Hạng B1
6/11/16
61
24
8
42
Tp. Cần Thơ
Nói chung mua xe Ford chỉ vì đam mê chiếc xe, chứ dịch vụ của Ford thì em chán bỏ mẹ ở cái đất Cần Thơ này rồi.
- Xưa em mua 2 chiếc Ford là Ford Everest và Mondeo, công nhận sale có tâm vãi, ko bớt 1 xu, bán đúng giá đề xuất của hãng, sau này lên diễn đàn mới biết xe Ford trả giá bớt vài chục củ là thường.
- Mua cả 2 mà khi nhận xe ko thấy hoa hay gì cả, chiếc Mondeo cản nhựa sau bị trầy trong kho ra sẵn, lúc nhận xe do vui quá ko để ý, về tới nhà thấy thì bên hãng ko chịu do mình tự làm trầy. Trời xui đất khiến sao mà bữa đó lúc nhận e có chụp hình lại khoe mấy đứa bạn trong đó có 1 tấm có sẵn dấu trầy cản sau. Thế là bắt đền, mấy bác sale vô tư nói, để em tháo cản sau của chiếc mới khác qua cho bác, vãi thế là người mua sau mình lãnh...
- Sau đó hãng có tổ chức test drive chiếc Fiesta, cũng mời mình đi chạy thử, đi 4 người ko hề có áo thun hay quà gì cả, từ đó về sau là còn mơ mới thèm đi lái thử xe, mặc dù mình đã từng là khách hàng mua 2 chiếc xe rồi.
Em cũng ở CT. Tính kiếm con FC Trend mà nghe Bác nói về DV sau bán hàng của CT Ford chắc em phải chuyển hướng quá.

Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Dịch vụ của ford như ông nội người ta. Có lần xin catalo trên web ford. Nhân viên tổng đài gọi lại hỏi anh có mua xe liền không. Mình bảo chưa mua liền, thế là ko cho mình luôn. Thái độ của ford y chang như viettel thời kì đầu vậy. Thật sự ko ưa, ai khen cũng ko tin nổi nữa

Hạng B2
4/1/09
452
319
63
Việt Nam quê hương tôi
Em mới mua xe 1 lần và cũng chỉ 1 đại lý chứ chưa có trải nghiệm đại lý khác. Em thấy cũng bình thường vì cái xe cũng chỉ là cái xe thôi, đòi hỏi nhiều chắc thêm nhức đầu!

Hạng B2
18/4/12
472
801
93
Bác cho em hỏi phần bảo hành hộp số là do bác phát hiện ra những hiện tượng đó hay là do thông tin được đăng tải hãng ford triệu hồi dòng xe . Cái này em hỏi thật . Đọc bài của bác làm em nhớ lại chiếc EV 2010 của em quá :(

Em đọc trên mạng bác ơi. Lần đầu thấy hiện tượng đó nhưng đem đi bảo dưỡng các anh chạy ko thấy giật nên reset hộp số rồi em đạp để nó học lại. Được vài lần học lại em thấy có khá lên hơn thật, cộng thói quen để tránh nó bị giật nên sau này đỡ đỡ. Vừa rồi cũng phản ánh tiếp thì may được các anh nhận bảo hành cho.

Bác chủ có nhầm không khi vô lăng độ rơ 15 độ, không lẽ tệ hơn cả xe tải. Civic em chạy ko rơ 1 độ nào hết, bẻ đâu đi đó ngay. Thắng sốc dù rà nhẹ, thường mấy xe hạng nhỏ như Morning hay bị chứ focus mà thắng không êm và chìm thì thất vọng. Hộp số focus chạy hơn 20k km đã bảo hành thì không thể lấy được niềm tin khách hàng.
Bác chủ đánh giá rất công tâm nhưng chấm điểm tổng quan 9/10 là không chuẩn. Riêng không gian focus hơi chật cùng mấy nhược điểm trên, theo em thì chỉ được 7/10 điểm.

