Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Chiều nay em bị dính 3xi ở trước Vincom bên Lê Thánh Tôn - lý do đậu ở chổ cấm đậu , lỗi này đã  rõ  em chi ngay 3xi để đi ngay cho lành . Có điều bọn TTGT tác phong khi gặp em y chang CSGT , cũng hỏi giấy tở rồi rút biên bản phạt ra hù . Thấy mình sai đã rõ nên em không dám cương như tinh thần OS . Tuy nhiên em thắc mắc về nhiệm vụ và quyền hạn của TTGT ?

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
Re:Thanh tra giao thông có quyền phạt ? Các bác cho em hỏi ngu tí

tonjohn nói:
Chiều nay em bị dính 3xi ở trước Vincom bên Lê Thánh Tôn - lý do đậu ở chổ cấm đậu , lỗi này đã  rõ  em chi ngay 3xi để đi ngay cho lành . Có điều bọn TTGT tác phong khi gặp em y chang CSGT , cũng hỏi giấy tở rồi rút biên bản phạt ra hù . Thấy mình sai đã rõ nên em không dám cương như tinh thần OS . Tuy nhiên em thắc mắc về nhiệm vụ và quyền hạn của TTGT ?
Quản lý đô thị còn phạt được huốn chi tụi ttgt bác 

Hạng C
31/8/10
843
291
63

Đây ạ. TTGT được làm những việc này ạ:

4. Thanh tra đường bộ trong phạm vi chức năng, nhiệm vụ được giao có thẩm quyền xử phạt đối với các hành vi vi phạm quy định về hoạt động vận tải và dịch vụ hỗ trợ vận tải tại các điểm dừng xe, đỗ xe trên đường bộ, bến xe, bãi đỗ xe, trạm dừng nghỉ, trạm kiểm tra tải trọng xe, trạm thu phí, cơ sở kinh doanh vận tải đường bộ, khi phương tiện (có hành vi vi phạm) dừng, đỗ trên đường bộ; hành vi vi phạm quy định về đào tạo sát hạch, cấp Giấy phép lái xe, hoạt động kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường xe cơ giới, bảo vệ kết cấu hạ tầng giao thông đường bộ, bảo đảm tiêu chuẩn kỹ thuật của công trình đường bộ và một số hành vi vi phạm khác quy định tại các điểm, khoản, điều của Nghị định này như sau:
a) Điểm đ, điểm e, điểm g khoản 1; điểm g, điểm h khoản 2; điểm d, điểm h khoản 3; điểm a, điểm b, điểm đ, điểm h khoản 4 Điều 8;
b) Điểm g, điểm h khoản 1; điểm d, điểm đ khoản 2; điểm g khoản 4; điểm d khoản 5 Điều 9;
c) Điểm d, điểm đ, điểm e, điểm g, điểm h, điểm i khoản 2; điểm b khoản 3; điểm e, điểm g khoản 4; điểm b, điểm c khoản 5 Điều 10;
d) Điểm c, điểm e, điểm g, điểm h khoản 1; điểm a, điểm b khoản 2; điểm b khoản 3 Điều 11;
đ) Điểm a khoản 1, khoản 2, khoản 3, khoản 4, điểm b khoản 5 Điều 14;
e) Điều 15, Điều 16, Điều 17, Điều 18;
g) Điểm c khoản 4, điểm b, điểm đ khoản 5 Điều 19;
h) Điều 22, Điều 23;
i) Điểm b khoản 4, khoản 5, khoản 7, khoản 8 Điều 24; Điều 25; Điều 26;
k) Khoản 1; điểm a, điểm b, điểm c, điểm đ khoản 2; khoản 3 Điều 27;
l) Điều 28, Điều 30, Điều 31, Điều 34, Điều 36, Điều 38, Điều 41, Điều 42.

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113

Thanks các bác ạ !

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113

mừng cho bác thoát tội, lỗi này nếu chúng nó không ăn là 800K giam bằng 30 ngày thì phải

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn

Hình như công an phường cũng có quyền đó các bác ạ!?

Hạng B2
10/9/10
264
974
93

Mịa! Bỏ ra bao nhiêu tiền, đóng 1 đống thuế mà cái xe chạy ra đường bao nhiêu thằng canh me. Nhiều lúc nghĩ tức thiệt.

Hạng D

VIETANH1511 nói:
Mịa! Bỏ ra bao nhiêu tiền, đóng 1 đống thuế mà cái xe chạy ra đường bao nhiêu thằng canh me. Nhiều lúc nghĩ tức thiệt.
Mai mốt cho tổ trưởng tổ dân phố ra canh me còn tức rực lửa

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113

duonglao nói:
mừng cho bác thoát tội, lỗi này nếu chúng nó không ăn là 800K giam bằng 30 ngày thì phải
Dạ chính xác bác ạ nên em ra giá 3xị ngay sau khi suy nghĩ 2 giây ( # 40% ) + khỏi giam bằng nữa