Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Em nghĩ tốt nhất các bác tự mua nhớt về và đem ra gara thay cho chắc vì nhớt mình mua mình biết chất lượng và phẩm cấp thế nào.
Các bác nên biết là cũng nhớt 5W-30 nhưng nó có loại bán tổng hợp và loại tổng hợp nhé, và nếu là bán tổng hợp thì 5000km phải thay trong khi tổng hợp thì 10.000km mới thay. Nhiêu đó thôi là con xe các bác bị ảnh hưởng đến thế nào rồi.
Xe mua cũ thì phải chịu chứ xe mới mà roda thì nhớt là yếu tố cực kỳ quan trọng ảnh hưởng đến việc hoạt động bền bỉ của máy xe về lâu dài.

P/S: Xe em xài Motul Tổng hợp 5W-30 thấy nhẹ máy và ít nóng hơn Castrol 5W-30 bán tổng hợp.

Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113
Em nghĩ tốt nhất các bác tự mua nhớt về và đem ra gara thay cho chắc vì nhớt mình mua mình biết chất lượng và phẩm cấp thế nào.
Các bác nên biết là cũng nhớt 5W-30 nhưng nó có loại bán tổng hợp và loại tổng hợp nhé, và nếu là bán tổng hợp thì 5000km phải thay trong khi tổng hợp thì 10.000km mới thay. Nhiêu đó thôi là con xe các bác bị ảnh hưởng đến thế nào rồi.
Xe mua cũ thì phải chịu chứ xe mới mà roda thì nhớt là yếu tố cực kỳ quan trọng ảnh hưởng đến việc hoạt động bền bỉ của máy xe về lâu dài.

P/S: Xe em xài Motul Tổng hợp 5W-30 thấy nhẹ máy và ít nóng hơn Castrol 5W-30 bán tổng hợp.
Xe còn trong hạn bảo hành, thay nhớt bên ngoài lỡ có trục trặc gì em sợ hãng nó không chịu bảo hành thì sao bác ?

Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113
Xe em đợt thay nhớt đầu tiên sau 1.000 hãng vẫn còn dùng Total Quartz 9000. Bây giờ không dùng nữa tiếc quá

Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com

Bác mua nhớt ở đâu vậy, cho em địa chỉ nhé, em ở saigon. Còn lọc nhớt bác mua ở đâu ? Em đang tính thay nhớt và lọc nhớt luôn.

Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113

Motul tổng hợp 5W-30 bác đang dùng giá cả thế nào ạ ?

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Motul tổng hợp 5W-30 bác đang dùng giá cả thế nào ạ ?
Giá chỉ trong tầm 550.000đ/cal 4L bác ah. Nếu bác muốn giá tot hơn thì chờ tháng sau em other thêm cho bác luôn thì rẻ hơn nữa.
Bảo hành xe em nghĩ không ảnh hưởng vì nhớt mình mua hàng chính hãng và nó chịu trách nhiệm mà, đâu mua trôi nổi thị trường đâu.

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Xe em CR-V HDSD là loại nhớt 0W20 sao em vào hảng 3 lần đều thay nhớt Phuy 5W30 và thêm phụ gia. Như vậy họ thay không đúng loại nhớt như sách HDSD thì có ảnh hưởng gì đến động cơ không các Bác. Thanks

Hạng B1
2/7/16
90
30
28
Em đang định vài ngày nữa mang ra ĐĐT Quận 2 ( gần nhà ) bảo dưỡng 10.000 mà nghe các bác nói vậy sao thấy ngại quá
Mình mới ghé DDT bảo dưỡng 60 000 km. Đưa xe vào có người nhận liền, 1h30 là lấy xe ra. Mình đặt trước, ngoài bảo dưỡng có làm nhờ kiểm tra vài thứ, thấy cũng ok. Chỉ có điều là rửa xe thì còn bẩn lắm, rửa sơ thôi, bác muốn sạch phải ra ngoài rửa lại.

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113
Giá chỉ trong tầm 550.000đ/cal 4L bác ah. Nếu bác muốn giá tot hơn thì chờ tháng sau em other thêm cho bác luôn thì rẻ hơn nữa.
Bảo hành xe em nghĩ không ảnh hưởng vì nhớt mình mua hàng chính hãng và nó chịu trách nhiệm mà, đâu mua trôi nổi thị trường đâu.
- Có đúng là nhớt tổng hợp không bác vì so sánh em thấy giá đó rất hạt dẻ so với các loại nhớt tổng hợp khác ( Mobil Gold, Total Quartz 9000 hai loại này em đã dùng qua ) . Em vẫn ngại thay nhớt ngoài vì còn trong hạn bảo hành, chứ hết bảo hành mà trong hãng không có nhớt tổng hợp là em ra ngoài thay ngay.
- Em đã hỏi thì CVDV của đại lý xác nhận là nếu thay nhớt ngoài ( dù phẩm cấp cao hơn nhớt do hãng khuyến cáo ), nếu có trục trặc gì sẽ không được bảo hành, mặc dù trên can nhớt của hãng GM cũng do Total gia công