Tập Lái
9/7/12
18
13
3
40
Saigon
Em cũng đang định thay cặp fa cho em Forte và có thể xử luôn cặp cos. Các bác tư vấn cho em thì nên thay loại nào giá cả phải chăng chất lượng vừa phải. Được thì pm em cái giá.

Em cũng đang định thay cặp fa cho em Forte và có thể xử luôn cặp cos. Các bác tư vấn cho em thì nên thay loại nào giá cả phải chăng chất lượng vừa phải. Được thì pm em cái giá.
Da, với fa cho Forte thì bác có thể dùng H1 Lumileds là loại led headlight sáng nhất hiện để thay cho bóng halogen zin, còn với bên cos thì bác có thể lắp cặp bi xenon là cho ánh sáng hiệu quả nhất. Hoặc tiết giảm chi phí thì bác cũng có thể dùng Lumileds H7 cho đèn cos, nhưng với Lumileds thì cos dẽ chói hơn bình thường đó bác. Thông tin chi tiết em gởi sang pm, bác xem giúp em nhé.

Hạng D
26/6/15
3.381
21.248
113
52
TP HUẾ
Hiện nay bên mình có hàng Lumileds Philips LED thay thế cho bóng halogen các loại xe dùng bóng thông dụng như H1, H4, H7, H11... Ánh sáng hơn tất cả các loại led khác trên thị trường và sáng hơn đèn xenon nhé. Loại 4000k cho án sáng trắng vàng, 6000k ánh sáng trắng thời trang.
Cho minh giá cặp bóng led pha lắp cho camry đời 1988 nhé nan

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NovaTech.vn
Hôm vừa rồi bác hỏi thì hôm qua em có câu trả lời cho bác luôn nè, Kia K3 thay bóng pha zin Halogen bằng bóng led Headlight Cree. Led này nó đã sáng như vậy thì led Philips còn sáng cỡ nào nữa đây.

Úi, giờ nhìn lại bài này mới để ý mình lắp led từ đầu tháng 11 năm 2014 luôn ah, cũng gần ngót 1 năm rồi. Nhanh thật.:3dgoidien:

Hạng B2
26/7/10
373
132
43
51
TPHCM
Các bác cho em hỏi có bóng LED sáng vàng 4300k, 4500 lumens hoặc hơn, có 2 chân COS và pha để lắp trên chóa đèn pha Santa Fe? (Khi đường tối thì bật thêm đèn COS LED luôn, không chói mắt xe đối diện). Cám ơn

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Các bác cho em hỏi có bóng LED sáng vàng 4300k, 4500 lumens hoặc hơn, có 2 chân COS và pha để lắp trên chóa đèn pha Santa Fe? (Khi đường tối thì bật thêm đèn COS LED luôn, không chói mắt xe đối diện). Cám ơn
Dạ bên em có loại đó nhé bác.
Ý bác là khi mở cos thì cos chính và 2 tim bên pha sẽ sáng ở tầm thấp, khi đá pha thì ánh sáng cao hơn thành pha đúng ko ạ? Bên em đã làm mấy xe như vậy rồi ok ạ.

• Like
Reactions: huynie
Chóa đèn fa có thiết kế là cho ánh sáng fa bác ạ, Còn chóa đèn dùng chung cos fa có thiết kế khác nữa. Với chóa đèn fa thì bác không thể làm vừa cos vừa fa được. Cái này thì không phụ thuộc vào bóng mà phụ thuộc vào thiết kế chóa phản xạ rồi. Tùy vào chức năng mỗi đèn mà có thiết kế khác nhau. VD : chóa cos của Forte dùng bóng H7, chóa fa của Santa Fe 2015, cũng dùng bóng H7. Cùng 1 loại bóng, nhưng lắp vào Forte là ra cos, còn lắp vào Santa Fe là ra fa. Đó là về cấu tạo của từng loại chóa phản xạ. Còn thực tế nếu bác muốn lắp thì sẽ có phương án lắp, nhưng hiệu quả như thế nào thì bác phải thử và test trực tiếp thì bác mới cảm nhận được hiệu quả. Vì em thấy bác rất quan tâm đến người đi đối diện qua yêu cầu không làm chói mắt xe đối diện.
- Nếu bác là dân kĩ thuật, am hiểu về cấu tạo và nguyên lí hoạt động, thì bác sẽ hình dung được ngay.thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: huynie