Hạng C
7/9/15
697
8.389
93
em hỏi phát

bơi có giúp giảm cân và mỡ bụng ko anh

để em đăng ký cho con vợ em nó đi bơi

nếu anh đc nhìn thấy body của em anh sẽ bỏ các môn khác chiển sang bơi ... kkk

hỏi hình em chửi gáng chịu ..... :D .... hỏi các oser làm nhân chứng

nói vậy chứ .... bơi là môn cực tốt .... trước em bơi nhiều giờ bụng ko mỡ mà ng thon gọn .... ko cơ bắp cũng ko xưởng xẩu ..... bỏ bơi ~ 7 năm rồi nhưng vẫn giữ đc phom

Hạng C
14/6/11
691
30.252
93
Long An
nếu anh đc nhìn thấy body của em anh sẽ bỏ các môn khác chiển sang bơi ... kkk

hỏi hình em chửi gáng chịu ..... :D .... hỏi các oser làm nhân chứng

nói vậy chứ .... bơi là môn cực tốt .... trước em bơi nhiều giờ bụng ko mỡ mà ng thon gọn .... ko cơ bắp cũng ko xưởng xẩu ..... bỏ bơi ~ 7 năm rồi nhưng vẫn giữ đc phom
Mình chỉ biết bơi chó hôi :D. Vậy có nên đi học bơi cho xịn rồi theo luôn hông ấy?
Mà bơi thì bơi kiểu nào nhỉ? Mỗi lần bơi bao lâu, mấy lần, nghỉ giữa các lần thế nào? ...

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
21/6/11
431
28.206
93
50
Q.1 HCMC
Hóa ra giờ này năm ngoái anh chủ mới tập được có 1 năm.
Vậy mà cứ tưởng anh đã tập từ thời thanh niên :D

Mình thì không thấy hứng khi vô phòng Gym, toàn các anh cơ bắp bự như cây chuối nên chủ yếu chỉ bơi, dạo này đạp xe nhiều hơn.

Từ khi chơi món này, ăn uống khỏe hẳn ra, nhưng không tăng ký, chỉ tăng vòng bụng :D
Vậy đó, có 1 năm mà khỏe vãi luôn :)
Em tập 1 năm squats lên 120kg, hơn hầu hết các bạn tập lâu năm. Cái hay là 40 dồi mà em tập từ chỗ yếu xìu lên mức đó mà ko có chấn thương nào. Còn về chạy, trước chạy 1km đã nôn ói, nay đang target cho cuộc thi sắp tới là 10km dưới 55 phút hihi.

Ông Sambô thì vẫn bảo đơn giảm lắm, cứ chịu tập là đc. Nhưng khoa học nó mới giúp mình đạt hiệu quả & không chấn thương; nhất là khi trung niên rồi mới tập.

Hạng B2
21/6/11
431
28.206
93
50
Q.1 HCMC
Buồn cười, lúc còn ở nhà SGP, mình thường trực ngồi bể bơi. Ôi, hiếm hoi lắm mới có 1 ông bơi được 2 vòng liền. Vậy mà lên mạng các anh cứ suốt ngày dạy bảo nhau bơi. Haizz, sống thật tí đi được không?

Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
Buồn cười, lúc còn ở nhà SGP, mình thường trực ngồi bể bơi. Ôi, hiếm hoi lắm mới có 1 ông bơi được 2 vòng liền. Vậy mà lên mạng các anh cứ suốt ngày dạy bảo nhau bơi. Haizz, sống thật tí đi được không?
ha ha!
Có ku còn nổ bơi 1000m( 20 vòng hồ 50m) moá mềnh vãi đái lun.
để bơi liên tục được 1000m thì hầu như phải luyện kinh khủng. bơi sải bền phối hợp toàn thân nhẹ nhàng đến hơi thở ko đơn giản như gõ phím được.

Hạng B2
21/6/11
431
28.206
93
50
Q.1 HCMC
Anh cho e 1 clip bài giảm mỡ bụng, lưng cái coi! Tiếc xiền mua gói HLV quá
Một hiểu lầm phổ biến là mọi người hay nghĩ tập chỗ nào sẽ giảm mỡ được chỗ đó. Nhưng đáng tiếc, cơ thể con người lại không được "tổ chức" như vậy. Mỗi thứ ta ăn vào cơ thể sẽ hấp thụ chuyển hóa thành năng lượng; cơ thể sẽ dùng năng lượng này cho mọi hoạt động sống của chúng ta. Năng lượng dư thừa sẽ được chuyển hóa thành mỡ (một dạng năng lượng để dành) và mỡ sẽ được cất vào các kho (bộ phận cơ thể) theo gen của từng người.

Ác cái là, khi ta ăn nhiều hơn lượng năng lượng cần thiết và bắt đầu tích mớ, thì mỡ thường sẽ tập trung ở phần bụng và đùi đầu tiên. Nhưng khi ta ăn ít đi, tập luyện nhiều hơn --> đốt năng lượng nhiều hơn nạp, bắt đầu giảm mỡ thì mỡ lại giảm ở phần bụng cuối cùng.

Đọc trên internet sẽ thường thấy các clip lừa tình kiểu 10 phút mỗi ngày cho vòng 2 săn chắc bah lah, toàn vớ vẩn hết cả.

Hạng B2
6/7/09
143
577
93
45
thớt này của a ram xề nhưng mình trả lời thay trường hợp này bác luyện bơi bền( 30-60p liên tục ko nghỉ) là tuyệt vời, ko có thuốc thang nào trị tốt hơn được môn này.

Anh có giáo án để luyện bơi bền liên tục 30' ko, chia sẻ cho ae với?

Em hiện bơi 50m phải nghỉ chừng vài phút mới tiếp dc :-(