Tập Lái
10/4/21
27
7
3
38
Tks bác đã reply. Vậy là cái vụ láp coi như tìm đc bệnh, chỉ chờ thay chụp bụi là xong.
Còn cái vụ kêu kẹt kẹt ở Vô lăng là cũng hết luôn rồi hả? Trước đó do bị thước lái không thẳng nên kêu phải ko?
Vụ cảm biến nhớt, giờ thay mới lại phải tháo các-te nhớt rồi lúc lắp vô lại thay gioăng các-te mới hả? Cảm biến nhớt thường nó nằm trong các-te mà.
*Mà sao trước đó không thấy có vụ hư cảm biến nhớt. Thợ kiểm tra sao mà biết hư? do cắm máy chẩn đoán báo hư hay sao?
Lỡ đâu chỉ do đứt dây tính hiệu cảm biến hoặc hư giắc cắm thì sao?
cám ơn bác bỏ thời gian trả lời bài:
1. ko phải bị thước lái, bị vô lăng nó gắn vào bị lẹch bác sáng nay đã fixx rồi( thấy chưa hài lòng lắm, tạm thôi bác)
2. cái vụ cảm biến tự nó phán chứ em cũng ko rành bác ( nghi là nó phán bừa, bên auto ben giờ em chạy rồi), nói thật em bít thông tin cuzng nhờ bác phản hồi, kiểm tra cái nút gạt ngang nó báo thiếu +1l, teong khi đổ gân 6.5l bác, bên đó phán bị hư cảm biến ( em thấy ko chuyên nghiệp lắm, trong quá trình theo dõi họ làm, kiểu cố tình kiếm bệnh xe hơn là tư vấn cho hách, nãn)
chỉ mong đứt dây cảm biến nối lại như bác nói, bác có chỗ nào giúp e cái, hehe, mời bác buổi cơm gà xối mỡ trưa, hehe

• Like
Reactions: Phuonghaus
D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.538
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
cám ơn bác bỏ thời gian trả lời bài:
1. ko phải bị thước lái, bị vô lăng nó gắn vào bị lẹch bác sáng nay đã fixx rồi( thấy chưa hài lòng lắm, tạm thôi bác)
2. cái vụ cảm biến tự nó phán chứ em cũng ko rành bác ( nghi là nó phán bừa, bên auto ben giờ em chạy rồi), nói thật em bít thông tin cuzng nhờ bác phản hồi, kiểm tra cái nút gạt ngang nó báo thiếu +1l, teong khi đổ gân 6.5l bác, bên đó phán bị hư cảm biến ( em thấy ko chuyên nghiệp lắm, trong quá trình theo dõi họ làm, kiểu cố tình kiếm bệnh xe hơn là tư vấn cho hách, nãn)
chỉ mong đứt dây cảm biến nối lại như bác nói, bác có chỗ nào giúp e cái, hehe, mời bác buổi cơm gà xối mỡ trưa, hehe
Nếu máy chẩn đoán không báo hư cảm biến, thợ không kiểm tra thông mạch dây tín hiệu thì không thể phán thế đc. Chắc chắn là phán bừa

• Like
Reactions: Caohiep
Tập Lái
10/4/21
27
7
3
38
Nếu máy chẩn đoán không báo hư cảm biến, thợ không kiểm tra thông mạch dây tín hiệu thì không thể phán thế đc. Chắc chắn là phán bừa
nếu không còn gara uy tín chắc phải mang hãng cho nó vật vã ra thôi bác, vào đấy em thấy giống như chuẩn bị tinh thần các kiểu. kkkk

• Sad
Reactions: D23
Tập Lái
10/4/21
27
7
3
38
Chỉ biết chúc bác may mắn
các cao thủ không thấy xuất hiện bác nhể, trong phim kiến hiệp thường những khúc này hay có các cao nhân giúp đỡ, phải vậy ko ta?, hehe

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.189
113
Pháp
Em ở Đức, ko rành gara ở nhà bác ơi.
Chụp bụi thì đơn giản, ra chỗ nào cũng làm đc.
Còn cảm biến thì bác nên vào hãng, có phụ tùng tử tế. Thay xong còn phải xóa lỗi, cho máy học lại nên có máy chẩn đoán của hãng là tốt nhất
Vậy cứ mua các máy các đầu cắm, dây cắm ODB2 đi bác, về VN cứ check lỗi lấy tiền (nhớ đừng sửa gì nha) ... Điều nầy nói gì nhỉ ? .. Thân bác

chào bác
- hôm nào mời bác cf nha

OK, có điều đợi chắc đến 2023 lận vì em chưa chích ngừa, với lại chẵng có máy bay mà bay

Tập Lái
10/4/21
27
7
3
38
Vậy cứ mua các máy các đầu cắm, dây cắm ODB2 đi bác, về VN cứ check lỗi lấy tiền (nhớ đừng sửa gì nha) ... Điều nầy nói gì nhỉ ? .. Thân bác

OK, có điều đợi chắc đến 2023 lận vì em chưa chích ngừa, với lại chẵng có máy bay mà bay
chắc đoán bác ở vùng phia bắc thân yêu tổ quốc!
bác hay vào sg ko

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.538
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Nhiều khi chỉ do đứt dây hoặc chạm mass, máy chẩn đoán nó chỉ gợi ý thôi.
Mình cứ thế báo khách thay đồ tùm lum, người ta đánh cho anh ơi