Hạng D
5/8/06
2.080
32.106
113
Cứ sống theo tự nhiên và đòi hỏi của cơ thể, thích gì ăn đó, ăn ngon là tốt là bổ. Có người thích ăn Hải Sản, có người thích ăn Bò, Heo, Gà hay rau là do cơ thể người ta đòi hỏi chứ ko ai ăn giống ai cả. Nhiều người mời nta vào 5 sao ko thiếu món gì cũng chỉ ăn cái Đùi Gà và 1 dĩa cơm chiên là xong. Nhưng có anh thích hải sản thì chỉ ngồi ăn vài chục con Hào, vài con ghẹ...

Hạng D
10/5/09
2.389
13.534
113
Sg
Hôm nay khi bàn về vấn đề ăn kiêng, con gái em đưa em quyển này và bảo đọc, giờ tuổi này ngồi giở tự điển ra dò từ chữ thì mệt quá nên em nhờ các anh thông thái giải ngố cho em carnivore diet là gì. Có phải con người là động vật ăn thịt nên ăn chay là hành động phản khoa học?

View attachment 2253881
@civic habanero

Hạng C
5/3/08
868
51.963
93
Sì ghềnh
Sự chuyển hóa kcal giữa thịt và các thực phẩm khác nhau, tuy cùng chỉ số kcal nạp vào nhưng một cái sẽ được lưu giữ lại tạo thành mỡ còn cái kia khó lưu giữ hơn vì cơ thể cần nhiều năng lượng hơn để tiêu hóa.

Túm gọn lại là trong tuần em dành ra vài ngày ăn thịt, ko được ăn sản phẩm từ sữa nếu muốn cơ thể săn chắc hơn.

Mà whey protein là sản phẩm từ sữa?
Nên Đạm thực vật vs đạm động vật, các anh giải ngố cho em với

View attachment 2253911
Những con ăn rau nhìn đều xấu xí hơn bọn ăn thịt.

Hiền
19/8/09
185
16.929
93
Danang City
Cuộc đời ngắn lắm, thoắt cái đã muối tiêu, chân chim đầy khoé mắt.
Phì lũ, mập ù hay mi nhon bốc lửa, cũng là cái nhìn của người bên ngoài.
Sống cho bản thân, thèm gì ăn đó...trước khi quá muộn...vì kg còn thèm ăn gì nữa.
' Em hãy ngưng nhìn quanh so sánh và thôi dày vò cái thân hình mũm mĩm đáng yêu của em đi, để nó đc sống happy với đoạn đời tự do này'. Haiza nghe vậy em hết cả động lực giảm cưn

Hạng B2
7/3/19
362
41.561
103
Hôm nay khi bàn về vấn đề ăn kiêng, con gái em đưa em quyển này và bảo đọc, giờ tuổi này ngồi giở tự điển ra dò từ chữ thì mệt quá nên em nhờ các anh thông thái giải ngố cho em carnivore diet là gì. Có phải con người là động vật ăn thịt nên ăn chay là hành động phản khoa học?

View attachment 2253881
Kiểu chơi chữ giống như : Sapiosexual của bọn nhỏ bây giờ đó chị

• Like
Reactions: El Gouna®
Hạng B2
1/1/18
116
27.429
93
Sách nhảm!

Đơn giản là không có bằng chứng khoa học cho phương pháp của ổng. Tác hại khó lường.

Ông này vốn là bác sĩ chỉnh hình người Mĩ, nhưng năm 2017 ổng đã bị Hội đồng Y khoa tước chứng chỉ hành nghề bác sĩ, do nghi ngờ năng lực của ổng.
Ngườu ta trả lại giấy phép hành nghề cho ổng rồi anh. Và ngày càng nhiều người thử cách ăn kiêng này. Cũng có bằng chứng khoa học cho phương pháp của ổng nữa.