Hạng F
5/3/10
5.995
31.341
113
platinumcard nói:
Đúng là nhiều chuyện!

các bác góp ý với nhau nhẹ nhàng để giữ hoà khí,
diễn đàn thì mỗi người mỗi ý tự do ngôn luận nhưng đừng làm mất lòng nhau

Hạng C
6/11/09
592
5
18
vovinam nói:
Cái vụ chạy ẩu ở PMH là có đó ạ, nhiều khi giật mình nhìn lại thì thấy mấy mợ choai choai lái xe láng coóng và chạy hơi bị ẩu. Nhưng nói chung giao thông tốt hơn nhiều gì mật độ thấp và dân trí cũng cao. Tuy nhiên em ghét nhất là cái vụ mấy anh 2B nông dân, thợ hồ quá cảnh qua (em chẳng phân biệt gì) nhưng họ hay có kiểu vượt đèn đỏ với tốc độ cao, trong khi đường PMH lại vắng, xe phóng nhanh, đang đi ngon lành mà gặp mấy người này thì.....
X5 còn vượt đèn đỏ nè, bị tui đi bộ qua đường cầm dù đập cho 1 cái.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.376
113
www.phindeli.com
KEKs ONE nói:
khi có Công việc hay Ăn uống bên này E vứt xe tùm lum, chỉ ngại mấy ku "ngứa tay chân" động thủ vặt hàng Vợ mình thôi chứ hổng thèm để ý đến lũ Cẩu xxx. có lần E và Ông bạn đậu ngay vạch ngựa vằn trước KFC chờ F1 ăn uống, lũ Cẩu xxx đến "xăm soi" hỏi mấy Bác 2B gần đó xem chủ xe đâu ? họ chỉ vào quán, bọn E ngồi luôn trong đây ... éo thèm ra xem chúng xử lý ra sao ??? đứng chầu chực khoảng 10 phút rồi cũng cút đi ... vì E chắc rằng không thể Phạt, Kéo xe, hay Gỡ Bỉm được ... huề cả làng !

P/S: các Pác cứ nhìn quan sát xem chúng làm gì ... mà yên tâm chnga83 có gì ! Ai "ngưu" xuất hiện cho chúng "cắn xé" ... thì chịu !
Bác này đậu xe ẩu nè 

Hạng C
20/7/10
522
6
0
47
"Chủ" PMH thì xuất chiêu ...
làm Cư Dân PMH ... náo loạn cào cào nên Văn Phong cũng loạn xạ mất hòa khí hết rùi !

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM
Mike Delta Hotel nói:
Nhiều thằng ngu lắm, như chỗ phở ông già, bị tóm liên tục, có treo biển cảnh báo cũng ko thèm đọc, cứ đậu chình ình giữa đường. Để hôm nào tui mượn cái xe bẩn bẩn chạy ra de lại đụng đầu tụi nó xem ai đền ai.
E nghĩ nên sửa lại là "ẩu lắm" chứ ko nên "ngu lắm"; còn em cũng ko đọc được cái biển cảnh báo vì mắt e hơi tệ tuy nhiên khi nghe bà chủ quán cảnh báo là e đậu xe đúng quy định ngay.
E thấy nơi nào cũng có người tốt, người xấu, người đàng hoàng, người ko và nó ko ăn nhập gì với giàu, nghèo các bác ko nên vì căng thẳng xài từ ko hay với nhau.

Chúc tất cả vui khỏe và giữ đúng tinh thần của bác chủ thớt, thông báo cho anh em thực hiện đúng luật để tránh mất tiền.

Hạng C
6/11/09
592
5
18
khle0102 nói:
Mike Delta Hotel nói:
Nhiều thằng ngu lắm, như chỗ phở ông già, bị tóm liên tục, có treo biển cảnh báo cũng ko thèm đọc, cứ đậu chình ình giữa đường. Để hôm nào tui mượn cái xe bẩn bẩn chạy ra de lại đụng đầu tụi nó xem ai đền ai.
E nghĩ nên sửa lại là "ẩu lắm" chứ ko nên "ngu lắm"; còn em cũng ko đọc được cái biển cảnh báo vì mắt e hơi tệ tuy nhiên khi nghe bà chủ quán cảnh báo là e đậu xe đúng quy định ngay.
E thấy nơi nào cũng có người tốt, người xấu, người đàng hoàng, người ko và nó ko ăn nhập gì với giàu, nghèo các bác ko nên vì căng thẳng xài từ ko hay với nhau.

