Hạng B2
21/10/05
194
0
0
Mình mới đổi Vios sang Gala cùng đời 5/2004. Nhưng không hiểu sao khi dừng xe, đạp thắng( vẫn để chế độ chữ D) sau khi buông thắng thì nghe tiếng "khực khực" liên tục trừ khi tăng tốc liền.Không biết do thắng hay xe s061 tự động là như vậy. Vui lòng nhờ các bạn tư vấn. Cám ơn

Hạng C
18/3/05
651
12
18
RE: Thắng xe Gala bị kêu

Bác đạp phanh nhẹ và dứt điểm rồi nhả thôi, đừng tì và miết phanh nó sẽ kêu.
Hình như bác nào đi quen MT chuyển sang Gala cũng như vậy, vì bạn tôi nhẩy sang xe tôi đi cũng như thế. Khi nào đi quen bác sẽ thấy hết tiếgn đó.

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

dúng rồi, đó là vi xe tự động khi nhả phanh là nó chạy, nên nếu bác nhả không dứt khoát, mà lại mớm mớm thì nó vừa chạy được nhưng vẫn bị rà má phanh nên nó kêu như vậy

Hạng B2
21/10/05
194
0
0

Thanks, chắc để chạy thử vài tháng quen xe xem sao.

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

BMW số tự động cũng vậy đó bác, bác cứ yên tâm mà sướng. Mỗi lần đèn đỏ bác đồi sang chữ N, không cần bóp, khỏi phải giữ thắng hoài mau mòn thắng.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: voiturefolie

BMW số tự động cũng vậy đó bác, bác cứ yên tâm mà sướng. Mỗi lần đèn đỏ bác đồi sang chữ N, không cần bóp, khỏi phải giữ thắng hoài mau mòn thắng.
Nếu đèn đỏ mà ở chổ dốc thì sao hở các?Có nghe tiếng "Bùm"không?[8|]

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93

Bình thường thôi bác,

Vậy là bố thắng của bác còn tốt đó (chưa bị chai), bác thử tưởng tượng khi nhả thắng từ từ, đến một lúc nào đó lực kéo thắng được lực giữ của thắng (masát) và do bố thắng chưa bị chai (còn mềm) nên sẽ có tiếng "khựt".

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

để khỏi kêu bác tập đạp thắng và nhả dứt khoát, đừng miết thắng lâu quá,. hồi mới cưới em nó về do chưa quen đặc điểm nhả thắng là xe chạy em cứ sợ miết thắng nên bị kêu, giờ quen rồi nên êm.