Hạng D
31/3/10
1.633
984
113
Sì Gòn
Em cảm ơn Bác!
Nóng vội nên Em mang xe đến tiệm Chuyên Bình xăng con - Thành Đạt , đầu đường nguyễn Chí Thanh, sau 1 tiếng đồng hồ và 250k của em thì xe không bị nữa....!
Sáng hôm sau em đề máy để đi thì lại bị hụt hụt, mãi 2 - 3 phút sau, máy nón thì chạy bình thường @@ !
- Vậy là sau khi sửa xong thì bệnh nó ngựơc lại, hic !
Thành đạt mà làm cái gì . Bác nghe em thử đi đáng tin cậy đấy

• Like
Reactions: dolathanh
Tập Lái
13/12/15
6
0
1
49
E có con sh 300i 2015, cái phuộc sau lấy tay ấn thì êm ru nhưng chạy thì nó kêu cót két ổ gà thì cụp cụp luôn. Bác nào biết bệnh này không ?

Tập Lái
21/12/15
6
0
1
39
Chào các bác, em mới lấy con xe dylan của nhà đi thử, ming mọi người chỉ giùm với. Sao mình chạy xe xuống ga la tắt máy, mình đã đi sục binh xăng con, thay puzi, thay lọc gió. Chay vẫn bị, có lúc còn đề không chịu nổ, phải chờ một lúc mới nổ máy được. Khi ga lên hết cỡ thì có khói trắng phut ra.nghe nói phải thay piston, bac đạn..... Bung máy gì đó. Xe trước giờ mua chưa bung máy bao giờ nen cũng hơi ngán. Các bác tư vấn giúp em cái, chay cho ngon ngon lấy đi luôn.thank mọi người. Các bác co thể nhắn qua facetime jup em nhe [email protected].

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
E có con sh 300i 2015, cái phuộc sau lấy tay ấn thì êm ru nhưng chạy thì nó kêu cót két ổ gà thì cụp cụp luôn. Bác nào biết bệnh này không ?
thử dựng chống đứng, lấy tay giật bánh sau tới lui thật nhanh xem có nghe lộc cộc không Bác ? nếu không có tiếng lộc cộc thì loại trừ được tiếng kêu từ bộ láp!

Hạng B2
24/4/10
172
11
18
51
Chào các bác, em mới lấy con xe dylan của nhà đi thử, ming mọi người chỉ giùm với. Sao mình chạy xe xuống ga la tắt máy, mình đã đi sục binh xăng con, thay puzi, thay lọc gió. Chay vẫn bị, có lúc còn đề không chịu nổ, phải chờ một lúc mới nổ máy được. Khi ga lên hết cỡ thì có khói trắng phut ra.nghe nói phải thay piston, bac đạn..... Bung máy gì đó. Xe trước giờ mua chưa bung máy bao giờ nen cũng hơi ngán. Các bác tư vấn giúp em cái, chay cho ngon ngon lấy đi luôn.thank mọi người. Các bác co thể nhắn qua facetime jup em nhe [email protected].
theo e nghĩ xe bác đang đang bị hư ECM nha bác ( đang chạy hụt hụt tắt máy , dừng xe hồi đề lại chạy tiếp ) tình trang trên cứ tái đi tái lại vào thời điểm máy nóng .. nếu đúng như hiện tượng trên bác nên sửa lại ECM bác nhé . ( Bao hết nha bac )

• Like
Reactions: Truongfn
Hạng B2
24/4/10
172
11
18
51
Chào các Bác, khá lâu giờ lại mon men vào topic này nhờ cao nhân bắt bệnh giúp em cho chiếc @ ghẻ của em.
- xe của em đi thay nhớt ở tiệm lạ ( em của em nó thay ) nên bị nhớt đểu, máy bị kêu ré ré khi lên ga, chạy bị lì và cuối cùng là em mang ra tiệm làm máy luôn.
- theo danh sách em đã làm gồm : ép zên, thay bạc đạn zên, thay piston + Bạc, vớt lại cốt cam + cò và một số những chi tiết liên quan khác , chi phí gần 4tr cho lần làm máy.
- khi em nhận xe về thì cảm giác xe chạy nhẹ hơn hẳn và k còn tiếng kêu ré nữa......!
* chạy được vài ngày, tổng chừng gần 100km để theo dõi thì xảy ra một bệnh mà em mang lại tiệm ( làm máy cho em ) kiểm tra cả ngày trời cũng k khắc phục được.
- bệnh như sau : đang chạy ngon lành thì ga bị hụt khi tăng tốc, nếu vặn ga mạnh hơn cho qua phần ga bị hụt thì chạy bình thường, nhưng cứ giảm ga và vặn ga lại thì bị hụt tiếp. chẳng may dừng đèn đỏ thì xong luôn, granti thì rất êm, đều , nhưng kéo ga lên là tắt máy ngay. Bấm đề máy lại thì vẫn ok, granti vẫn đều nhưng lên ga thì tắt, cảm giác khi kéo ga lên là hụt hụt rồi lịm máy luôn.
- cứ để máy nổ granti như vậy vài phút, sau đó nẹt ga vài cái mạnh mạnh thì lại ok, chạy ngon lành.......!
- máy nguội hay nóng gì thì đề máy rất nhạy, granti rất đều, nhưng khi chạy thì lại bị hụt, đương nhiên lúc bị lúc không. em thật sự bất lực với mấy tay thợ , vì em giao xe cả ngày cho họ kiểm tra, căn chỉnh gì đó vẫn không hết bệnh.
* bệnh này trước khi xe em làm máy thì không hề xảy ra và chưa bao giờ xảy ra với xe của em.
* Bác nào có kinh nghiệm và rành về bệnh này thì tư vấn cho em với, em cảm ơn các Bác nhiều nhé . Em post luôn clip tình trạng xe các Bác xem xét giúp em.
( em chèn mãi cái link Face book có video hoài mà không đơợc, bác nào post giúp em với ạ)
https://www.facebook.com/hoang.thanh.7374480/videos/988581144537277/
xe bác đã khắc phục đc chưa ạ , theo e nghĩ xẽ bác bị hụt mực xăng trong chén xăng bác nhé ( thợ căn mực xăng chứa chuẫn dẫn tới tăng ga đột ngột bị thiếu xăng ) bên cũng kg có gì nghiệm trọng bác ghé tiệm nào làm xe ga bác chỉ cấn nói thợ căn lại mực xăng trong chén xăng là ok bác nhé ,,

