Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Chiều nay có việc ngồi lại chiếc Venza 3.5 đời 2010 của đại ca (chiếc này hồi xưa mình đi mua với đại ca ở salon Thành Danh trên đường Cộng Hoà năm 2010), mới thấy em OB 3.6 của mình ngon phết (chắc do xe mới), cách âm gầm, máy, bánh xe của OB tốt hơn nhiều, còn kính lái thì không so sánh được vì chiếc Venza đã 5 năm nên vẫn nghe rõ tiếng xe máy tương tự như OB, hay là do tai mình thính quá ta?

Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Thêm một vấn đề nữa, mới xuất hiện, vài trăm km đầu độ dằn sốc tương đối dễ chịu, đến giờ khoảng hơn 800km thì đi dg sài gòn cứ như cưỡi ngựa, giống như mỗi ngày giảm sốc nó cứng hơn thì phải.
Bác kiểm tra áp suất lốp chưa!?
có khi mấy ông ẩu, bơm căng để vận chuyển nhưng lúc giao mình lại ko xì bớt về 2,1k nên đi như xe tải.

• Like
Reactions: longfan
Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Chiều nay có việc ngồi lại chiếc Venza 3.5 đời 2010 của đại ca (chiếc này hồi xưa mình đi mua với đại ca ở salon Thành Danh trên đường Cộng Hoà năm 2010), mới thấy em OB 3.6 của mình ngon phết (chắc do xe mới), cách âm gầm, máy, bánh xe của OB tốt hơn nhiều, còn kính lái thì không so sánh được vì chiếc Venza đã 5 năm nên vẫn nghe rõ tiếng xe máy tương tự như OB, hay là do tai mình thính quá ta?

Do xe mới thôi đại ca ơi. Chứ OB 3.6 cũng chả có gì ngon đâu. Khakha

Hạng B1
3/7/15
83
35
18
44
Bác kiểm tra áp suất lốp chưa!?
có khi mấy ông ẩu, bơm căng để vận chuyển nhưng lúc giao mình lại ko xì bớt về 2,1k nên đi như xe tải.
Có vụ này nữa hả? em cứ tưởng phải kiểm tra rồi mới giao chứ, để mai coi thử mới dc, tks bac @THOPHI

Hạng D
9/5/09
3.411
16.180
113
Ob 2.5 hồi đó mấy bác lấy ra xong hết giấy tờ là bi nhiêu?

Hạng B1
3/7/15
83
35
18
44
Hôm nay bảo dưỡng 1000km, nhờ mấy anh kt kiểm tra 4 vấn đề em đề cập ở trên, sau khi nhận lại xe, mọi thứ vẫn "u như kỹ". Túm lại là OB 2.5 nó thế rồi, thôi kệ vậy, dc cái này mất cái kia thôi. Tầm tiền này ko thể mong cầu hơn dc nữa, nhắn nhủ mấy bác muốn cưới OB 2.5 thì phải chấp nhận một số nhược điểm nhỏ xíu này nhé. Bù lại thì khả năng vận hành và cảm giác lái thì hết xãy!

Hạng C
22/5/14
939
48.964
93
4 vấn đề đó mình thấy ko bình thường và ko đáng có ở 1 xe như outback.
Ko hiểu nó là lỗi cá biệt hay hệ thống. Xe cỏ hơn, cùn hơn đều ko bị vấn đề này. Bác chủ thử gặp anh em dùng cùng xe để xem thế nào?
Phải xác định vấn đề nó nằm chỗ nào bằng cách cho vài người đi cùng nghe thử.

Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Mấy cha đó chán chết!
Em nói xe em đi nó kêu mấy chi tiết nhựa. Mấy cha test xe các kiểu cuối cùng nói đâu kêu gì. Hết phim!

• Like
Reactions: N_TK and longfan
Hạng B1
3/7/15
83
35
18
44
4 vấn đề đó mình thấy ko bình thường và ko đáng có ở 1 xe như outback.
Ko hiểu nó là lỗi cá biệt hay hệ thống. Xe cỏ hơn, cùn hơn đều ko bị vấn đề này. Bác chủ thử gặp anh em dùng cùng xe để xem thế nào?
Phải xác định vấn đề nó nằm chỗ nào bằng cách cho vài người đi cùng nghe thử.
Cám ơn bác, cũng đang định hôm nào nhập hội SOG thì mượn mấy ae chạy thử xem có bị giống mình ko. Xe còn bảo hành có dám đụng chạm gì đâu,mấy anh nói sao em nghe vậy (nói gì giờ keke)