Tập Lái
31/3/14
40
12
8
Chào bác, hôm nay trong hội mình có ai rãnh không hú hí cafe với nhau đc không ?
Mình mới mua đc em nó ,nhưng chưa rành lắm về em nó nên định gặp gở ae giao lưu học hỏi thêm,anh em có rãnh thì hú em nhé 0909 2 9 9 tám sáu tám em Tên Quí sn 82 !

Tập Lái
31/3/14
40
12
8
Xe mình chạy chậm khoang 30-40km/h thì bị rung với rần rần tay lái ,chạy nhanh hơn mới hết đến khoảng 60-70km/h thì lại bị rung cách khoảng ,đem ra thợ thì phán do bố dán ko phải zin thay cả bộ nồi (gồm: bố 3 càng zin ,3 lò xò ,3 cục cao su nhỏ ) vệ sinh nồi trước và chuông làm xong đi thấy xe yếu hơn nhưng đi vẫn bị rung nhẹ ở khoảng 30-40km/h còn chạy nhanh thì hết bị rần đều có cảm giác xe chạy giãn hơn lúc chưa làm
Từ hôm mua chỉ chạy 1 mình,tối qua chở thằng bạn đi nhậu thì thấy khi ngớt ga xe chạy chậm là nghe tiếng lộc sọc rất rõ ,bây giờ chạy 1 mìn đường vắng cũng nghe tiếng lộc sọc đó khi đi ga nhỏ
Mấy bác có kinh nghiệm cho em xin ít lời khuyên nha !

Hạng C
3/9/11
851
20
18
ĐỒNG NAI
Xe mình chạy chậm khoang 30-40km/h thì bị rung với rần rần tay lái ,chạy nhanh hơn mới hết đến khoảng 60-70km/h thì lại bị rung cách khoảng ,đem ra thợ thì phán do bố dán ko phải zin thay cả bộ nồi (gồm: bố 3 càng zin ,3 lò xò ,3 cục cao su nhỏ ) vệ sinh nồi trước và chuông làm xong đi thấy xe yếu hơn nhưng đi vẫn bị rung nhẹ ở khoảng 30-40km/h còn chạy nhanh thì hết bị rần đều có cảm giác xe chạy giãn hơn lúc chưa làm
Từ hôm mua chỉ chạy 1 mình,tối qua chở thằng bạn đi nhậu thì thấy khi ngớt ga xe chạy chậm là nghe tiếng lộc sọc rất rõ ,bây giờ chạy 1 mìn đường vắng cũng nghe tiếng lộc sọc đó khi đi ga nhỏ
Mấy bác có kinh nghiệm cho em xin ít lời khuyên nha !

xe bác bị nồi rồi, nó không đều nên đi tốc độ thấp bị cà dật.
khắc phục
1. đi dớt lại bố nồi tuy nhiên nó sẽ nhỏ lại và yếu xe.
2. dán lại nồi
chú ý: chuôn rất khó hư nên đừng bị dụ thay nha.