Hạng D
29/11/16
2.074
2.423
113
42
Bác có ngắm nghía kỹ cái bản đồ chưa vậy ?:) :) Chưa kể Thảo Điền còn có môi trường sống "Tây" nhất SG nữa. Nhìu nhà xiu dào khắp SG vẫn phải hàng ngày chở con qua TĐ học đó bác. :)
Nếu LXHN là trục chính kết nối với Thảo Điền, còn MCT là trục chính kết nối với TML. Cái chết của TML là Tây không ra Tây, Ta không ra Ta đó bác.

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
TML chỉ biết bấu víu vô cái Mai Chí Thọ thôi. Coi trên ggmaps thì khoảnh cách từ APAK ra MCT gần hơn khu lõi TML đó bác chưa kể là còn đa kết nối chứ không phải chỉ dựa vào cái cầu mới khởi công, và Metro rồi XLHN nữa. TML sẽ lên có thể tới mức tiệm cận APAK tùy vị trí, nhưng nếu giờ tụi thối mồm nó kêu ôm đi sẽ chỉ thua Thủ Thiêm là lúa gà á. :) :)
MCT tuy là trục đường chính...và cũng là trục to chà bá, những chỉ là trục đường chính trong khu q2 thôi. Ai có ở khu này ..hoặc có công việc gì đó thì mới đi...
Còn trục XLHN nó lại là trục đường chính của cả thành phố.
Cho nên MCT không thể so sánh được với XLHN được.

Hạng D
29/11/16
2.074
2.423
113
42
MCT tuy là trục đường chính...và cũng là trục to chà bá, những chỉ là trục đường chính trong khu q2 thôi. Ai có ở khu này ..hoặc có công việc gì đó thì mới đi...
Còn trục XLHN nó lại là trục đường chính của cả thành phố.
Cho nên MCT không thể so sánh được với XLHN được.
Hình như bác quên mất Võ Văn Kiệt.

• Like
Reactions: CivicLE
Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Các bác có biết lý do vì sao TML chậm xay dựng không?
Theo cá nhân tui thì tại cái vị trí và kết nối của nó...
Chúng ta thấy thường những vị trí ...mà làm ăn mua bán được thì thiên hạ họ sẽ rất nhanh xây dựng về ở để làm ăn mua bán, còn không mua bán thì cho thuê.
TML thì lại kém hiệu quả trong kinh doanh làm ăn mua bán... Nếu ở thì quá ok. Mà ở thì còn vắng vẻ quá người này chờ đợi người kia xây cho nó xôm tụ đã rồi mới về..cứ thế, cứ thế nên TML chậm là đúng thôi.

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
TML chỉ biết bấu víu vô cái Mai Chí Thọ thôi. Coi trên ggmaps thì khoảnh cách từ APAK ra MCT gần hơn khu lõi TML đó bác chưa kể là còn đa kết nối chứ không phải chỉ dựa vào cái cầu mới khởi công, và Metro rồi XLHN nữa. TML sẽ lên có thể tới mức tiệm cận APAK tùy vị trí, nhưng nếu giờ tụi thối mồm nó kêu ôm đi sẽ chỉ thua Thủ Thiêm là lúa gà á. :) :)
Định nói mà bác nói hết ý mất rồi :) Nói chung cái gì đồ của mình thì phải hay phải tốt rồi, nhưng có điều mình thấy là các bác Thạnh Mỹ Lợi đang lạc quan thái quá. Nên tỉnh táo nhận định để tránh bị người khác thổi phồng sự việc, làm mất cơ hội đầu tư khác.
Nói nôm na thế này, ngày xưa có 2 a em sinh đôi, thằng anh được cha mẹ cho miếng đất 4 mặt tiền đường lớn, gần phố thị, kết nối 4 phương 8 hướng nên phất lên nhanh chóng, cơ ngơi hoành tráng. Còn thằng em bị gán cho miếng đất trong xó sát bờ mương, cạnh chuồng bò (Cảng Cát Lái), có mỗi con đường độc đạo thì bị trâu bò giày xéo mỗi ngày nên ko làm ăn gì được, bao nhiêu năm vẫn chỉ có túp lều tranh ngồi ngắm đất. Nhưng đến một hôm, thằng em chạy chọt quan hệ thỏa thuận được với hàng xóm 2 năm nữa cho bắc nhờ cây cầu khỉ băng qua con mương để ra đường lộ, đỡ phải đi chung với trâu bò nữa, thế là khấp khởi vội vàng lên OS tuyên bố là nhà tao ngon rồi sắp hơn nhà thằng anh rồi :) Thằng a chỉ cười hiền nhìn thằng em trìu mến :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/7/16
174
185
43
TML nằm ngay góc rìa thành phố, so với apak em sợ nó hơi bị không cân xứng. TML chỉ cần có đường về các trung tâm thuận tiện, chứ khu 2-3-4 và cát lái mà tiếp tục trưng ra thêm quy hoạch kdc thì tương quan TML và apak 10 năm sau chắc không khả quan lên được.

