Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
manchestervn nói:

manhcuong nói:

Đi xe Toy rồi thì khó thích nghi với Ford lắm bác ơi! Một bên bồng bềnh êm ái, một bên cứng cáp và xóc nẩy mông!  
Bác này xong cái thớt "Fo tun nờ" rồi hay sao lại nhảy vào đây nhỉ. Em nghĩ chắc bác là crazy fan của Toyota. Chả trách doanh số của Toyota vẫn cao ngất mặc dù xe Toyota thì...
Bác nghĩ hay vậy! Em chả phải Fan của bất kỳ Hãng nào cả, chỉ nói lên đặc tính của 2 dòng xe: Ford cứng cáp xóc nẩy nảy, còn Toy mềm ẻo lả xóc bồng bềnh. Người hợp cái này, người khác hợp cái khác, vậy thôi. Thử hỏi bác đã sử dụng được mấy con xe Toy rồi mà phán xét ghê vậy? Không biết vì sao Toy vẫn nhất Thế giới à? Có biết Hãng xe nào được chê ngay trên quê Hương mình không bác? Ford đó!

Hạng B2
24/11/08
198
19
18
Interior nó được như này không bác ?
Thất vọng nặng nề về Focus

quá đẹp rồi bác còn chê gì nữa !

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/7/09
722
385
63
amylvs nói:
Interior nó được như này không bác ?

quá đẹp rồi bác còn chê gì nữa !
Bản này là bản tháng 11/2010 hả bác. Nhìn cool hơn bản 2009

Hạng B2
24/11/08
198
19
18
ngoài chuyện vật liệu hơi dỏm thì em còn không thích màu đen nữa, Ford VN có thể ngâm cứu làm giống màu như Ford Europe chắc cũng
không khó lắm :

Hạng F
5/3/05
8.717
73.252
113
đây
sonroses nói:
Nghe đồn là khoảng từ 33-34K usd , options gồm những thứ này :
<h2>1. Xe sedan 2.0 AT - Tự động 6 cấp ( nghe nói thế chưa thử )
2. Hai túi khí trước
3. CD 6 đĩa
4. Tích hợp một số chứng năng multimedia trên vô lăng
5. Ghế da, ghế lái điều chỉnh điện
7. Nẹp inox toàn xe

8. Vô lăng bọc da
9. Gương điện
10. Lazăng 16 inch
11. Ốp vân gỗ</h2> 12. Cảm biến lùi
Em mới chỉ nhớ có từng đó, ko biết còn thêm gì nữa bác nào nhớ bổ xung thêm nhá. Nghe nói giá trong khoảng từ 33-34 usd

tin đồn mãi mãi là tin đồn, ford có điên mới ra cái xe với giá thế này để... ngắm

với tất cả người dùng bình thường 12 option trên kia thuộc loại phí tiền
với người có hiểu biết quan tâm tới an toàn, họ chỉ cần cái số 2
với người biết tí về máy móc cái số 1 khiến họ quan tâm đôi chút

vậy nên không ai bỏ thêm 5-6K mua cái xe vừa hao xăng vừa bán lỗ vừa bị chê ngay trên đất Mỹ...:D

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
Cái thành kiến của dân Việt quả nhiên là dai dẳng, ngay cả ở những người tưởng chừng như là rành rẽ, hiểu biết, cái huyền thoại Ford tốn xăng, bị chê ở Mỹ ....vv.. tưởng chừng đã qua, thế mà nay vẫn còn bị nhắc nhỡ, việc Focus được ưa chuộng và đoạt bao nhiêu giải thưởng như thế nào ở Châu Âu không hề được nhắc , việc Ford F-series dẫn đầu doanh số ở Mỹ liên tục nhiều năm liền cũng coi như không biết đến, việc Ford đã trở lại dẫn đầu số lượng bán tại Mỹ cũng không biết, người ta chỉ muốn biết chuyện xung quanh mình, trong cái vùng trũng về xe hơi và cứ tưởng là biết cả thế giới.

Tập Lái
14/7/10
32
0
0
Phần CD 6 đĩa theo em thì: em đang đi con Focus, đầu đọc CD em nhận thấy nó cực kỳ kén đĩa (chỉ đọc những đĩa xịn chính hãng thôi, đĩa ghi bị jitter thì tèo) ==> có trang bị CD 6 đĩa cho các anh em VN ta thì cũng như không, em vẫn phải dùng cái cổng AUX để nghe nhạc cho nó lành

