Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
trai saigon515 nói:
platinumcard nói:
sáng nay em ngồi ở cafe Paris. XXX này là thanh tra giao thông. Thấy vụ việc xảy ra như vậy, quản lý cafe Paris đã xin biên bản và nộp phạt thay em luôn. Họ nói đây là trách nhiệm của họ! vì em là khách và bảo vệ quán đã hướng dẫn em đậu xe chổ đó! Bản thân em không càm ràm gì cả và cũng nói là để em tự lo, tuy nhiên họ vẫn xin cho được cái biên bản để đóng phạt, thôi thì em chiều vậy

Quán này
.
Quá
mới đúng . :D

@platinumcard : <span style=""color: #ff0000;"">khu PMH là nằm bên trong tuyến vành đai áp dụng thì điểm khu vực nội thành của đô thị đặc biệt - Có áp dụng điều luật phạt nặng và tước quyền sd gplx tới 30 ngày !!! </span>

Kiểm tra kỹ lại , xem lại qđ  này nè .

solopidi nói:
thường mấy quán có "mua" xxx hết, chắc tại trong PMH tưởng trong khu riêng nên không mua
đường NKKN từ Võ Thị 6 đến Lý Chính Thắng có bảng cấm đậu nhưng các bác thấy đậu từa lưa mà có ai bị phạt đâu

Bác nhầm đấy . Có cấm đậu từng đọan thôi .
Đọan NKKN từ giao lộ VTS -> giao lộ Trần Quốc Tỏan : cấm đậu
Đọan NKKN từ  giao lộ TQT -> Lý Chính Thắng : đọan trước không cấm, chỉ cấm đọan sau (hình như qua khỏi tòa nhà Sacombank) cho tới giao lộ LCT.

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Đâu xa, chỗ đầu Phạm Ngoc Thạch hồ con rùa, bảng cấm đậu tó tổ bố, đậu đầy có ai hỏi đâu

Giữa trung tâm TP đừng nói thanh tra GT "quên" nhá

Hạng F
5/3/10
5.996
31.592
113
Bác haichen để mai mốt em đi lại nkkn chụp tấm hình post lên bác mới tin nhể :p. bạn em có shop đoạn này tháng nào cũng phải biết điều thì khách đến đậu xe mới yên đó bác

Hạng B2
17/10/10
430
4
0
Mike Delta Hotel nói:
Nhiều thằng ngu lắm, như chỗ phở ông già, bị tóm liên tục, có treo biển cảnh báo cũng ko thèm đọc, cứ đậu chình ình giữa đường. Để hôm nào tui mượn cái xe bẩn bẩn chạy ra de lại đụng đầu tụi nó xem ai đền ai.
... mấy "nhiều thằng ngu lắm" lại thường định cư ở PMH mới gay chứ !!!

Hạng D
Mr. Đàm Cả Tú nói:
solopidi nói:
thường mấy quán có "mua" xxx hết, chắc tại trong PMH tưởng trong khu riêng nên không mua
đường NKKN từ Võ Thị 6 đến Lý Chính Thắng có bảng cấm đậu nhưng các bác thấy đậu từa lưa mà có ai bị phạt đâu
99999 xác - mấy bác nào muốn thử nghiệm cứ ghé Phở gà Hiền Vương nằm ngay ngã 3 Vỏ thị Sáu - Phạm Ngọc Thạch ăn uống vô tư luôn , XXX chạy ngang dòm dòm xong rồi dzọt .
Hì hì, đại ca hay ăn chỗ này lắm hả?

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
solopidi nói:
Bác haichen để mai mốt em đi lại nkkn chụp tấm hình post lên bác mới tin nhể :p. bạn em có shop đoạn này tháng nào cũng phải biết điều thì khách đến đậu xe mới yên đó bác
Okie.Xin mời bác . :D

Hạng C
26/5/10
688
4
0
Tp.HCM
platinumcard nói:
Các bác đậu xe bên PMH cẩn thận. Sáng nay thanh giao thông Thành phố đi dạo trong khu này. Em được làm khách hàng của họ đây. Đậu xe trên lề gần giao lộ, gần nắp cống lụm hết.
PMH bị cũng ko ngạc nhiên. Lưu ý các ae, cái tòa nhà gì đối diên hơi chêch TLS Mỹ 1 chút, đường Lê Duẩn, có Ngân hàng ANZ đó. Bên cạnh, ngay trạm xe bus, có cái bảng rât bầy hầy : Khu vực này câm tụ tâp mua bán, phóng uế...sáng nay đi 2b vừa đâu sau nhà chờ xe bus, thình lình 2 tay TT G thông đi xe 2b phóng thật nhanh vào chịt 2 chú nhóc đậu xe sát tường ngay bảng cấm, mua cafe cóc. Em dù...luống tuổi nhưng được cái...nhanh chân nên zọt lẹ. Nghe nói biên bản mỗi xe là 150K
. Nêu pác nào có đưa bà cã đi vô giao dịch với ANZ, tốt nhất cho xe xuông hầm :2b hầm B1, 4B hầm B2...ANZ nó free fee gởi xe cho mình. Đừng mần biến như tui sáng nay, xách xe 2b chạy mà vừa cảm thây nhục vừa buồn cười. Nhục vì để mấy thằng vớ vẫn nó...rượt mình và tư hỏi : mìh chạylà vì cái gì ta? không phải sợ nó, mà vì sợ hao...đạn
. Còn buồn cười là cái bảng nó như gài bẩy mìh vậy : ko ra thể thôg gì, rât lem nhem, ko rõ cơ quan nào ban hành : cứ tưởng là cty xây dựng nó gắn lên để thoáng mặt bằng cho nó dễ cho xe ra vô. Vây mà TTGT nó chịt người ta : tôi hai chú nhóc : trông rât lam lủ, như là CN xây dựng hay ở tỉnh lớ ngớ mới lên; mỗi chú 150k

Last edited by a moderator: