Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
về đoàn moto thì thuộc đoàn thể dục thể thao, cũng nằm trong sỡ văn hóa thể thao du lịch
đoàn moto chính quy thì do liên đoàn điều động, và công tác phải có công văn của sỡ văn hóa thể thao du lịch, còn dù là chính quy nhưng đi tự phát ko có công văn vẫn không được công nhận
và những xe thuộc liên đoàn được dùng đèn,còi, gậy giống CSGT nhưng màu đỏ trắng
mình xem clip thì thấy bác bị tai nạn có tăng tốc nhẹ trước khi bị xe kia cán qua, có lẻ do mất tập trung
hoặc đang ngắm người đẹp
lỗi thì bên phượt do chạy quá nhanh,còn bên hội moto thì do bất cẩn,nếu ko có bất cẩn thì chắc cũng ko sao

• Like
Reactions: Zing597
Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
ói ra thóc gạo nhiều thì sẽ qua thôi ! xã hội bây giờ như vậy! buồn !

Hạng B2
29/11/14
395
200
43
Los Angeles, California, US
Qua tai nạn gần đây xảy ra đối với một anh thành viên đội mô tô Tân Bình tham gia bảo vệ đoàn đưa xe đạp quốc tế mình mới nảy sinh một thắc mắc : Tư cách pháp lý của các thành viên các đội mô tô (không phải CSGT) là thế nào? Theo luật giao thông đường bộ các anh dấy có được xem là người điều khiển giao thông hay không? Các hiệu lệnh của anh ấy có giá trị bắt buộc đối với những người tham gia giao thông trên đường không?
Mình gặp không ít lần các anh trong đội mô tô đi theo bảo vệ các đoàn đưa cũng còi, cờ, quát nạt những người tham gia giao thông phải dạt qua nhường đường cho đoàn đua. Nhiều bác tài cứng đầu không nhường mà còn cãi cự anh đâu phải xxx đâu mà có quyền bắt tôi phải dẹp vô !
Bác nào rành chỉ giáo chút.
cũng lăn tăng như bác chủ... chạy ngoài đường đôi khi gặp mấy ông này cũng ức chế. Mấy ổng ra lệnh tùm lum, loạn xạ.

Hạng C
8/10/11
587
545
93
Sở hữu bằng A2 bây giờ cũng không khó như thời gian trước, nên ai cũng chạy đc xe PKL. Những người này liệu đã trang bị đầy đủ kỹ năng đk xe PKL, kỹ năng đi xe theo đoàn... Em nghĩ lái PKL còn khó hơn lái ô tô.

• Like
Reactions: Koviet
Tập Lái
20/11/14
23
11
3
41
Ho Chi Minh City, Vietnam
hồi trước mình gặp mấy thằng pkl dẫn đoàn rước dâu, mình đi xe máy. Tới ngã tư đèn đỏ mình chạy lên trước nó, nó đuổi mình vô lề. Ghét mà tại tướng tụi nó to quá nên không dám chơi. Rùi tụi nó dẫn cái đám cưới vượt đèn đỏ luôn. Mất dạy thiệt.

Hạng B1
28/11/14
71
52
18
50
Mấy a này tham gia cho đoàn thêm hoành tráng,mang tính chất diễu hành thì đúng hơn.Thiếu chuyên nghiệp,bảo vệ cho mình còn chưa xong thì bảo vệ cho ai.