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
Jem Bong nói:
Cái thành kiến của dân Việt quả nhiên là dai dẳng, ngay cả ở những người tưởng chừng như là rành rẽ, hiểu biết, cái huyền thoại Ford tốn xăng, bị chê ở Mỹ ....vv.. tưởng chừng đã qua, thế mà nay vẫn còn bị nhắc nhỡ, việc Focus được ưa chuộng và đoạt bao nhiêu giải thưởng như thế nào ở Châu Âu không hề được nhắc , việc Ford F-series dẫn đầu doanh số ở Mỹ liên tục nhiều năm liền cũng coi như không biết đến, việc Ford đã trở lại dẫn đầu số lượng bán tại Mỹ cũng không biết, người ta chỉ muốn biết chuyện xung quanh mình, trong cái vùng trũng về xe hơi và cứ tưởng là biết cả thế giới.
Focus đoạt giải này nọ ở châu Âu, ai cũng biết, nhưng Focus đoạt giải nó khác cái đang bán ở VN. Nếu đem cái đang bán ở VN sang châu Âu, thử xem đoạt giải gì.
Đúng là F150 bán tải bán chạy nhất ở Mỹ (Toy có Tundara cũng hoành tráng lắm), nhưng bác có nhìn thấy F150 ở VN chưa?. Tây thích bơ và bánh mì, VN thích cơm và cà muối, canh rau đay.
Hãng xe nào cũng có mặt mạnh và yếu, e không đề cập Ford và Toy, ai hơn ai, e cũng làm dầu khí, chả dính gì đến sale cho hãng nào, e chỉ nói đơn giản: Ở riêng VN, xe Toy và cơm với dưa cà, Ford là bánh mì bơ, ai thích gì thì ...ăn nấy!
Bác có chê Toy hay khen Ford đến mấy ở trên đây cũng chả thay đổi được cái gì, chỉ mất đoàn kết mà thôi. Thực sự Toy đã đi vào tâm lý của người VN, và Camry đã thành một dòng  xe chuẩn mực cho sự thành đạt, và e thấy cũng không vô lý !
Chúc các bác vui vẻ.

Tập Lái
21/11/09
37
1
8
Cho em ké tí!
Em đang chạy con FF 1.8AT 2007, đăng ký lần đầu 2008. Có vài cảm nhận:
Chủ đầu tiên mua với giá ngót 32.000$ thời đó (hình như là đắt hơn hẳn M3, Civic,... thì phải), sau 2 năm sử dụng 20.000km (có sổ bảo dưỡng, ghi số km rõ ràng) bán lại cho em 400tr (21.000$ cuối năm 2009) - giá này bằng giá với em M3 chạy từ năm 2003 (MT thôi nhé, AT bán với giá 24.000$ đấy - lúc đó em ghiền M3 lắm nhưng giá cao quá em với không tới, vả lại với số tiền đó không kiếm ra được em ngon đành chọn FF)
Sau gần 1 năm sử dụng, gara đòi thu lại em 340-360tr (trong khi em đăng ký trước bạ mất 5%, chính xác là 23,5tr - làm lại bộ ghế da chỗ bác Tám khoảng 8tr, dán kiếng + vô đồ chơi = 8,5tr). Vị chi là 440tr, em mất 80tr.
Cảm nhận xe:
- Bạn em đang sử dụng con Laser 2001, nhưng nội thật nó bằng da (lắp lô da, ghế da,...), còn con FF của em ghế nỉ, đồ xung quanh bằng nhựa rẻ tiền... Em ước gì nội thất của em cỡ con Laser 2001 là em vui lắm...
- Xe em ồn kinh khủng, 10 người ngồi trên xe đều bảo như vậy. Ghế thì cứng như...đá. Chắc Bác Tám may khít quá nên cứng chăng? Ghế sau đứng quá ngồi lâu mỏi lưng... Em làm 1 chuyến Nha Trang, cả tuần phải chở vợ đi mát-xa.
- Ngồi lên xe là cảm giác ù tài. Vừa khởi động máy lên đã nghe ù rồi... Hic
- Xăng thì chấp nhận được 8lit/100km
- Form 2007 vừa già, vừa quê...

Ông anh em ghiền ô tô em quá, vì lần đầu mà, nhưng em không dám để lại vì thấy tội nghiệp ổng, thôi thì để mình chịu vậy.

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
mienhinh nói:
Jem Bong nói:
Bác có chê Toy hay khen Ford đến mấy ở trên đây cũng chả thay đổi được cái gì, chỉ mất đoàn kết mà thôi. Thực sự Toy đã đi vào tâm lý của người VN, và Camry đã thành một dòng  xe chuẩn mực cho sự thành đạt, và e thấy cũng không vô lý !
Chúc các bác vui vẻ.
Bác ớ ! e thích Ford thì e khen Ford, có gì đâu mà mất đoàn kết, cũng giống các bác mê Toy thì cứ khen Toy, có sao đâu, Camry mà chuẩn mực thành đạt cái giề, nó đơn giản chỉ là một cái xe tốt, thế thôi, Ford đã từng SX ra mấy cái xe dở ẹt, bây giờ thấy nó tiến bộ, e vỗ tay một cái , các bác làm gì la lối dữ zậy ???

Nói chung, ta cũng nên lắng nghe thế giới, xem người ta nói gì, nhận xét ra sao ( về xe cộ ), ta chỉ biết đến ta thôi, không thèm biết người ta ra sao thì cái biết của ta cũng chỉ là ếch ngồi đáy giếng , tưởng bầu trời chỉ bằng cái vung.

Last edited by a moderator: