Hạng D
21/10/14
1.719
3.688
113
Mình mới ghé DDT bảo dưỡng 60 000 km. Đưa xe vào có người nhận liền, 1h30 là lấy xe ra. Mình đặt trước, ngoài bảo dưỡng có làm nhờ kiểm tra vài thứ, thấy cũng ok. Chỉ có điều là rửa xe thì còn bẩn lắm, rửa sơ thôi, bác muốn sạch phải ra ngoài rửa lại.
Em đã ra ĐDT bảo dững 10.000 km, em cũng hẹn trước, hài lòng với dịch vụ và thái độ của nhân viên ở đây, chỉ không hài lòng việc không có loại nhớt mình thích ( nhớt tổng hợp ) . Em không rửa xe, mà mang về tự rửa

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
- Có đúng là nhớt tổng hợp không bác vì so sánh em thấy giá đó rất hạt dẻ so với các loại nhớt tổng hợp khác ( Mobil Gold, Total Quartz 9000 hai loại này em đã dùng qua ) . Em vẫn ngại thay nhớt ngoài vì còn trong hạn bảo hành, chứ hết bảo hành mà trong hãng không có nhớt tổng hợp là em ra ngoài thay ngay.
- Em đã hỏi thì CVDV của đại lý xác nhận là nếu thay nhớt ngoài ( dù phẩm cấp cao hơn nhớt do hãng khuyến cáo ), nếu có trục trặc gì sẽ không được bảo hành, mặc dù trên can nhớt của hãng GM cũng do Total gia công
Bác gọi hỏi Hồng Cường hiện đang bán Motul 5W-30 này đó bác.

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Cám ơn bác, giá quá tốt cho nhớt tổng hợp
Vâng, xe em từ sau khi xả nhớt zin theo xe là sài loại này đến giờ. Máy nguội buổi sáng đề lên nghe là êm ru liền ;) khác xa với Castrol 10W-40 hồi xưa em dùng cho Cap cũ.

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
- Có đúng là nhớt tổng hợp không bác vì so sánh em thấy giá đó rất hạt dẻ so với các loại nhớt tổng hợp khác ( Mobil Gold, Total Quartz 9000 hai loại này em đã dùng qua ) . Em vẫn ngại thay nhớt ngoài vì còn trong hạn bảo hành, chứ hết bảo hành mà trong hãng không có nhớt tổng hợp là em ra ngoài thay ngay.
- Em đã hỏi thì CVDV của đại lý xác nhận là nếu thay nhớt ngoài ( dù phẩm cấp cao hơn nhớt do hãng khuyến cáo ), nếu có trục trặc gì sẽ không được bảo hành, mặc dù trên can nhớt của hãng GM cũng do Total gia công
Bác không thấy ngay trên nắp nhớt của xe nó in chình ình "5W-30" mà háng nó cứ đổ ào ào 10W-40 vào à => nhớt phẩm cấp thấp hơn yêu cầu của xe nhưng là của háng nên sẽ vẫn bảo hành trong 3 năm đầu, chỉ không bảo hành từ năm thứ 4 vì lúc đó cái máy xe nó mới xìu xìu ển ển chạy hết nổi rồi..kkk

• Like
Reactions: meocon07
Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Em đang định vài ngày nữa mang ra ĐĐT Quận 2 ( gần nhà ) bảo dưỡng 10.000 mà nghe các bác nói vậy sao thấy ngại quá
Ngại gì bác, có điều thay nhớt thì bác hỏi kỹ trước khi thay thôi.
Bữa trước mình phàn nàn vụ thay không đúng, bữa sau DDT gọi lại báo đã có nhớt 5W-30, hẹn giờ ra thay miễn phí, 1 tiếng là xong.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào các bác. bên em chuyên sửa chữa, bảo trì các dòng xe, hiện bên làm sử dụng nhớt KIXX được nhập từ hàn quốc, Kixx là nhớt được các hãng xe nổi tiến như Volkswagen, BMW,... sử dụng, KiXX 5W30 là loại nhớt tổng hợp hoàn toàn Full Synthetic chạy 10.000km

Thay nhớt tại Đông Đô Thành.

Thay nhớt tại Đông Đô Thành.

hotline 0932746748

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
Xe em CR-V HDSD là loại nhớt 0W20 sao em vào hảng 3 lần đều thay nhớt Phuy 5W30 và thêm phụ gia. Như vậy họ thay không đúng loại nhớt như sách HDSD thì có ảnh hưởng gì đến động cơ không các Bác. Thanks
CRV su dung 5-30 la dung roi bác, vi xe bác dang o Việt Nam!, noi co khi hậu khác nghiệt cho hoạt dong cua xe. 0-20 chi su dung cho xe dang o noi khi hậu lanh.

Hạng D
9/12/14
1.317
1.034
113
Em không hiểu, HDSD là 5W-30, Đại lý vẫn thay cho nhớt 10W-40 là sao.
Dịch vụ GÀ MỜ không thống nhất, giải thích loanh quanh vậy khó làm yên tâm khách hàng,
Từ việc thay dư nhớt đến sử dụng thống nhất 1 loại nhớt tuy rằng nhỏ nhưng làm giảm lòng tin của khách hàng.

Đồng chí Lê Nin đã nói: việc nhỏ không làm được sao làm được việc nhớn

Việc bé tí đã làm không vào đâu rồi sao cạnh tranh được với các hãng khác.
1 loại là nhớt đi đc 10k km và loại kia thì 5k km, tất nhiên sẽ có sự khác biệt về giá bán nên cảm giác khi chạy cũng khác biệt thôi bác Phương :D
Đa số thì bên em phân xe du lịch xài loại 5k thay 1 lần, còn xe pick-up chạy dầu chỉ dùng loại 10k/lần
Giá chênh lệch ~ 40k/1l
Đề nghị đồng chí có rãnh lên Sì Gòn cho em mời cafe :D

• Like
Reactions: phuongbase