Joo confirmed
Hạng B2
11/12/15
241
6.864
93
Còn em dự đoán sau này khu ăn chơi giải trí đông đúc nhất khu đông là song hành chỗ lake view kéo dài đến palm
mở cafe võng, cafe chòi, quán cóc vỉa hè cho tài xế xe cont, tải nghỉ ngơi canh giờ vào TP đổ hàng thì được

Hạng B1
4/9/16
78
635
83
35
đường song hành .
-Đi chơi du lịch về ngang đó ghé ăn uống.
-Khu lụp sụp bình trưng đông bình trưng tây rất đông,thêm dân cư khu quận 9 gần đó nữa, mà dan lao động nhậu nhiều hơn dân trí thức.
-Khu qui hoạch lake view và palm citi đẹp cảnh quan đẹp.
- Chung cư ở dọc khu đó hiện nay đã rất nhiều như home my 1,2,3 chung cư Đông Thủ Thiêm 6 lốc, Astoir.......Sắp tới thêm mấy anh chung cư đất xanh và palm nữa

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Còn em dự đoán sau này khu ăn chơi giải trí đông đúc nhất khu đông là song hành chỗ lake view kéo dài đến palm
Nghĩ đến chuyện băng qua nút An Phú để đi ăn nhậu hay uống ly cafe thì chắc thôi em quay đầu là bờ hehe Bên trong và bên ngoài Vành Đai là 2 câu chuyện khác nhau hoàn toàn bác nhé :)

• Like
Reactions: saigon spices
Hạng B2
7/10/13
481
930
93
Nghĩ đến chuyện băng qua nút An Phú để đi ăn nhậu hay uống ly cafe thì chắc thôi em quay đầu là bờ hehe Bên trong và bên ngoài Vành Đai là 2 câu chuyện khác nhau hoàn toàn bác nhé :)
Biết VĐ 2 là khúc nào không mà nói như đúng rồi vậy?

Hạng D
18/7/11
1.004
4.772
113
Q7
Mấy bác lạc quan và có tầm nhìn xa, e rất ngưỡng mộ :)
E đã thấy 2 chu kỳ rõ ràng sau mỗi 5 năm:
- 2003-2008: ấm tới sốt cao.
- 2009-2013: cấp cứu, hạ nhiệt, đóng cmn băng.
- 2014-20**: ấm tới sốt.
---> sắp tới sẽ là chu kỳ nhập viện cấp cứu, xong là đủ 10 năm :eek::eek:

• Like
Reactions: CX5-2018 and Tám
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Biết VĐ 2 là khúc nào không mà nói như đúng rồi vậy?
hehe nóng thế bác, đất gần Vành Đai 2 Võ Chí Công em cũng ko ít nên rành lắm bác, bác đọc kỹ lại dùm nhé ở đây em đang nói Vành Đai thôi, được hiểu là Vành Đai Cont nhé bác, hay nôm na thì coi MCT là Vành Đai 1 cũng được. Bác nên lội page mục BĐS này nhiều vào để hiểu hết các thuật ngữ nhé, đừng chỉ quanh quẩn với đàn bò ở TML ;)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/10/17
915
9.060
93
Đường mai chí thọ chạy tới xa lộ hn thì rông thoáng, nên vận tốc lưu thông cao---vô tình tạo một đường ranh phân cách, tương tự như khúc mai chi thọ bẻ cua đồng văn cống là kết thúc các phân khu.Nên bên nào tiện đi lai ăn uống thì chắc ở yên bên đó thôi, ( vân tốc lưu thông thấp là cần thiêt để băng qua đường đi lại hoặc quẹo xe, đôi khi một con lươn giữa đường đã làm giảm sự giao thương của 2 bên dường phân nửa, lấy ví dụ là đường 3/2 khúc quận 11 ) Ai mua cũng đặt kỳ vọng nên mong các bạn hãy tỉnh táo.

Dọc đường song hành đến đỗ xuân hợp đều đã được thâu tóm dự án , nên tuy là có nhà, có shop house, nhưng chắc là sẽ ko có những nơi có diện tích trên 500 m2 để làm quán nhậu bia club , nếu có thể phóng đương vô nguyễn duy trinh thì hiên nay bia club, làng nướng...đều có, nhưng thú thật là cũng ko có được mấy quán đông. ( mình đoán là dân cố cuự quận 2 ko thích đi quán, còn người khác mới dọn về thì nếu có kế hoachj đi ăn sẽ ăn ở quánở quận khác ), dân ở đây mình thấy họ đi ngủ sớm hơn quận khác.

