Tập Lái
18/1/11
1
0
0
các bác cho hỏi em đang chạy xe everest . chạy được 1050 cây đầu em đi thay nhớt ,tên thay nhớt quên đậy nắp nhớt :mad:
chạy được 300 km em mới phát hiện ra..............thiếu mất 1,5 lit nhớt
bọn sg ford làm ăn ẩu tả vô cùng
các bác cho hỏi xe có bị gì không ạ????:mad:.
bọn nó chỉ châm nhớt bảo là cứ chạy xe có gì thì mang lên thái độ thì vô trách nhiệm

các bác cho em hỏi là nhớt xe everest dung tích là bao nhiêu vậy?????

thank các bác

Last edited by a moderator:
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Chán
Chắc là máy móc nhớt văng lung tung, thông cảm với bác, xe mới tinh mà bị vậy cũng bực thật, làm ăn kiểu này thì chắc từ từ mất hết khách, e cảm thấy thợ của Ford tay nghề yếu quá

Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Cũng còn chạy đc thì chưa sao đâu bác ơi,nhưng phải thay nhớt lại thêm lần nữa,nhưng nhớ lần này phải đậy nắp nhớt và siết ốc nhớt cạcte cho kĩ nhá.

Hạng D
25/11/09
4.271
16
38
CADIVI
Chắc nhớt văng tùm lum trong khoang máy hả bác , nhớ rửa liền chứ để lâu bám bụi dơ lắm

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Àh nhân tiện bác bị như vậy em cũng kể chuyện của em luôn. Số là xe của em bị chỉnh đèn Cos không đúng, đèn ngỏng lên, chói mắt xe đối điện, em mang xe vào City Ford Bà Rịa nhờ thợ chỉnh giúp. Mấy bác loay hoay chỉnh mãi không xong, 1 bác cầm cái đuôi đèn pha xoay xoay trong lúc nó đang sáng, làm chạm chập gì đó, đèn tắt ngúm, thế là các bác ấy phán đứt dây điện gì đó rồi.....Em thì không tin như vậy, mấy chú loay hoay hoài đèn hổng chịu sáng, gọi cả tổ trưởng kỹ thuật gì đó cũng không xong....Em tức quá mở hộp cầu chì, xem sơ đồ rồi rút ngéo cái cầu chì của đèn pha bên phải ra.....cầu chì cháy mất tiêu còn đâu mà đèn sáng......Mấy bác thợ hơi bị quê, lấy cầu chì mới gắn vào, đèn sáng, em chạy xe về....chẳng được gì ngoài nỗi bực mình.....Xem ra thợ trong mấy đại lý ủy quyền của Ford Việt Nam có vấn đề.....

Hạng B2
9/1/09
392
16
18
Bạc Liêu.
:D Mấy cái chỉnh đèn cỏn con vậy sao Bác không tự làm cho rồi. Đem đi chi cho mất time và mang cục tức vào người.

Hạng B2
18/11/10
231
2
0
37
ALEX8203 nói:
các bác cho hỏi em đang chạy xe everest . chạy được 1050 cây đầu em đi thay nhớt ,tên thay nhớt quên đậy nắp nhớt :mad:
chạy được 300 km em mới phát hiện ra..............thiếu mất 1,5 lit nhớt
bọn sg ford làm ăn ẩu tả vô cùng
các bác cho hỏi xe có bị gì không ạ????:mad:.
bọn nó chỉ châm nhớt bảo là cứ chạy xe có gì thì mang lên thái độ thì vô trách nhiệm

các bác cho em hỏi là nhớt xe everest dung tích là bao nhiêu vậy?????

thank các bác
đúng ra các bác thợ phải tháo nhớt cũ của bác ra kiểm tra cặn nhớt, nếu không có cặn kim loại thì còn may,nếu có cặn kim loại là mấy chú chắc sẽ chuyển công tác mới vì tội cẩu thả này... vì khi không đậy nắp như thế rất có thể có mấy vật thể lạ nó lạc vào thì máy của bác...
toi ngay!!! nguy hiểm thế mà sao mấy bác thợ chỉ châm thêm nhớt vậy...!!??

Hạng B2
19/1/11
113
0
0
37
thể tích nhớt vào khoản 7L nên mất 1,5L cũng hok có vấn đề gì, Everest gầm cao nên hy vọng không có cái gì rớt vào ấy, lần sau bác nhơ check lại khi nhận xe nhé...