Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Mình cũng mới thay 4 cái Mic cho con Cerato của mình. Tuyển lại được 2 cái lốp mới chạy được 30k (Kumho). Bác nào cần thì alo qua mình lấy nhé.

DT: 0913 một sáu sáu 858

Thanks

Hạng C
30/8/06
634
202
43
VNH South
Xe_chuong_ga II nói:
Như các bác chạy Kia Forte đã biết, xe ồn và xóc như thế nào….Lốp xe nguyên bản Goodyear quá cứng, sau 20K km em quyết định thay cho vợ 2 bộ cẳng mới. Loại lốp em chọn mua là Michelin Primacy 3 st. Tổng thiệt hại hết 11 triệu cho 04 lốp 215/45R17.
Lắp vào xe nhìn nó thế này ạ:

Về hình thức thì em thấy không đẹp, không “vuông thành sắc cạnh” như lốp Goodyear, không có Rim Protector (viền cao su ôm sát – bảo vệ mép mâm) như Goodgear, nhìn tổng thể lốp Michelin nó cứ tròn tròn thế nào ấy….
Tuy nhiên cảm giác lái xe và độ ồn/xóc cải thiện rất rõ rệt. Tay lái nhe hơn và có cảm giác dẻo, không bì bì như lốp cũ. Tiếng ồn lốp giảm rất nhiều, đi đường dài đỡ mệt hẳn….Độ xóc/lằn nhằn từ mặt đường đưa lên xe cũng giảm rất nhiều, cảm giác xe chạy êm ái, nhẹ nhàng. Vào cua và phanh rất tốt. Em chưa có điều kiện chạy đường ướt, vì đang mùa khô.....
Độ mòn của lốp thấy ok, sau ~1000km nó như thế này ạ: (Em chụp cạnh ngoài của lốp trước, bên trái – lốp sau hầu như không thấy mòn)

Sơ bộ em thấy rất hài lòng với bộp lốp mới, để xem sau 10K km nó sẽ như thế nào?

Các bác có ý định thay chân cẳng cho Kia Forte hãy mạnh dạn chơi loại này, em thấy đầu tư rất hiệu quả đó ạ.
Em đang định thay cho v2, giá 2t6/e.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
mc claren nói:
Xe_chuong_ga nói:
Hay bác thử loại Bidgestones Turanza GR100 mới tinh xem sao???
E đang tìm hiểu loại này, nghe nói la san pham mới
Tiền bối của nó là GR80 và GR90 cũng êm lắm đó bác….Nói chung các hãng đều có các dòng lốp nhắm tới các mục tiêu khác nhau, GR100 cũng sẽ êm và cũng sẽ gặp các vấn đề như Primacy thôi….Hía hía, không có cái gì mà “được tất” cả….Chơi luôn đi bác, các thương hiệu hàng đầu khỏi phải lo….

Tập Lái
16/5/14
14
0
1
40
O Vung Tau minh co quen voi garage Rong Viet so 7c Le Hong Phong. may moc rat chuan. Cac bac cu den tham quan va xem thu quy mo cac bac nhe. Vi minh da den xem that su rat la dung chuan quoc te.

Hạng B1
21/5/14
76
5
8
29
Mấy em Michelin thì đảm bảo rồi , bác chạy 10K km thì nên đi đảo vỏ lại nhé ! Như vậy sẽ giúp vỏ mòn đều hơn, độ bền của vỏ sẽ cao hơn đó.
Em Míc này rất tốt nhưng có điểm bác cần lưu ý như sau !
Bác chạy thời gian lâu rồi thì phải kiểm tra chất lượng vỏ vì gai của Míc sẽ ít mòn lắm mà thay vào đó nó sẽ cúng lại, cứng như e gút - zia ấy ! Bác tưởng còn ngon mà cứ chạy là cẩn thận - Bùm - đó !
Thân !

Status
Không mở trả lời sau này.