PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
khle0102 nói:
Mike Delta Hotel nói:
khle0102 nói:
Mike Delta Hotel nói:
Nhiều thằng ngu lắm, như chỗ phở ông già, bị tóm liên tục, có treo biển cảnh báo cũng ko thèm đọc, cứ đậu chình ình giữa đường. Để hôm nào tui mượn cái xe bẩn bẩn chạy ra de lại đụng đầu tụi nó xem ai đền ai.
E nghĩ nên sửa lại là "ẩu lắm" chứ ko nên "ngu lắm"; còn em cũng ko đọc được cái biển cảnh báo vì mắt e hơi tệ tuy nhiên khi nghe bà chủ quán cảnh báo là e đậu xe đúng quy định ngay.
E thấy nơi nào cũng có người tốt, người xấu, người đàng hoàng, người ko và nó ko ăn nhập gì với giàu, nghèo các bác ko nên vì căng thẳng xài từ ko hay với nhau.

Chúc tất cả vui khỏe và giữ đúng tinh thần của bác chủ thớt, thông báo cho anh em thực hiện đúng luật để tránh mất tiền.
Chắc bác bị động lòng, nhưng nguyên cái việc muốn đậu xe giữa đường là đủ hiểu chủ xe như thế nào rồi. Tui nói chủ xe vì tài xế nó nghe lời chủ thôi.
Kính thưa bác, e ko có gì động lòng; trước đây e cũng đâu sai nhưng từ khi có khuyến cáo thì e phải sữa lỗi. E đồng ý với bác câu này: "đậu xe giữa đường là đủ hiểu chủ xe như thế nào rồi" và mình nói người khác "ngu" thì mình cũng là người như thế nào rồi bác ạ
Kính bác.
Theo em thì bác Mike Delta Hotel đề cập là ngu trong vấn đề đậu xe

Hạng C
6/11/09
592
5
18
Kek & khle, tui nói ngu là cái loại thích đậu xe giữa đường, ko coi trọng luật giao thông, ko coi trọng bản thân mình. Tui ko chửi dân PMH, tui chửi chủ đầu tư PMH thui.

Ah mà đừng phong thánh cho tui, mất công mấy ông xxx lại nhòm ngó. Tui cũng là dân ngu khu đen trên mảnh đất chữ S này thui.

Uả mà cái câu bác nói "cái gọi là xxx.... " nghe quen quen, hỏi khí ko phải chứ bác ở trỏng ah?

Hạng B2
23/9/10
474
217
43
Nói ngu hay khôn gì ở đây nghe nó chói tai lắm. Vấn đề nó bắt nguồn từ cái thói quen. Khi trước, PMH còn vắng vẻ và hầu như chỉ có dân nội khu ở và di chuyển trong khu vực này. Cho nên cái thói quen để xe bừa bãi và tùy tiện dần hình thành. Ai cũng nghĩ trong đầu rằng đây là nội khu. Kể từ khi còn đường NVL xuyên PMH được hình thành, v các khu  dân cư lân cận như Nhà bè, Phú Mỹ... mọc lên theo sự phát triển của PMH thì PMH trở thành trung tâm. Từ đó, việc để xe tùy tiện ở PMH trở thành cái gai trong mắt nhiều người. Đơn giản, vấn đề chỉ là vậy. Theo như em nói, những hiện tượng đó chỉ là thói quen hình thành từ thực tế. Rồi, mọi việc sẽ được điều chỉnh lại thôi, theo đúng nhu cầu và yêu cầu của thực tế. Thớt này chỉ là góp ý, chia sẽ, nhắc nhỡ. Sao các bác cứ khoái nâng cao quan điểm rồi xỉ vả người khác để  nâng mình lên thế nhỉ? Xin hỏi, cứ hễ phạm luật giao thông thì bị xỉ vả là ngu dốt, là thiếu tôn trọng luật thì ở VN này được mấy người như các bác, những người luôn thông minh và luôn tôn trọng luật pháp?

Hạng B2
23/9/10
474
217
43
Thực ra mà nói, ở cái quán phở ông già trước kia, toàn là để xe cặp con lươn phân cách, nói trắng ra là để giữa đường. Do thực tế là khu PMH còn vắng vẻ, không có xxx quản lý. Một người, rồi hai người, rồi ai cũng để dọc con lươn đó khi vào ăn phở. Có thể gọi đó là cái kiểu hình thành từ thực tế của cư dân bên đây. Khi hệ thống giao thông kết nối PMH với các vùng lân cận được hoàn chỉnh thì việc ăn phở và việc đi lại không còn chỉ có dân PMH nữa, cư dân những nơi khác cũng đến đây tham gia và lấy làm khó chịu với cái kiểu này. Thế thôi! Và chắc chắn một điều rằng, việc điều chỉnh nề nếp ở khu này sẽ là nhanh nhất Việt nam, vì họ có sự nhận thức tốt nhất hoặc chí ít là chỉ ngu hơn một vài người ở Việt nam này thôi! Các bác cho em nâng cao mình tí xíu nhé, em tự hào em là một ví dụ, kể từ khi bị phạt do đậu xe gần giao lộ, em đã ý thức hơn và chấp hành luật hơn, bỏ cái thói quen chủ quan khi đi lại, dừng, đâu đổ xe ở PMH. Xin hết!