Hạng B1
22/2/17
56
41
18
44
Định nói mà bác nói hết ý mất rồi :) Nói chung cái gì đồ của mình thì phải hay phải tốt rồi, nhưng có điều mình thấy là các bác Thạnh Mỹ Lợi đang lạc quan thái quá. Nên tỉnh táo nhận định để tránh bị người khác thổi phồng sự việc, làm mất cơ hội đầu tư khác.
Nói nôm na thế này, ngày xưa có 2 a em sinh đôi, thằng anh được cha mẹ cho miếng đất 4 mặt tiền đường lớn, gần phố thị, kết nối 4 phương 8 hướng nên phất lên nhanh chóng, cơ ngơi hoành tráng. Còn thằng em bị gán cho miếng đất trong xó sát bờ mương, cạnh chuồng bò (Cảng Cát Lái), có mỗi con đường độc đạo thì bị trâu bò giày xéo mỗi ngày nên ko làm ăn gì được, bao nhiêu năm vẫn chỉ có túp lều tranh ngồi ngắm đất. Nhưng đến một hôm, thằng em chạy chọt quan hệ thỏa thuận được với hàng xóm 2 năm nữa cho bắc nhờ cây cầu khỉ băng qua con mương để ra đường lộ, đỡ phải đi chung với trâu bò nữa, thế là khấp khởi vội vàng lên OS tuyên bố là nhà tao ngon rồi sắp hơn nhà thằng anh rồi :) Thằng a chỉ cười hiền nhìn thằng em trìu mến :)

Bác nói chuẩn quá

• Like
Reactions: Nickel2012
Hạng B1
29/7/17
59
69
18
40
Q2
dang.com.vn
Bác Còm man hay quá :)

• Like
Reactions: Nickel2012
Hạng B1
28/2/15
52
653
83
Warszawa
So sánh phải so sánh nhiều góc độ:
- Về kết nối thuận tiện thì APAK của bác hơn ko bàn cãi.
- Qui hoạch: Bác chỉ cho tui thấy APAK hơn TML ở điểm nào? Nếu nói về đường xá nội khu thì TML hơn hẳn khỏi bàn. Nhà qui hoạch với dt mặt tiền lớn hơn cho phép xây cao hơn nhưng ko bằt buộc trừ khu Huy Hoàng. Chung cư toàn cao cấp xây ở đây => dân trí cao
- Về môi trường sống: TML ngay góc 2 con sông => khí hậu mát mẻ hơn bên bác.
- Kinh doanh: khu APAK ngoài 4 trục LDC-NH-SH-TN dc nhiều người đi lại dễ kinh doanh, chứ ba cái đường nội khu thì chả trông mong gì. TML thì ngoài cư dân nội khu thì khách vãng lai cũng chả có mấy trừ khi bên đây biết khai thác cái mt sông. Ngoài ra do TML sau này chung cư nhiều nên lượng dân cư đông hơn sẽ có nhiều nhu cầu về dịch vụ, ăn uống.
- An toàn giao thông: có cây cầu rồi thì ko fai đi chung với containers nữa nên TML ngang bằng với APAK ở điểm này.