Chúc tất cả vui khỏe và giữ đúng tinh thần của bác chủ thớt, thông báo cho anh em thực hiện đúng luật để tránh mất tiền.
Chắc bác bị động lòng, nhưng nguyên cái việc muốn đậu xe giữa đường là đủ hiểu chủ xe như thế nào rồi. Tui nói chủ xe vì tài xế nó nghe lời chủ thôi.

Hạng B2
17/10/10
430
4
0
tuando nói:
KEKs ONE nói:
khi có Công việc hay Ăn uống bên này E vứt xe tùm lum, chỉ ngại mấy ku "ngứa tay chân" động thủ vặt hàng Vợ mình thôi chứ hổng thèm để ý đến lũ Cẩu xxx. có lần E và Ông bạn đậu ngay vạch ngựa vằn trước KFC chờ F1 ăn uống, lũ Cẩu xxx đến "xăm soi" hỏi mấy Bác 2B gần đó xem chủ xe đâu ? họ chỉ vào quán, bọn E ngồi luôn trong đây ... éo thèm ra xem chúng xử lý ra sao ??? đứng chầu chực khoảng 10 phút rồi cũng cút đi ... vì E chắc rằng không thể Phạt, Kéo xe, hay Gỡ Bỉm được ... huề cả làng !

P/S: các Pác cứ nhìn quan sát xem chúng làm gì ... mà yên tâm chnga83 có gì ! Ai "ngưu" xuất hiện cho chúng "cắn xé" ... thì chịu !
Bác này đậu xe ẩu nè 
Em đâu phải THẰNG NGU ( như lời Thánh Nhân cái gọi là MIKE DELTA HOTEL phát ngôn ) mà đậu xe ẩu ( như lời Bác "dạy dổ" ) ... Em luôn đậu đúng lane, đúng signal nhưng VỨT LUNG TUNG ( xe ông Anh mừ ) là éo thèm để ý đến Xe như mấy chổ khác thôi. PMH như "khu tự trị" nên cũng Văn Hóa lắm, không cần treo bản ầm ầm mà ?!! nhưng sau khi theo dỏi thớt này ... E phát hiện ra nhiều điều về Dân Cư bên này ... THI VỊ lắm

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM
Mike Delta Hotel nói:
khle0102 nói:
Mike Delta Hotel nói:

Chắc bác bị động lòng, nhưng nguyên cái việc muốn đậu xe giữa đường là đủ hiểu chủ xe như thế nào rồi. Tui nói chủ xe vì tài xế nó nghe lời chủ thôi.
Kính thưa bác, e ko có gì động lòng; trước đây e cũng đâu sai nhưng từ khi có khuyến cáo thì e phải sữa lỗi. E đồng ý với bác câu này: "đậu xe giữa đường là đủ hiểu chủ xe như thế nào rồi" và mình nói người khác "ngu" thì mình cũng là người như thế nào rồi bác ạ
Kính bác.

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Mike Delta Hotel nói:

Em cũng đã có ý nghĩ y chang bác.

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
Các Bác thư giãn tí để Em hỏi câu chuyện này nhé.
Ở khu phố Em có treo cái bảng to đùng : KHU PHỐ VĂN HÓA...
Phía bên kia khu phố nhà Em thì không có cái bảng (vì chưa đạt chuẩn).Mấy thằng bạn nó cứ thắc mắc vậy khu phố hàng xóm nhà Em gọi là KHU PHỐ gì???Em ngại quá không biết giải thích ra sao.
Các Bác có câu trả lời nào khác ngoài câu : Thiếu Văn hóa mà lũ bạn Em hay chọc