóc phét nguy hiểm ghê !
Đỡ hơn mấy thằng ko có tiền chưa đi bày đặt chê xe hèn nghe ngứa d

• Like
Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Đúng là nó có nhưng doanh số như muối bỏ bể và chất lượng thì cũng khác xa VN.
Toy nó cũng như vậy thôi, ở Châu Âu nó cũng có Yaris, Altis, Camry nhưng chất lượng thì cũng bỏ xa VN. Còn như Inova, For thì Toy nó thiết kế riêng cho một số thị trường mới nổi, vì vậy đừng hỏi sao bên Âu, Mỹ không có.
Do mỗi thị trường khác nhau thì xe tất cả các hãng cũng khác nhau ( đang nói xe lắp ráp trong nước so với xe các thị trường khác )
Tại bác kia mù quáng quá, cứ nghĩ xe Hàn ở VN thì chất lượng cũng giống ở châu Âu, Mỹ, còn Cam ở VN thì ko sánh được Cam Mỹ.
Bác ơi em khuyên thật châu Âu mà có camry thì bác nên về xem lại kiến thức của mình đi rồi hãy lên cải lộn vs ngta nhé khuyên chân thành ................

• Like
Hạng B2
16/11/17
138
121
43
Bác ơi em khuyên thật châu Âu mà có camry thì bác nên về xem lại kiến thức của mình đi rồi hãy lên cải lộn vs ngta nhé khuyên chân thành ................
Camry mới đưa đến Pari với Vinfast đó. Update thông tin đi rồi hãy ý kiến.