Hạng B1
30/11/10
55
0
0
27
solopidi nói:
Captivative nói:
platinumcard nói:
Các bác đậu xe bên PMH cẩn thận. Sáng nay thanh giao thông Thành phố đi dạo trong khu này. Em được làm khách hàng của họ đây. Đậu xe trên lề gần giao lộ, gần nắp cống lụm hết.
PMH bị cũng ko ngạc nhiên. Lưu ý các ae, cái tòa nhà gì đối diên hơi chêch TLS Mỹ 1 chút, đường Lê Duẩn, có Ngân hàng ANZ đó. Bên cạnh, ngay trạm xe bus, có cái bảng rât bầy hầy : Khu vực này câm tụ tâp mua bán, phóng uế...sáng nay đi 2b vừa đâu sau nhà chờ xe bus, thình lình 2 tay TT G thông đi xe 2b phóng thật nhanh vào chịt 2 chú nhóc đậu xe sát tường ngay bảng cấm, mua cafe cóc. Em dù...luống tuổi nhưng được cái...nhanh chân nên zọt lẹ. Nghe nói biên bản mỗi xe là 150K
. Nêu pác nào có đưa bà cã đi vô giao dịch với ANZ, tốt nhất cho xe xuông hầm :2b hầm B1, 4B hầm B2...ANZ nó free fee gởi xe cho mình. Đừng mần biến như tui sáng nay, xách xe 2b chạy mà vừa cảm thây nhục vừa buồn cười. Nhục vì để mấy thằng vớ vẫn nó...rượt mình và tư hỏi : mìh chạylà vì cái gì ta? không phải sợ nó, mà vì sợ hao...đạn
. Còn buồn cười là cái bảng nó như gài bẩy mìh vậy : ko ra thể thôg gì, rât lem nhem, ko rõ cơ quan nào ban hành : cứ tưởng là cty xây dựng nó gắn lên để thoáng mặt bằng cho nó dễ cho xe ra vô. Vây mà TTGT nó chịt người ta : tôi hai chú nhóc : trông rât lam lủ, như là CN xây dựng hay ở tỉnh lớ ngớ mới lên; mỗi chú 150k

Đọc câu chuyện của bác buồn quá, người nghèo thì nghèo thêm. Mà mấy cái tay TTGT gì đó có ngon thì đi thịt mấy siêu xe lắm tiền nhiều của, ai lại đi làm khó công nhân ở tỉnh lên

Sao không thịt bác captivative mà thịt 2 cậu tỉnh công nhân chứ
  :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM
platinumcard nói:
Thực ra mà nói, ở cái quán phở ông già trước kia, toàn là để xe cặp con lươn phân cách, nói trắng ra là để giữa đường. Do thực tế là khu PMH còn vắng vẻ, không có xxx quản lý. Một người, rồi hai người, rồi ai cũng để dọc con lươn đó khi vào ăn phở. Có thể gọi đó là cái kiểu hình thành từ thực tế của cư dân bên đây. Khi hệ thống giao thông kết nối PMH với các vùng lân cận được hoàn chỉnh thì việc ăn phở và việc đi lại không còn chỉ có dân PMH nữa, cư dân những nơi khác cũng đến đây tham gia và lấy làm khó chịu với cái kiểu này. Thế thôi! Và chắc chắn một điều rằng, việc điều chỉnh nề nếp ở khu này sẽ là nhanh nhất Việt nam, vì họ có sự nhận thức tốt nhất hoặc chí ít là chỉ ngu hơn một vài người ở Việt nam này thôi! Các bác cho em nâng cao mình tí xíu nhé, em tự hào em là một ví dụ, kể từ khi bị phạt do đậu xe gần giao lộ, em đã ý thức hơn và chấp hành luật hơn, bỏ cái thói quen chủ quan khi đi lại, dừng, đâu đổ xe ở PMH. Xin hết!
Em hoàn toàn nhất trí với bác và cũng mong mọi người nên sử dụng những ngôn từ nhẹ nhàng để góp ý cho nhau hay để phản biện một ý kiến nào đấy. Em bổ sung thêm một thói quen ko đúng luật của dân PMH: sáng sớm có một số cư dân chạy bộ trên một số tuyến đường trong PMH, mặc dù vắng xe nhưng chạy bộ dưới lề đường cũng là kô nên.