cxl confirmed
Tập Lái
3/4/19
15
52
13
36
dạ là nhà đang ở, không có chổ lắp thang loại hố thang, em dự kiến gắn bên ngoài nhà. đi lên xuống hướng ban công.!
Vậy làm cái thang hàng cho tiết kiệm và cảm giác bác :))

VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
227
63
54
Em lắp loại thang gia đình tải trọng 400 kg là loại lớn nhất của thang gia đình . Giá cũng khoảng 350 tr . Nhà em cao 17m . Loại thang này hố thang chỉ cần sâu 20-25 cm. Chỉ cần 2 cột bê tôn và 1 đà ngang để lắp ray .
Thang truyền thống là thang chở khách tải trọng lớn hơn nên hố thang phải làm kiên cố hơn , cần 4 cột bê ton và 3 đà ngang 3 mặt để lắp ray , hố thang sâu từ 1m - 1,4m.
Em cũng mong đưa ra vấn đề trao đổi nhờ các bác chuyên ngành hoặc thông thạo tư vấn giúp.

cho mình thông tin hiệu thang máy và nơi lắp với ạ , mình cũng sắp lắp , đa tạ

Hạng D
12/10/12
2.428
87.468
113
Tiêu chuẩn nhà ntn thì được lắp thang máy hả các anh?

Hạng B2
8/5/13
116
291
63
Tiêu chuẩn nhà ntn thì được lắp thang máy hả các anh?
Thang máy bây giờ rất nhiều loại . Có loại thì mình phải tính trước khi xây nhà vì phải làm hố thang sâu và rất chắc chắn , nhưng có loại có thể lắp cho những nhà cải tạo lắp thêm thang máy mà trước đây không có .
Có loại rất mắc nhưng có loại không mắc lắm . Mình đi xem thấy cái thang mẫu này thì ưng liền . Cũng phải chịu khó tìm và đi xem .

Hạng D
12/10/12
2.428
87.468
113
Thang máy bây giờ rất nhiều loại . Có loại thì mình phải tính trước khi xây nhà vì phải làm hố thang sâu và rất chắc chắn , nhưng có loại có thể lắp cho những nhà cải tạo lắp thêm thang máy mà trước đây không có .
Có loại rất mắc nhưng có loại không mắc lắm . Mình đi xem thấy cái thang mẫu này thì ưng liền . Cũng phải chịu khó tìm và đi xem .
Mình muốn hỏi theo qui chuẩn xây dựng cơ? Diện tích khuôn viên bao nhiêu tầm cao và khoản trống thông tầng ấy?