Em cũng ko hiểu bác chủ tổng kết chấm 9/10 thế nào, bên trên thấy 7/10, 5.5/10 ...... tổng thì phải lấy chung bình chứ, thấy chốt bụp phát 9/10. Theo em tổng kết chỉ đc 7/10 thôi

Trời, xe bị lỗi hộp số mà cho 9/10. Em lạy cụ. Cụ đúng là người nhận xét vô tư nhưng cho điểm ko hợp lý.
Độ rơ 15 độ thì cũng khá lớn thì làm sao nói phản ứng tay lái của Ford khá chính xác được.

Nói về điểm số thì đọc các mục trên các bác cũng tự cho điểm được mà. Riêng mục cuối, em nghĩ nếu tự mình tổng điểm rồi chia trung bình thì cũng chẳng nói lên được điều gì. Đúng hơn nên gọi là mức độ hài lòng đối với chiếc xe này, mà như vậy thì phải chủ quan rồi.

Đơn giản, chiếc này hợp với tiêu chí (gọn, cách âm tốt, đầm, chất lượng lắp ráp, nội thất), sở thích (mạnh,tay lái, công nghệ) và cuộc sống thường nhật (tiết kiệm, ổn đinh, bền) của em thì em cho điểm 9. Bởi, chiếc này có mình em chạy thì em đâu cần quan tâm đến chiếc ghế ngồi sau đâu? Cũng có thời gian tìm hiểu và chạy Ford, em nhận thấy được sự thay đổi trong các dòng sản phẩm của hãng và tự cân nhắc được giữa sở thích và khuyết điểm, em biết mình cần gì ở chiếc xe này. Tuy em chê dịch vụ của Ford (vô Toy nhờ gắn logo Lexus thì cũng bị trầy 2 nhát hay rách taplo khi lắp dàn lạnh mới) chưa được tốt nhưng em vẫn chạy Ford cho đến giờ và cuối bài cũng có chia sẻ là đang có ý định sử dụng chiếc Ford khác. Kiếm đc sản phẩm hợp với mình thì ba cái nhỏ nhặt kia chỉ là chuyện nhỏ chứ như chiếc ES350 em cũng chỉ cho 7 điểm đó thôi :).

Hạng D
5/7/16
1.951
13.790
113
chủ xe v chủ thớt nói hết rồi...

mấy trang luôn mà thấy anh em chê Ford dữ wa', mà chê cái dịch vụ bán hàng và sau bán hàng. có lẽ ko chỉ riêng em mà nhiều bác cũng đã trải wa cái cảm giác "đại gia đi chân đất mặc áo thun quần cụt" vào mua xe rồi.

còn về bản thân hãng Ford hay chiếc Focus là 1 chiếc xe tốt. công nghệ hợp lý vừa phải, an toàn tốt, cảm giác lái tốt. cách âm đủ... ko quá hào nhoáng như xe Hàn, sang trọng như xe Đức, bền bỉ như xe Nhật, nó cứ lầm lì cái chất Mỹ của riêng Ford.
em có dịp cầm lái con Focus đời 2009 form cũ, máy dầu 2.0, đoạn đường SG-DL lướt nhẹ nhàng, êm ái dù em nó đã 8 năm tuổi. dù máy dầu nhưng cách âm khá ổn.. tuy nhiên a bạn chủ xe vẫn than thở cái hộp số Powershit, vô Ford CT mấy lần chả hết shit.....
an toàn trên xe thời đó dc thêm cái túi khí hành khách, abs và esp.. sau này thì Ford tràn ngập túi khí v công nghệ nên nhìn chiếc xe hiện đại hẳn ra.

• Like
Reactions: umihira
Tập Lái
21/5/17
33
33
18
36
Xe ford chạy rất đầm tuy nhiên bán rất mất giá. Cá nhân em thấy Ford xóa sổ dòng Escape là 1 thiếu sót, Dòng Focus này không thể so với Ếch ộp nổi!

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Xe ford chạy rất đầm tuy nhiên bán rất mất giá. Cá nhân em thấy Ford xóa sổ dòng Escape là 1 thiếu sót, Dòng Focus này không thể so với Ếch ộp nổi!
Escape bán rất chạy bên mẽo mà bác, ko bán ở VN thui... chắc sợ giá với ecosport ...