Tập Lái
15/9/14
4
1
3
45
Chào các bác,

Em có con sh thường đời 2005,2 năm trở lại đây thường xuyên bị tình trạng đang đi, hoặc dừng đèn đỏ mà giảm ga cái xong là tự nhiên tắt máy, đề nổ lại có điện nhưng cứ ga lên là chết máy, máy nổ lụp bụp, không thể ga lớn được. Sửa đi sửa lại cuối cùng em phải thay cả bộ bxc, được một thời gian lại bị lại, sửa tời sửa lui cuối cùng em nghe thợ làm lại dàn máy, được một thời gian, gần đây lại xuất hiện tình trạng này, đau đầu quá các bác ạ.
Sau tất cả những sửa chữa trên, giờ em chỉ còn nghi do điện: IC hay Bugi; Bugi thì mấy lần sửa thợ kiểm tra, màu vẫn tốt. Vậy chẳng lẽ do IC?
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ.
Em nhắc lại tình trạng xe em: thỉnh thoảng đang chạy, ga lụp bụp rồi lịm đi, đôi khi tắt luôn máy, đề nổ lại được nhưng không thể ga lớn để chạy được+ đôi khi đang chạy mất luôn điện.
Em cảm ơn

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Chào các bác,

Em có con sh thường đời 2005,2 năm trở lại đây thường xuyên bị tình trạng đang đi, hoặc dừng đèn đỏ mà giảm ga cái xong là tự nhiên tắt máy, đề nổ lại có điện nhưng cứ ga lên là chết máy, máy nổ lụp bụp, không thể ga lớn được. Sửa đi sửa lại cuối cùng em phải thay cả bộ bxc, được một thời gian lại bị lại, sửa tời sửa lui cuối cùng em nghe thợ làm lại dàn máy, được một thời gian, gần đây lại xuất hiện tình trạng này, đau đầu quá các bác ạ.
Sau tất cả những sửa chữa trên, giờ em chỉ còn nghi do điện: IC hay Bugi; Bugi thì mấy lần sửa thợ kiểm tra, màu vẫn tốt. Vậy chẳng lẽ do IC?
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ.
Em nhắc lại tình trạng xe em: thỉnh thoảng đang chạy, ga lụp bụp rồi lịm đi, đôi khi tắt luôn máy, đề nổ lại được nhưng không thể ga lớn để chạy được+ đôi khi đang chạy mất luôn điện.
Em cảm ơn
Sao nghe giống bị chạm điện ở đâu đó vậy Bác? Chứ nếu IC thì đâu có vụ bị mất điện đâu....!

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
xe bác đã khắc phục đc chưa ạ , theo e nghĩ xẽ bác bị hụt mực xăng trong chén xăng bác nhé ( thợ căn mực xăng chứa chuẫn dẫn tới tăng ga đột ngột bị thiếu xăng ) bên cũng kg có gì nghiệm trọng bác ghé tiệm nào làm xe ga bác chỉ cấn nói thợ căn lại mực xăng trong chén xăng là ok bác nhé ,,
Cảm ơn Anh Hồng, xe của em là chỉ bị khi máy nguội, chứ máy nóng thì chạy bình thường ! Vậy là sao hả Bác Hồng ? Nói rõ hơn là khi để xe qua đêm, sáng đề máy thì nổ ngon lành nhưng lên ga bị lịm lịm, chờ chừng 30 giây sau là ga vọt bình thường, không hề có gì xảy ra....!

Tập Lái
Chào các bác,
Con xe Dylan của em bị hư cái Air điện nên anh thợ gần nhà đã cắt bỏ dây nguồn nhưng anh ấy tìm mua chưa có, bác nào có biết chỗ bán hay chuyên sửa chữa bệnh này cho em thông tin giúp ạ.
Cảm ơn các bác.