Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com
RE: Tháng này ô tô ế ẩm quá!

Trích đoạn: tyxiu
Trích đoạn: Born free
Em mới mua, ... Các bác ơi, kiện nhé ?
"Em" mua thì em cứ kiện (nếu muốn), chứ "các bác" ứ kiện làm gì cho mệt! Thực tế vừa qua chả có ai kiện mà VAMA khốn khổ rồi, kiện cáo làm gì, họ tự chết thôi mà!
giống chuyện A Qui của Tàu nhể... hài phết!!!

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Bác nào đã đợi được thì đợi luôn đến lúc em Civic ra luôn đi...VAMA tăng giá kệ nó ... Đợi cho Bộ TC công bố luôn thuế nhập khẩu giảm bao nhiêu đã ...

Hạng B1
24/9/05
59
1
6
53
HANOI-VIETNAM

Trích đoạn: crownchip

Trích đoạn: hanoisaigon
Trích đoạn: crownchip
Trích đoạn: viettq
Một số ngân hàng đã tăng mức lãi suất tiết kiệm rồi đó. Chắc hỗ trợ nhà nước và bà con cất giữ tiền đó.
Mua thằng Mỹ ngay... lạm phát roai` bà con uii...
Lạm phát hay không lạm phát thì cứ nhìn chỉ số gía cả hàng tháng là biết. Nếu chưa tin số liệu do thống kê VN đưa ra thì xem số liệu do các tổ chức quốc tế tính toán - cũng không chênh lệch quá nhiều.

Lãi suất tiền VN tăng là việc tất yếu khi lãi suất tiền Mẽo, tiền EURO v.v. vừa tăng. Bác không nên hô hào những việc như thế này trên 4r, gây hoang mang không cần thiết
.... Đừng mua thằng Mỹ... mua xe ngay bà con uiii...

Bác Crown có vẻ là người nhà VAMA nhể.
Không biết dạo này Bác V8 công tác nơi mô?.:D:D:D

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Trích đoạn: matiznew
Bác Crown có vẻ là người nhà VAMA nhể.
Không biết dạo này Bác V8 công tác nơi mô?.:D:D:D
Chớ đi mô rùi củng nhớ về Vàng Mả...
nỏ phải tui làm nớ mô...

Hạng B2
24/6/04
160
1
0
AOC

Cái bác vương miện khoai tây này toàn hô hào anh em làm bậy, câu trước đá câu sau, giá trị đảo lộn hết cả, chẳng biết đằng mô mà mò ... :D:D:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM

