Hạng B2
17/10/15
342
940
93
em thấy thế bác. Trung tâm nó dịch chuyển về Thủ Thiêm và Mai Chí Thọ rồi. Đặt biệt khu TML ven sông, quá đẹp :)
Nhưng tml ko nằm trên truc giao thông chính. Apak nằm tren xlhn nối dài nguyen cả khu đông cửa ngõ chinh

• Like
Reactions: live4today
Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Thanks Bác @CivicLE cho em cái nhìn tổng quat hơn nữa khi với các khu vực giá trị khác trong thành phố. Đúng là mặt bằng chung TML 45- 6,70 cho những đường nhỏ còn biên độ khá nhiều cho những năm tới. Tháng 8 rồi nghe lời @Dyktily-Rio em có xuống hỏi khu PN4 và Huy Hoàng nhưng k mua được vì đa số các lô chủ bán đều là lô xấu (đâm đường, đít tóp)... Còn về VLTT thì nếu để thì em cho nó đi gần hết tiềm năng hẵng ra (không biết vào năm nào trong lộ trình 10 năm).
Vậy anh em ta lại vào, không ra bác nhỉ? Biết đâu sau này nó như khu đường hoa PXL như bác @hieunguyen2211 nói thì mình lại chọn về ở với các bác TML...

Giờ kiếm miếng vừa ý cũng khó lắm bác. VLTT có giá trị nghỉ dưỡng nhiều hơn. Có tiện ích và đông dân hơn chút là có thể về ở. Thấy ở đó hiện tầm chục căn đang xây. Tầm 5 năm nữa là khu tml đông vui, nhiều dự án sẽ hoàn tất. Có cầu là lên nhà dân nhanh lắm. SG ít có khu lớn gần sông, phân lô đều mà không có hẻm.

• Like
Reactions: Misa85 and Misslucy
Hạng B2
30/5/14
102
10.834
93
45
TML không thật sự nổi bật là do Quy hoạch sai lầm, do vướng đường xe lớn, do thiếu đa kết nối, không thể trở thành vùng lõi của một khu vực xung quanh.
Vướng đường xe lớn sẽ được giải quyết, còn 3 cái kia là không bao giờ.
Vì thế, so với APAK, tuy cùng một thời gian, một quận, một quy mô, nhưng TML không tiến bộ nhanh được. Các anh hy vọng vào điều cuối cùng còn lại: vì giá nó còn thấp. Hy vọng nghiệp dư.

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
TML không thật sự nổi bật là do Quy hoạch sai lầm, do vướng đường xe lớn, do thiếu đa kết nối, không thể trở thành vùng lõi của một khu vực xung quanh.
Vì thế, so với APAK, tuy cùng một thời gian, một quận, một quy mô, nhưng TML không tiến bộ nhanh được. Các anh hy vọng vào điều cuối cùng còn lại: vì giá nó còn thấp. Hy vọng nghiệp dư.
Quá chuẩn!
Có bác còn cho rằng 10 nam sau tml còn vượt qua apak nữa mới ghê chứ!
Do vị trí và do kết nối... cho nên 10 năm sau tml cũng không thể bằng apak hiện tại nữa chứ dừng nói là vượt qua apak.
10 năm sau thì apak nó đã tới tận đâu rồi.
Có nhiều bác lạc quan quá mức mà không nhìn ra vấn đề.

Hạng C
4/1/11
618
1.421
93

Khu vực lõi quận 2 là bán đảo TT. Tml chỉ thành khu vệ tinh, quần thể nghỉ dưỡng ven sông, mát mẻ, ít lưu thông, giá trị kinh doanh nội khu - trừ khi có mô hình kinh doanh hấp dẫn đến mức khách hàng phải tìm tới, cái này phụ thuộc khả năng sáng tạo của cư dân, nhưng đi kèm là hệ lụy xô bồ hóa. Cũng có thể theo hướng đặt các văn phòng, nơi kín đáo xíu có thể làm dạng boutique hotel phục vụ các bác ^ ^

Hạng B1
31/5/16
60
91
18
38
Nhưng tml ko nằm trên truc giao thông chính. Apak nằm tren xlhn nối dài nguyen cả khu đông cửa ngõ chinh
minh thì nghĩ trục giao thông chính 10 năm nữa sẽ là Mai Chí Thọ & Lương Đình Của ra Cao Tốc bác ạ.

• Like
Reactions: chuongmed
Hạng D
29/11/16
2.071
2.426
113
42
minh thì nghĩ trục giao thông chính 10 năm nữa sẽ là Mai Chí Thọ & Lương Đình Của ra Cao Tốc bác ạ.
Thảo Điền có nằm trên trục giao thông chính nào đâu mà giá cũng cao vậy? Nếu TML tạo được khu dân cư "đóng" giống Thảo Điền chắc sẽ khá hơn

để em hiền
1/4/05
3.801
93.923
113
TML chỉ biết bấu víu vô cái Mai Chí Thọ thôi. Coi trên ggmaps thì khoảnh cách từ APAK ra MCT gần hơn khu lõi TML đó bác chưa kể là còn đa kết nối chứ không phải chỉ dựa vào cái cầu mới khởi công, và Metro rồi XLHN nữa. TML sẽ lên có thể tới mức tiệm cận APAK tùy vị trí, nhưng nếu giờ tụi thối mồm nó kêu ôm đi sẽ chỉ thua Thủ Thiêm là lúa gà á. :) :)

để em hiền
1/4/05
3.801
93.923
113
Thảo Điền có nằm trên trục giao thông chính nào đâu mà giá cũng cao vậy? Nếu TML tạo được khu dân cư "đóng" giống Thảo Điền chắc sẽ khá hơn
Bác có ngắm nghía kỹ cái bản đồ chưa vậy ?:) :) Chưa kể Thảo Điền còn có môi trường sống "Tây" nhất SG nữa. Nhìu nhà xiu dào khắp SG vẫn phải hàng ngày chở con qua TĐ học đó bác. :)

• Like
Reactions: live4today