Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Nói chung mua xe Ford chỉ vì đam mê chiếc xe, chứ dịch vụ của Ford thì em chán bỏ mẹ ở cái đất Cần Thơ này rồi.
- Xưa em mua 2 chiếc Ford là Ford Everest và Mondeo, công nhận sale có tâm vãi, ko bớt 1 xu, bán đúng giá đề xuất của hãng, sau này lên diễn đàn mới biết xe Ford trả giá bớt vài chục củ là thường.
- Mua cả 2 mà khi nhận xe ko thấy hoa hay gì cả, chiếc Mondeo cản nhựa sau bị trầy trong kho ra sẵn, lúc nhận xe do vui quá ko để ý, về tới nhà thấy thì bên hãng ko chịu do mình tự làm trầy. Trời xui đất khiến sao mà bữa đó lúc nhận e có chụp hình lại khoe mấy đứa bạn trong đó có 1 tấm có sẵn dấu trầy cản sau. Thế là bắt đền, mấy bác sale vô tư nói, để em tháo cản sau của chiếc mới khác qua cho bác, vãi thế là người mua sau mình lãnh...
- Sau đó hãng có tổ chức test drive chiếc Fiesta, cũng mời mình đi chạy thử, đi 4 người ko hề có áo thun hay quà gì cả, từ đó về sau là còn mơ mới thèm đi lái thử xe, mặc dù mình đã từng là khách hàng mua 2 chiếc xe rồi.

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Hồi năm 2014 em có mua lại 1 xe Esc 3.0V6 cũ và luôn đi bảo dưỡng ở City Ford Bình Triệu. Lần nào bảo dưỡng cũng "được" vẽ vời cái nọ cái kia. Có 1 lần xe bị nhao lái, 2 anh kĩ thuật lên chạy thử xe còn em ngồi sau, chuyện chạy thử không có gì đáng nói ngoại trừ cái việc hễ gần tới đèn đỏ là anh kĩ thuật lại trả cần số về N thả trôi xe ??? Không hiểu sao ảnh là kĩ thuật của hãng được đào tạo mà lại lái xe số tự động kiểu như vậy !!!
Còn chuyện rửa xe sau khi bảo dưỡng thì rửa cũng như không, cho xe vô chuồng lấy vòi nước xịt qua một vòng lấy lệ rồi xong, còn thua em tự rửa ở nhà. Mỗi lần đi bảo dưỡng về là em lại phải tốn nửa giờ cầm chai Sonax với cái khăn để lau nội thất vì tay chân thầy thợ làm dính bẩn dầu mỡ tùm lum...!!!
Vài lời góp dzui với thớt...!!!! kkkkk !!!

Dịch vụ Ford em xác nhận tệ trăm ngàn tệ. Tệ nhất là khoảng báo giá nhân công, cvdv cứ kê manday ngẫu hứng lý qua cầu. Còn giá manday thì gõ tay thấy thương, muốn gõ nhiêu là gõ, chẳng có bảng giá chuẩn, chẳng có system gì hết. Ngoài ra, cứ đụng đâu cũng kêu thay mới. Xe ford cũ đi rồi mấy bác sẽ biết nếu muốn màn xe vào hãng.

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng D
29/3/17
1.405
11.340
113
Chửi 4 trang chả thấy anh ceo nào vào cmt, chủ top mà nêu báo giá thì vào ầm ầm o kịp đọc luôn. Mình cũng mê cái máy 1.5 tăng áp của FC mà đọc thấy nản zùi

• Like
Reactions: Daewoo
Tập Lái
7/9/16
13
13
3
36
Thôi, mình cũng bỏ luôn í định mua ford. Dịch vụ madza đươc mấy điem so voi toyota vậy các bác?

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
Haizz, em nói thật em mua Ford Focus như bác trên cũng vì mê cái cảm giác lái xe (mình làm chủ hoàn toàn con xe, đánh lái chính xác từng tí một..., tăng ga good, cách âm ổn)... cùng tầm tiền em chưa thấy xe nào phục vụ tài xế tốt như con Ford Focus này (nhà em ngoài Focus còn có Altis, Outlander, CX-5); Nhưng em nói thật after sales service của FORD DEALER như cục SH' ... nhất là SGF (PMF thì em cảm giác đỡ hơn tẹo nhưng mấy anh kỹ thuật cũng giống như lùa gà á)
...

Em mà đổi xe chắc sẽ mua xe nhập hoặc Ford nữa (nếu thay đổi cung cách phục vụ),

Chắc Focus trend hơn được vụ ly hợp còn lại thua tất ....
HS, động cơ và hệ truyền động cụ ah.