Hạng D
23/5/12
1.942
77.736
113
Giả sử các bác đang muốn mua căn nhà đó, già đang thảo luận nhưng muốn mua theo giá mình mong muốn.

Vậy phương án ( chiêu ) hoặc cách nào để đàm phán giá tốt !

Xin các bác chia sẻ kinh nghiệm thực tế !

( Cái này em ko hỏi chơi đâu ạ, và em xin phép hôm nay ko hỏi thêm câu nào ạ !)
Nếu bác đồng ý thỏa thuận này, ví dụ BĐS đó giá thị trường là 50 tỷ, @Mèo Bố với cam kết nếu bên đó bán 40 tỷ, thì bác cưa lại 4 tỷ cho Mèo Bố, nếu bên đó bán trên 47,5 tỷ cho bác thì @Mèo Bố và đồng bọn giúp bác miễn phí .... nhưng trước khi khớp kèo thì phải cọc 2,5 tỷ (5% giá trị kèo) - dĩ nhiên là cọc được gửi ở ngân hàng với tài khoản đồng sở hữu là bác và Mèo Bố, nếu đồng ý thì inbox cho Mèo Bố.

Ve Chai SG
6/7/09
701
39.391
93
HCM
Nếu bác đồng ý thỏa thuận này, ví dụ BĐS đó giá thị trường là 50 tỷ, @Mèo Bố với cam kết nếu bên đó bán 40 tỷ, thì bác cưa lại 4 tỷ cho Mèo Bố, nếu bên đó bán trên 47,5 tỷ cho bác thì @Mèo Bố và đồng bọn giúp bác miễn phí .... nhưng trước khi khớp kèo thì phải cọc 2,5 tỷ (5% giá trị kèo) - dĩ nhiên là cọc được gửi ở ngân hàng với tài khoản đồng sở hữu là bác và Mèo Bố, nếu đồng ý thì inbox cho Mèo Bố.

đằng í tính cắt phế vụ này bao nhiu pờ xen vậy?

Hạng D
23/5/12
1.942
77.736
113
đằng í tính cắt phế vụ này bao nhiu pờ xen vậy?
Đã nói là chỗ Osers với nhau, không có chuyện tiền bạc gì hết, mình chỉ mong bác @Macheda hiểu là bác Mèo Bố cũng không muốn tiền bạc gì, nhưng anh chị em trong network của Mèo Bố không thể hít thở không khí trời để chống đói được.

Hạng B1
15/9/04
50
693
103
Anh thuê ở nhà kế bên, mỗi ngày qua gõ cửa kiếm chủ nhà hỏi y như trên này đảm bảo muốn mua giá nhiu cũng được.

Hạng D
30/7/13
1.455
17.183
113
Phú Quốc
Chuyện deal giá còn tuỳ thuộc:
  1. Chủ nhà có đang cần tiền gấp hay không.
  2. Thiện cảm giữa chủ nhà và khách

Phát sinh nhiều tình huống nên ...tuỳ cơ ứng biến :p

• Like
Reactions: VHMK and michau83