Hạng B2
25/12/10
298
2.812
93
Sao em phan phà phà mà chả thấy gì. Các bác cứ nghe và để ý quá thì sẽ cảm thấy không ổn.
View attachment 2772233
xe bác chắc là thế hệ mới 6.5 nghe nói là đã fix vụ chòng chành rồi bác. Xe em đời 2018 thì có bị như vậy thật, em ngồi lái còn đỡ chứ hành khách say xẩm mặt mày là có thật luôn. Dạo gần đây thì đi qua ổ gà hay gờ giảm tốc lắc ngang dữ lắm

• Like
Reactions: Poorguy
Hạng B2
25/9/04
344
321
63
55
Ho Chi Minh City
Xe tôi đời 2019 cũng có tình trạng như vậy. Thằng bé ngồi ghế sau kêu sẽ tròn chành lắm may là nó ko bị say xe nhưng chắc ngồi vậy lâu cũng mệt.

• Like
Reactions: teoteo12
Tập Lái
6/9/22
1
3
3
46
Đã bác nào Remap CX5 chưa ạ? Có cho em xin chút cảm nhận ? Làm tại đâu thì tốt và giá cả OK ạ?

Tập Lái
24/4/22
41
36
18
Các Bác cho em hỏi chút, mình vào hãng thay nhớt của hãng thì đi 5.000 km phải thay nhớt, nhưng vừa rồi em có gặp một cửa hàng chuyên độ đồ chơi ô tô, tại đây có bán cả nhớt và dịch vụ thay nhớt cho xe oto, họ giới thiệu với em loại nhớt đi được đến 12.000 km đối với dòng xe mazda nhưng giá chỉ 1,3 triệu/4 lít nhớt. Vậy theo các Bác thì có nên thay loại nhớt này thay cho nhớt trong hãng không vậy các Bác? Em rất mong nhận được chia sẽ từ các Bác. Em xin cảm ơn.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Các Bác cho em hỏi chút, mình vào hãng thay nhớt của hãng thì đi 5.000 km phải thay nhớt, nhưng vừa rồi em có gặp một cửa hàng chuyên độ đồ chơi ô tô, tại đây có bán cả nhớt và dịch vụ thay nhớt cho xe oto, họ giới thiệu với em loại nhớt đi được đến 12.000 km đối với dòng xe mazda nhưng giá chỉ 1,3 triệu/4 lít nhớt. Vậy theo các Bác thì có nên thay loại nhớt này thay cho nhớt trong hãng không vậy các Bác? Em rất mong nhận được chia sẽ từ các Bác. Em xin cảm ơn.
Quan điểm của em:
1. Thay nhớt ngoài hay trong hãng đều được, thậm chí thay ngoài rẻ hơn thay trong hãng tuy nhiên phải biết rõ nguồn gốc xuất xứ hoặc người bán uy tín.
2. Thay nhớt ngoài thì khi cần đi hãng ktra hoặc bảo dưỡng mà mình không thay nhớt của họ và từ chối những phụ gia linh tình thì có thể hãng sẽ ít "thiết tha" với xe mình. Cái này thì em cảm nhận nhé.
3. Thay nhớt 5000km thì thời gian bảo dưỡng định kỳ mình nhớ hơn là đi 12.000km. Một khi không đi thay nhớt thì ít quan tâm đến bảo dưỡng kiểm tra xe nên em chọn thay mỗi 5000km để cho thợ họ kiểm tra tổmg quát xe mình.

• Like
Reactions: anhql