Thưa các bác!
Em nghĩ chuyện giá xe sắp tới sẽ có nhiều chuyện hay để xem các bác ạ! Lâu dài em nghĩ sẽ giảm nhưng vì VAMA mạnh miệng tuyên bố sẽ tăng giá xe, nên có lẽ qua năm giá xe sẽ tăng, vì không lẽ mình lại tự chửi là mình nói láo. Còn tăng ít hay nhiều là chuyện khác. Em thấy thật buồn cười cho hãng MEC va FORD mạnh miệng cam kết giá xe năm sau nếu giảm sẽ hoàn tiền lại cho khách hàng, đúng là lừa trẻ con. Vì giá lại do chính họ đưa ra và không hề nói rõ là giá xe sẽ tăng suốt năm hay không. Giả sử qua năm (cho dù có ế) thì họ vẫn tăng giá (tăng 500 1000USD thì vẫn là tăng). Nhưng lại tăng khuyền mãi công khai (trúng thưởng, hỗ trợ 100% phí trước bạ, tặng phụ kiện như: nệm da, màn hình, ..., hoặc tặng xăng, dầu...) hoặc "chơi ngầm" như giảm giá cho đại lý thật nhiều, để đại lý có cơ sở để giảm cho khách hàng, ví dụ 1000 hoặc vài ngàn USD. Thì khi đó khách hàng sẽ mua được giá xe rẻ hơn thời điểm hiện nay mà khách hàng "lỡ mua" lại không thể chửi là "thằng này bố láo" được. Hoặc giá xe chỉ tăng có 1 - 2 tháng, nhưng do ế thì phải giảm giá bán sau đó, thì khách hàng "lỡ mua" cũng không thể chửi được (có điều chiêu này hơi kém).
Theo thiển ý của em thì năm nay là năm "bản lề" các bác ạ, vì chắc là năm sau nữa giá sẽ không thể tăng. Giá đã lên tới đỉnh rồi và chỉ có thể nằm im (lì lợm) hay giảm thôi. Vì đối trọng, theo em có 2 nguồn là:
Thứ nhất là Xe giá rẻ. Nói đến có thể chúng ta hơi ngại về chất lượng. Em công nhận là tiền nào của nấy. Nhưng chắc chắn vẫn có người mua, nên VAMA vẫn mất đi (hoặc không thể mở rộng thêm) một phần thị trường vào chủng loại xe giá rẻ này. Vả lại nguồn xe giá rẻ này nếu được đầu tư nghiêm túc (như Trường Hải, VINAXUKI, ...) thì sau một thời gian chắc chắn sẽ được nhiều người quan tâm và nó sẽ trở thành một lực lượng đáng kể nếu sau thời gian sử dụng được thị trường chấp nhận và chất lượng tạm ổn. Và nếu được thị trường chấp nhận thì những hãng xe này lại càng có cơ hội để đầu tư chiều sâu, mở rộng sản xuất, hoàn thiện chất lượng, đưa ra thêm những mẫu xe cao cấp hơn để cạnh tranh thì khi đó sẽ là một đối trọng đáng kể, không thể không tính đến ở thị trường ôtô Việt Nam được. Về chuyện xe giá rẻ, em có đề nghị là chúng ta không nên chê một cách chung chung, cảm tính mà bác WM và các bác quân sư khác cũng nên có thêm chuyên mục cho những loại xe này, để tìm hiểu thông tin, đánh giá chất lượng xe... Và một điều quan trọng mà em muốn nói đến là chúng ta phải ủng hộ những người có ít tiền và dám chạy xe giá rẻ (em nói nghiêm túc các bác ạ). Vì chính họ là những người tiên phong sử dụng để chúng ta có thể có thêm những thông tin về những loại xe này, từ đó mới có thể đánh giá được chất lượng của những xe giá rẻ. Khi đó mới mong những xe này có cơ hội (vì đã có thị trường, chứ nếu không ai mua thì dẹp tiệm) phát triển để chúng ta có nhiều lựa chọn hơn, và trở thành lực lượng đáng kể "chiến đấu" với VAMA giúp anh em mình "trả thù".
Thứ hai là xe nhập khẩu, loại xe này thì em chẳng cần nói gì thì các bác cũng biết rồi. Xu hướng hội nhập và giảm thuế là tất yếu, nên dòng xe này sẽ là đối thủ "chiến đấu" với VAMA đầu tiên. Vì khi bị lép vế nhất (thuế nhập khẩu rất cao) mà xe nhập vẫn sống tốt thì khi giảm thuế, các bác sẽ được chừng kiến những pha "không chiến" và xe nhập khẩu sẽ xâm nhập thẳng vào trung lộ, tung những cú sút thẳng (vào mặt) VAMA cho các bác sướng mắt, hehe...:D
Thời điểm nay rất nhạy cảm, em nghĩ anh em chúng ta mặc kệ VAMA có nói gì, mặc kệ ai nói lên hay xuống thì cứ "ngồi xem chơi"vì theo em đây tạm xem là cuộc chiến cân não thôi, nếu VÀng MÃ "huy động" tốt tất cả các thành viên thì giá xe có thể tăng (tức kéo dài thêm sự PHI LÝ được chừng nào hay chừng nấy) nhưng cũng chẳng được bao lâu đâu vì thời cuộc đã thay đổi rồi. Bây giờ ở Việt Nam đâu chỉ có VÀng Mã mà còn có nhiều loại vàng thật lắm. Sẽ cho VÀng MÃ biết tay ngay đấy mà. Em tin là vài năm sau anh em chúng ta lại thấy ngay em VÀng MÃ trở nên đáng yêu hết dám trở chứng vì anh em mình có nhiều em khác để chọn mà.
Vài lời nghĩ sao nói vậy chia sẻ cùng các bác, nếu có gì không phải các bác cứ góp ý. Chúc tất cả anh em chúng ta đều mua được xe tốt giá tốt. Chào đoàn kết và quyết thắng... VAMA :D

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Nếu ngày mai không còn xe liên doanh, chỉ còn xe nhập và xe Tàu thì các bác có sướng không?

Tập Lái
12/10/05
37
0
0

VW Tàu mà về VN cũng sướng gáp trăm lần xe LD ráp tại VN! Các bác đừng tưởng hàng Tàu là không có chất lượng nhé! :)

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Đề nghị Admin mở thêm box Vinaxuki để thể hiện tinh thần Việt nam...

Em sẽ vào mở hàng cho 1 bài, có hình minh họa đàng hòang...