Hạng C
12/1/15
671
456
63
29
Ho Chi Minh City, Vietnam
em chưa đc cái cảm giác của bác chủ khi bước vào Toy, em vào 3 cái Showroom Toy thì đủ 3 cái em phải gọi sale, chứ ko ai đếm xỉa gì tới mình, chán hẳn

Đóng cửa xe thấy nản là sao bác ? Bác đang chạy Bim hay merc hay audi trở lên à ?
Lần đầu tiên nghe người chê cái cửa xe ford đóng chán
Em ko hiểu sao nữa Bác mà thực sự cánh cửa lúc đóng nghe nó lạ ( so với cảm nhận của em thôi). Hằng ngày em đi làm bằng con Morning trong avatar đó Bác. E làm sale của Mercedes-Benz thôi nên thường xuyên chạy xe Đức nhưng e ko so với xe Đức e đang bán. Chỉ là cảm nhận so với xe Hyundai trước đây e làm và Kia e đang chạy nó kêu cạch cạch ko êm và nhẹ nhàng thôi.
Em cũng là khách hàng tìm năng của Ford nhận xét chứ Ford ko cùng phân khúc xe e đang bán nên ko coa ý dìm hàng nha Bác.

• Like
Reactions: Daewoo
Tập Lái
8/11/15
4
0
3
Xe em FF 5 cửa sport mua mới cuối năm 2015, đang đi chậm mà đạp lên ga cũng bị khực khực, vậy là phải vô hãng sửa hả bác, cho em hỏi sửa xong có dứt bệnh không ạ?

Tập Lái
30/5/17
1
1
3
41
Cám ơn bác chủ và anh em review. Đang tính qua hết tháng 7 âm lịch mua xe mà phải bỏ Ford ra khỏi chọn lựa.

• Like
Hạng D
9/7/12
2.272
5.507
113
Mình hay bảo dưỡng BT Ford. Thấy ae dịch vụ bình thường, tốt hơn 01 số nghành nghề khác.

Tập Lái
22/4/14
32
453
53
BT Ford được ACE trong này đánh giá là tốt hơn cả nhưng cũng tùy bữa. Có lần tôi vô bảo dưỡng định kỳ thay nhớt chi nhánh Chế Lan Viên mới, CVDV kê thay 4,6L nhớt, trong khi lần trước CVDV khác cũng BT Ford lại kê 4,2L. Tôi thắc mắc thì anh ta gọi hỏi đâu đó một hồi rồi bảo lần trước làm sai. Làm ăn thế toi mẹ cái xe,chết cha khách hàng mà cứ dửng dưng như không. Lúc ra in hóa đơn, cô kế toán ghi '' phí sửa chữa xe'' thay vì phải là '' phí bảo dưỡng định kỳ'' , tôi lại thắc mắc thế là cô xé toạc tờ hóa đơn, rồi miệng lầm bầm in cái khác. Có lẽ xe Ford ở VN ít được chọn là do chính đội ngũ nhân viên dịch vụ Ford VN gây ra, ức chế và ghét kinh luôn.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Nói chung mua xe Ford vì đam mê & an toàn/tầm giá mà em nó mang lại thôi... Chửi ford VN cũng ko đúng lắm do đại lý chỉ là DEALER, nhưng nếu ford quản lý chặt thì đâu đến nỗi.
Nếu chỉ mua xe tránh mưa tránh nắng ko care tới cảm giác sung sướng/phấn khích khi cầm lái thì nên mua xe hàn or nhật lùn (trừ civic turbo thì giá quá chát nhưng cảm giác handle xe vẫn ko bằng focus)
Chê ford ngó qua mấy bác chạy BMW "chính hãng" cũng khác gì đâu các bác ?

• Like
Reactions: otosaigon
Tập Lái
18/2/10
32
1
8
Em cũng ko hiểu bác chủ tổng kết chấm 9/10 thế nào, bên trên thấy 7/10, 5.5/10 ...... tổng thì phải lấy chung bình chứ, thấy chốt bụp phát 9/10. Theo em tổng kết chỉ đc 7/10 thôi

Hạng C
12/8/16
728
591
93
32
Like cái khoản dịch vụ Ford là tệ nhất, thua cả Hyundai Thành Công và Thaco, không có tuổi so với toyota

• Like