Bạn @khoaitay thông kê dúng rồi, mình muốn phát bieu thêm, kinh tế mỹ từ 5-7 năm sẽ có một đợt suy trầm hoạc khủng hoảng từ trước giờ là vậy rồi, chu kỳ, nhưng nó là kinh tế thị trường , sức mạnh thị trường sẽ tự điều chỉnh, sức tiêu thụ sẽ phát huy sáng tạo để vượt qua khủng hoảng tựa như nước chạy chỗ trũng . Nhưng nền kinh tế vn , dựa trên các biện pháp hành chính để điều hành thị trường neen méo mó, đối với mình, nó giống như những cái hăt hơi của con bệnh nhưng giây phút cuối cùng -- chu kỳ dài hơn, và hơi thở ngắn hơn...( thực tế, chưa nước nào dựa vào biện pháp hành chính mà có thể vân hành thị trường bền vững )

@cx5-2018, tính phân lời theo lãi vay ngân hàng khá là khó vì lại suất ko cố định , chuyên ngày xưa là đã từng ls cho vay bơi tới 25 %, chuyên ngày nay là để theo đuổi tăng trưởng gdp mờ ảo và lại yếu đuối thì chính phủ đã bơm 130k tỷ ở 5 tháng cuối năm , và theo cafebiz hôm qua, ts cấn văn lực, nó đã thất bại, ở đây có 2 vấn đê
a/ bơm tín dụng giảm lãi suất cho vay sẽ đổ vào bds nên bóng đang được bơm
b/ biện pháp này đã thất bại vì ko kích cầu tiêu dùng và sản xuất nội địa, hậu quả của nó là khi nguồn bơm đã tận, thì lãi suất sẽ tăng dù ko ai muốn chỉ là ko biets khi nào và bao lâu thôi ?

Vài đường rìu múa qua lại trước mắt thợ, mọi người thấy thiếu sót , góp ý cho em mở mang đầu óc, em cám ơn

Hạng B2
7/10/13
481
930
93
hehe nóng thế bác, đất gần Vành Đai 2 Võ Chí Công em cũng ko ít nên rành lắm bác, bác đọc kỹ lại dùm nhé ở đây em đang nói Vành Đai thôi, được hiểu là Vành Đai Cont nhé bác, hay nôm na thì coi MCT là Vành Đai 1 cũng được. Bác nên lội page mục BĐS này nhiều vào để hiểu hết các thuật ngữ nhé, đừng chỉ quanh quẩn với đàn bò ở TML ;)
Lại quả vành đai cont, thua luôn. Mình kg phải cò đất như bạn nên kg quan tâm mấy thuật ngữ của bạn nhé.

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Lại quả vành đai cont, thua luôn. Mình kg phải cò đất như bạn nên kg quan tâm mấy thuật ngữ của bạn nhé.
Ko quan tâm thì đừng có ý kiến, chõ m vào xong lại bảo ko quan tâm, hài. Đọc thì chưa hiểu nhưng tay đã nhanh hơn não. Thảo nào mới chọn đưa cả nhà ra giữa đồng ở với trâu bò đi chung với cont xong lại AQ là gần gũi với thiên nhiên, ra đường ko thích gặp người chỉ thích đạp cứt bò :) Tập trung xách vữa đi nhé!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: chuongmed
Tập Lái
8/5/16
38
77
18
56
Ko quan tâm thì đừng có ý kiến, chõ m vào xong lại bảo ko quan tâm, hài. Đọc thì chưa hiểu nhưng tay đã nhanh hơn não. Thảo nào mới chọn đưa cả nhà ra giữa đồng ở với trâu bò đi chung với cont xong lại AQ là gần gũi với thiên nhiên, ra đường ko thích gặp người chỉ thích đạp cứt bò :) Tập trung xách vữa đi nhé!

Sao ở đây thỉnh thoảng lại gặp dạng vô học mất dạy này vào gây gổ, chửi bới linh tinh người này người khác thế nhỉ ?!? Chỗ mọi người đang phân tích, tranh luận tự nhiên nó nhảy vào kiếm chuyện. Kiểu chửi bới như mấy mẹ già này chắc là đụng ngay thằng này dân miền ngoài tìm đường vô đầu tư đất Saigon mà còn giữ cái kiểu "bố láo" nữa rồi.

Đang theo dõi thớt đang sôi nổi gặp thằng này nhảy vô quậy quá nản lun.