Hạng B1
28/6/10
92
0
6
37
@ Bác vumapu: Bác có năng khiếu về thể loại phê bình thiệt. Em chưa đi FF bao giờ nhưng nhìn nội thất cũng đâu đến nỗi nào, kiểu dáng thì quá ok, vậy mà đọc xong bài của bác ra đường thấy chiếc FF chắc muốn đập luôn quá 
. Không biết 15 bài viết trước của bác có phê bình xe Ford kịch liệt vậy không? [:O]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/8/10
146
4
18
skyline3187 nói:
Sao em thấy đâu bị gì đâu? Ù tai à? ko hề. Em chỉ bị ù tai khi đi lên ... đèo Bảo Lộc chứ em chưa biết ù tai khi đi xe 4B là gì cả? (kể cả xe bús :D).

Em là em phê bình cái độ trễ chân ga của nó. Khoảng 0.5s thôi nhưng đi đường chật thì cứ run như dây thun. Còn lại thì ko chê gì cả. Có điều sao ko làm 5-6 cấp số nhỉ? 4 cấp thấy ... chẳng pro tí nào :D
bác lấy con FF dầu TDCi là có số 6 cấp kép liền

Tập Lái
21/11/09
37
1
8
Em chỉ nói cảm nhận của mình thôi mà bác, em đang căm ghét con xe của mình vì nó làm em ù tai....
Phải chăng bác thích FF 5 cửa? Con sedan nhin quê quê làm sao ấy, mặc dù em là dân quê!
Em cũng chẳng thích TOY mấy vì nội thật cũng chẳng có gì kể cảm con CAM nhập Mỹ, thằng bạn em nhập 5 chiếc đang cho chuyên gia thuê, nhưng phải công nhận rằng dòng TOY bền thật, bạn em có con corrola đời 89 nay vẫn chạy ngon (êm ái hơn con FF của em luôn đấy).
Em thì đang nghía em M6AT, hoặc Mông-đâu bác ạ!

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Em cũng đang dần thay đổi cái nhìn thiển cận về Ford, xét cho cùng bây giờ mục đích chính của rất nhiều người như em là...cảm giác được thỏa mãn chứ không phải giá trị kinh tế lên hàng đầu như xưa nữa. Bà cả em đang đòi có tiền rước thêm 1 con vợ 3 fo-cụt second hand kìa. Mà lương thì có tăng quái đâu, nhà 2 xe làm gì cơ chứ.

Hạng B2
6/8/10
146
4
18
Xe dap nói:
Đúng là trong tháng 11 Ford sẽ ra mẫu focus 4 cửa 2.0AT để thay thế cho mâu 5 cửa 2.0AT,Đặc biệt dòng này sẽ trang bị hộp số 6 cấp Powershift.
con FF dầu TDCi 2.0 cũng ngưng sản xuất luôn hả bác xe độp?

Hạng F
8/8/06
6.456
21.076
113
40
P990i nói:
Xe dap nói:
Đúng là trong tháng 11 Ford sẽ ra mẫu focus 4 cửa 2.0AT để thay thế cho mâu 5 cửa 2.0AT,Đặc biệt dòng này sẽ trang bị hộp số 6 cấp Powershift.
Xe máy dầu vẫn sản xuất bình thường bác ạ.

Hạng B2
6/8/10
146
4
18
Xe dap nói:
P990i nói:
Xe dap nói:
Xe máy dầu vẫn sản xuất bình thường bác ạ.
tưởng ngưng sản xuất thì xe mình thành hàng hiếm:oops:

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.592
3.089
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
tình hình chung của os. Bác nào thích em nào khen em đó, ghét em nào chê em đó. Thôi thì ta thích xe nào ta mua xe đó vậy. Mỗi người mot quan điểm khác nhau.

Hạng B1
1/7/09
86
9
8
tuanle nói:
sonroses nói:
Nghe đồn là khoảng từ 33-34K usd , options gồm những thứ này :
<h2>1. Xe sedan 2.0 AT - Tự động 6 cấp ( nghe nói thế chưa thử )
2. Hai túi khí trước
3. CD 6 đĩa
4. Tích hợp một số chứng năng multimedia trên vô lăng
5. Ghế da, ghế lái điều chỉnh điện
7. Nẹp inox toàn xe

8. Vô lăng bọc da
9. Gương điện
10. Lazăng 16 inch
11. Ốp vân gỗ</h2> 12. Cảm biến lùi
13. Cảm biến gạt mưa và cảm biến đèn tự động, có chế độ auto và off
Em mới chỉ nhớ có từng đó, ko biết còn thêm gì nữa bác nào nhớ bổ xung thêm nhá. Nghe nói giá trong khoảng từ 33-34 usd

tin đồn mãi mãi là tin đồn, ford có điên mới ra cái xe với giá thế này để... ngắm

với tất cả người dùng bình thường 12 option trên kia thuộc loại phí tiền
với người có hiểu biết quan tâm tới an toàn, họ chỉ cần cái số 2
với người biết tí về máy móc cái số 1 khiến họ quan tâm đôi chút

vậy nên không ai bỏ thêm 5-6K mua cái xe vừa hao xăng vừa bán lỗ vừa bị chê ngay trên đất Mỹ...:D
Bác có vẻ hơi tiêu cực thật, xe này chính em đã ngồi vào ở Gara Long Biên hôm mới khai trương, ko hề là tin đồn, còn nó có thành công hay công cũng chờ vào thị trường nữa. Không tin bác cứ chờ xem, đầu tháng 11 sẽ ra, còn so với Altis mới thì nó chắc chắn sẽ rẻ hơn altis 2.0 khoảng 4-5K usd thì may ra mới bán được. Altis 2.0 mới giá cũng phải 38-39 K đó bác.

Hạng B1
1/7/09
86
9
8
vumapu nói:
Em chỉ nói cảm nhận của mình thôi mà bác, em đang căm ghét con xe của mình vì nó làm em ù tai....
Phải chăng bác thích FF 5 cửa? Con sedan nhin quê quê làm sao ấy, mặc dù em là dân quê!
Em cũng chẳng thích TOY mấy vì nội thật cũng chẳng có gì kể cảm con CAM nhập Mỹ, thằng bạn em nhập 5 chiếc đang cho chuyên gia thuê, nhưng phải công nhận rằng dòng TOY bền thật, bạn em có con corrola đời 89 nay vẫn chạy ngon (êm ái hơn con FF của em luôn đấy).
Em thì đang nghía em M6AT, hoặc Mông-đâu bác ạ!
Em ko biết bác đang đi xe gì, nhưng khách quan mà nói Focus cách âm tốt hơn Civic và Altis. Còn tiếng ồn từ lốp có thể giải quyết được nếu ta đổi sang lốp mềm hơn Michelin, tiếng ồn sẽ giảm đi đáng kể. Còn giảm xóc của Focus có cứng hơn Toy và các xe cùng hạng khác nhưng bù lại xe vào cua chắc chắn hơn, ổn định hơn khi chạy ở tốc độ cao, hạ tầng giao thông ở châu âu và thế giới họ tốt hơn mình nên thiết kế nó khác đôi chút. Còn các bác nói Ford ko bền thì hơi nhầm đó, ngày xưa có Mondeo là bị lỗi phần điện,escape lỗi hộp số, đó là những chuyện của quá khứ rồi, giờ các dòng ford cũng có cải tiến nhiều rồi, ko có chuyện ko bền đâu.