Hạng B1
15/11/16
67
31
18
41
Xe ford chạy rất đầm tuy nhiên bán rất mất giá. Cá nhân em thấy Ford xóa sổ dòng Escape là 1 thiếu sót, Dòng Focus này không thể so với Ếch ộp nổi!
Bác so sánh lạ quá, Escape thì có thể so với Ecosport chứ. Sao lại so với focus đc...mà em nghe nói Écape cũng sắp ra bản mới nhưng ko biết Ford VN có nhập về ko thôi

Hạng B2
28/3/17
193
39
28
41
Cá nhân e sau hơn hai tháng đi ff trend ecoboost thấy xe rất ăn xăng. E đi trong nội thị nó ăn tầm trên 13 lít, E đo theo xăng đổ thực tế và đo km bằng odb. 500km = 27 lít chỉ xoay quanh 200 km có khi ít hơn.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Cá nhân e sau hơn hai tháng đi ff trend ecoboost thấy xe rất ăn xăng. E đi trong nội thị nó ăn tầm trên 13 lít, E đo theo xăng đổ thực tế và đo km bằng odb. 500km = 27 lít chỉ xoay quanh 200 km có khi ít hơn.
Xe nào 170-180 hp đi nội ô sg dưới 13l bác ơi !!! Đừng tin thông số "tự sướng" post trên này ... hoặc các bác ấy ở "nội đô" tỉnh nào đó ko phải sg hn đâu hoặc đi "nội ô" sg từ 22h -6h sáng

• Like
Reactions: RubyTran
Tập Lái
15/10/16
1
0
1
36
Nhất trí với thớt. Em cũng chưa có trải nghiệm nhiều loại xe nhưng đi ford focus rất sướng. Xe nhiều công nghệ, khung gầm chắc chắn, cách âm tốt..nhưng thái độ của nhân viên hãng thì cần phải xem lại. Như xe em mua tháng 10/2016 ở FordHN. khi có hiện tượng tiếng kêu lạ mình gọi lên hẹn kiểm tra. hãng khó khăn lắm mới sắp xếp cho kiểm tra vào 1h30 chiều thứ 7. Mình vẫn phải lên check xem sao thì gặp nhân viên vừa ăn trưa về, mùi rượu nồng nặc lên xe check check vài cái kết luận không sao, do thiết kế của xe như vậy.
Chán chả muốn quay lại đại lý mình mua nữa, nhưng mà đi đâu cũng vậy thôi. rất khó chịu với thái độ phục vụ thiếu chuyên nghiệp như vậy

Hạng D
24/7/12
4.193
13.076
113
đang đi bản Hatchback 2014.
ODO Đang 35k.
Thích: xe nhiều công nghệ (cruise control, speed limit), cách âm, vô lăng chính xác, form body vẫn còn đẹp.
Ko thích: vô lăng quá nhẹ, hộp số ko êm (bản chất của PowerShift), nội thất chật, cột A lớn
Mình có thử bản Focus ecoboots 1.5 HB, hộp số mới Select shift thấy mượt hơn, tăng tốc tốt (9/10 so với Civic turbo 1.5), option nhiều, NHƯNG cái tay lái quá nhẹ ở tốc cao (80-100) em thấy không ổn lắm. Trong dòng C em thấy tay lái của Civic ok nhất, phản hồi mặt đường khá tốt.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng B1
27/3/17
66
57
18
35
Mình có thử bản Focus ecoboots 1.5 HB, hộp số mới Select shift thấy mượt hơn, tăng tốc tốt (9/10 so với Civic turbo 1.5), option nhiều, NHƯNG cái tay lái quá nhẹ ở tốc cao (80-100) em thấy không ổn lắm. Trong dòng C em thấy tay lái của Civic ok nhất, phản hồi mặt đường khá tốt.
Có gì đó lạ lạ ở câu 80-100km/h mà tay lái nhẹ thì bác nên mang xe đi ktra nhé. E thấy chạy càng nhanh thì tay lái của phò cợt càng cứng lại mà!?!

• Like
Reactions: vudang0115
Tập Lái
1/5/13
28
35
13
Hồi năm 2014 em có mua lại 1 xe Esc 3.0V6 cũ và luôn đi bảo dưỡng ở City Ford Bình Triệu. Lần nào bảo dưỡng cũng "được" vẽ vời cái nọ cái kia. Có 1 lần xe bị nhao lái, 2 anh kĩ thuật lên chạy thử xe còn em ngồi sau, chuyện chạy thử không có gì đáng nói ngoại trừ cái việc hễ gần tới đèn đỏ là anh kĩ thuật lại trả cần số về N thả trôi xe ??? Không hiểu sao ảnh là kĩ thuật của hãng được đào tạo mà lại lái xe số tự động kiểu như vậy !!!
Còn chuyện rửa xe sau khi bảo dưỡng thì rửa cũng như không, cho xe vô chuồng lấy vòi nước xịt qua một vòng lấy lệ rồi xong, còn thua em tự rửa ở nhà. Mỗi lần đi bảo dưỡng về là em lại phải tốn nửa giờ cầm chai Sonax với cái khăn để lau nội thất vì tay chân thầy thợ làm dính bẩn dầu mỡ tùm lum...!!!
Vài lời góp dzui với thớt...!!!! kkkkk !!!
Đọc bài của Bác em mới thấy sự chu đáo của Toy, mấy anh kỹ thuật khi leo lên xe mình đều dùng miếng thảm sạch lót phía dưới, còn rữa xe cũng rất OK.

• Like
Reactions: QT75
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Đọc bài của Bác em mới thấy sự chu đáo của Toy, mấy anh kỹ thuật khi leo lên xe mình đều dùng miếng thảm sạch lót phía dưới, còn rữa xe cũng rất OK.
Honda và Toy chất lượng dịch vụ đứng đầu. Riêng em cho dịch vụ Honda số 1 tại Việt Nam. Xe trưng bày trong salon luôn sạch sẽ, không phơi mưa nắng như hãng khác. Tất cả đại lý đều đạt tiêu chuẩn 5s của Honda toàn cầu. Khi bạn bước vào có người mở cửa cuối đầu rất lịch thiệp theo phong cách Nhật. Lái thử luôn có quà mang về. Mua xe của Honda 4-5 năm vẫn có nhân viên chăm sóc hỏi thăm. Và 1 điều em đánh giá rất cao mấu sale của Honda là họ rất khiêm tốn không ca ngợi sản phẩm họ quá lời và dìm hàng đối thủ.