Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Thay bố thắng S400

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Đấy, bảo sao dân mình thích Lexus. Có bác gì năm ngoái review con ES350 sau 7 năm sử dụng, về phụ tùng sau 7 năm bác đó chưa thay gì.
Xe Đức thì đi sướng hơn thật nhưng nó không nhẹ đầu. Kể cả đối với những người dư tiền thì nó cũng không nhẹ đầu, đi thằng Lexus nhiều khi không phải vì tiết kiệm mà vì nó bền thật., đi nhẹ cái đầu.
Đi hơn 1 vạn mà thay bố thắng là thật sự...vãi nồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
2/12/16
68
37
18
44
Dvd, CD mà bác xài loại mà dán giấy phía trên thì bị kẹt đĩa là chuyện bình thường mà bác. Chịu khó xài đĩa xịn hay lậu mà in đi bác.!
Ai bảo DC, DVD dán giấy hay bị kẹt đĩa ? cái này là do ổ đọc có kết cấu dỏm. Nói thật tình kỹ thuật điện tử thằng Đức chẳng bằng thằng Nhật đâu. Nó cũng đặt hàng cho các nhà máy sản xuất đầu đọc đĩa ở Nhật, Hàn , Taiwan làm. Đợt tò mò tháo đĩa ra coi , thấy đầu đọc là hàng gia công của thằng Lite-on đấy.
Nó mà không bảo hành, bác kiện chết bỏ cho em .

Hạng B1
2/12/16
68
37
18
44
Thì minh đã châp nhận kg bh cái phần bi ket đia rôi.nhung phần tiêng của radio.va usb.bô nhớ trong bị mất hêt tiếng thi phai bh cho minh cái đó chứ.vi kẹt đĩa đâu có liên quan gi đến phần tiếng đâu
Nó mà không bảo hành, bác kiện chết bỏ cho em. Chuyện kẹt đầu đĩa liên quan gì đến bộ phận truyền tín hiệu.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Ai bảo DC, DVD dán giấy hay bị kẹt đĩa ? cái này là do ổ đọc có kết cấu dỏm. Nói thật tình kỹ thuật điện tử thằng Đức chẳng bằng thằng Nhật đâu. Nó cũng đặt hàng cho các nhà máy sản xuất đầu đọc đĩa ở Nhật, Hàn , Taiwan làm. Đợt tò mò tháo đĩa ra coi , thấy đầu đọc là hàng gia công của thằng Lite-on đấy.
Thằng làm oto nó chỉ làm khung gầm và máy thôi chứ bác ơi. Còn đâu đi thuê thằng khác làm hết mà bác.

Hạng B2
25/2/16
139
219
43
52
Tp Hồ Chí Minh
Hehehehe, bác này vui tính thật ....
Việc thuê các hãng khác sản xuất một số linh kiện là chuyện rất bình thường mà bác. Vì trong một chiếc xe hơi (loại thường thôi) cũng đã có đến hàng chục ngàn linh kiện khác nhau. Không có hãng xe hơi nào có thể sản xuất toàn bộ các linh kiện của xe hơi cả.
Thêm nữa, việc thuê các hãng khác sản xuất linh phụ kiện là để chuyên môn hoá nhằm giảm chi phí sản xuất, giảm giá thành xe .....
Về kỹ thuật điện tử, chưa có so sánh nào mang tính khoa học để đánh giá kỹ thuật điện tử của Đức thua Nhật cả ....,

Về ổ đĩa, với những đầu đĩa chất lượng cao, khoảng cách từ mặt đĩa tới mắt đọc là rất nhỏ. Vì vậy, với những đầu đĩa xịn, cần sử dụng loại đĩa có chất lượng cao (chất liệu của đĩa). Vì với loại đĩa chất lượng kém, bề mặt đĩa không phẳng, chất liệu nhựa không tốt, nên sau thời gian ngắn thì đĩa sẽ bị biến dạng, gây cong vênh, nên khi đưa vào đầu đĩa (xịn) thường bị vấp hoặc không đọc được.
Với những đầu đĩa kém chất lượng, thì khoảng cách từ mặt đĩa tới đầu đọc lớn hơn, nên ít bị vấp đĩa hơn, đĩa cong vênh ít vẫn có để đọc được. Tuy nhiên chất lượng âm thanh và hình ảnh không cao ...
Không tin, bác có thể thử các đĩa cong vênh không đọc được bởi những đầu đĩa xịn, nhưng đưa vào đầu Tiến Đạt hay đầu TQ thì vẫn đọc phà phà .....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
1/11/12
1.050
432
83
Xe em mới chạy hơn 1 năm ( khoảng hơn 1,5 vạn km ) mà xe đã báo thay bố thắng, vào hãng check báo thay cả 4 bánh. Sao phải thay nhanh thế các bác nhỉ, các bác tư vấn giúp em nhé, thanks !
bảo thay cả nhưng chưa chắc bác! trên xe mình có cảm biến báo mòn mà! với lại bác có thể tự kiểm tra được. trên má thắng nào cũng có rãnh! cứ hết cái rãnh đó là mình thay thôi bác

Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Đấy, bảo sao dân mình thích Lexus. Có bác gì năm ngoái review con ES350 sau 7 năm sử dụng, về phụ tùng sau 7 năm bác đó chưa thay gì.
Xe Đức thì đi sướng hơn thật nhưng nó không nhẹ đầu. Kể cả đối với những người dư tiền thì nó cũng không nhẹ đầu, đi thằng Lexus nhiều khi không phải vì tiết kiệm mà vì nó bền thật., đi nhẹ cái đầu.
Đi hơn 1 vạn mà thay bố thắng là thật sự...vãi nồi.

ES thì dòng ngang C chứ có gì đâu mà hư bác. Cũng như 3 series với C thôi. Có hư hỏng gì đâu. Chẳng qua chăm bảo dưỡng cho đàng hoàng tí thì đi ngon thôi bác đều Merc S thay bố em khiếp quá :(