Tập Lái
18/1/15
4
7
3
44
Tp. HCM
www.phanmemvang.com.vn
Chào các bác,
Em đang dùng con Ecosport, nói chung là tạm ổn. Nay có 1 số thắc mắc này nhờ các bác tư vấn giúp:

1. Tấm kính cửa sổ trời bị nứt, nhìn nó rạng ra từ mảng (do đậu xe ở đâu rồi bị ai đó ở trên ném đồ nặng xuống). Em thay ở đâu được, giá bao nhiêu?
2. Kính xe hôm trước chạy trên cao tốc SG-Trung Lương bị 1 viên đá văng vào trực tiếp làm nứt 1 miếng nhỏ. Em nghe nói nên đi dán lại, chỗ nào làm được ạ?
3. Miếng che bánh xe-cua phía sau bị thằng nào tháo mất. Nếu mình để nguyên như vậy thì có nguy cơ bị tháo luôn bánh xe-cua không? Còn nếu thay thì thay ở đâu, giá bao nhiêu?

Xin cảm ơn các bác!

Attachments

• Like
Reactions: toanvs
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Chào các bác,
Em đang dùng con Ecosport, nói chung là tạm ổn. Nay có 1 số thắc mắc này nhờ các bác tư vấn giúp:

1. Tấm kính cửa sổ trời bị nứt, nhìn nó rạng ra từ mảng (do đậu xe ở đâu rồi bị ai đó ở trên ném đồ nặng xuống). Em thay ở đâu được, giá bao nhiêu?
2. Kính xe hôm trước chạy trên cao tốc SG-Trung Lương bị 1 viên đá văng vào trực tiếp làm nứt 1 miếng nhỏ. Em nghe nói nên đi dán lại, chỗ nào làm được ạ?
3. Miếng che bánh xe-cua phía sau bị thằng nào tháo mất. Nếu mình để nguyên như vậy thì có nguy cơ bị tháo luôn bánh xe-cua không? Còn nếu thay thì thay ở đâu, giá bao nhiêu?

Xin cảm ơn các bác!
Các hạn mục của bác toàn loại khó, chắc phải vào hãng rùi, mà bác ko có bao hiem àh. Kính lái bị đá văng e khuyên bác nên thay chứ vá víu chỉ là đi tạm thôi ko xài lâu dài được.
Nếu muốn vá bác search glassweld ngoài hn ấy ( họ hay vào saigon thi công theo lịch đặt hẹn trước ).
Hộp che bánh sau thì bác hỏi mấy bác phụ tùng ngoài ha noi xem co hàng ko nhé

Tập Lái
23/11/16
3
0
1
40
ốp bánh sau trong hãng 8mil8, bạn ra khu Ký Con kiếm rẽ hon tầm 3,3 den 4mil. ko giống màu thì sơn lại khoảng 500k.

Hạng B2
24/10/16
162
64
28
36
xeotohcm.com.vn
Chào các bác,

Xin cảm ơn các bác!
Đồng ý với quan điểm của Bác vuducduydg
Kính chắn gió thì nên thay luôn, đừng vá víu, rất nguy hiểm.
Cửa sổ trời muốn an tâm thì vào hãng, không thì ra các sr ngoài cũng có nhưng còn chất lượng thì ...chưa biết.
Nắp hộp chứa lốp dự phòng của Eco giờ đang là hàng HOT hay sao á, khách của em cũng bị 2 vụ tương tự. Tiết kiệm thì mua ở ngoài, bác search GG sẽ ra, giá tầm 1500k - 4000k tùy vật liệu.
Chúc bác lần sau may mắn hơn và cẩn thận hơn.