Hạng F
4/1/08
8.297
111.470
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
nếu anh đc nhìn thấy body của em anh sẽ bỏ các môn khác chiển sang bơi ... kkk

hỏi hình em chửi gáng chịu ..... :D .... hỏi các oser làm nhân chứng

nói vậy chứ .... bơi là môn cực tốt .... trước em bơi nhiều giờ bụng ko mỡ mà ng thon gọn .... ko cơ bắp cũng ko xưởng xẩu ..... bỏ bơi ~ 7 năm rồi nhưng vẫn giữ đc phom
Chuẩn bị khoe hình nude trá hình :D

• Like
Reactions: beocon14
Hạng C
7/9/15
697
8.389
93
Mình chỉ biết bơi chó hôi :D. Vậy có nên đi học bơi cho xịn rồi theo luôn hông ấy?
Mà bơi thì bơi kiểu nào nhỉ? Mỗi lần bơi bao lâu, mấy lần, nghỉ giữa các lần thế nào? ...

Theo em nên tập / học bơi với nhịp thở là rất quan trọng để duy trì sức và tăng thể lực
Anh có thể tập bơi ếch trước > sau đó tự do (sải) nhưng bơi hồ nhé , ko phải bởi sông > bơi bướm nếu có thể.

Hiện nay đa số hồ 50m -> em thường làm 1K mét ếch liên tục nghỉ 5p rồi 200m tự do .... còn thời gian thì kì đất trên người rồi dìa

Mới tập chưa quen thì 20m > 50m > 100m > tăng dần dần thôi anh từ ếch tới tự do mỗi lần nghỉ 2 ~3p rồi bơi tiếp .... sẽ có cách hít thở lên xuống nước để phục hồi sức cho mỗi lần nghĩ

ôi nhắc đến bơi thèm quớ .... trước có mấy em gái ko biết đc em dìu tập bơi sau đó bơi ngon lành..... hố hố hố ....hồi nhỏ em thể thao khá tốt từ bơi lội tới võ thuật đều chơi trong tuyển tỉnh và có huy chương .... giờ body vẫn ngon gọn : 175cm - 73kg (100 - 77 - 99)

Thiệt càng có tuổi thì chỉ có bơi là tốt nhất

Haiza ... nhưng bục nhà không thiên ... em tập cho vợ em quài mà ko biết bơi :3dbuonngu: ..bùn

Hạng F
4/1/08
8.297
111.470
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Anh có giáo án để luyện bơi bền liên tục 30' ko, chia sẻ cho ae với?

Em hiện bơi 50m phải nghỉ chừng vài phút mới tiếp dc :-(
Cách đây 2 năm mình chỉ có thể bơi 25m là phải nghỉ.

Giờ mình có thể bơi sải 120 phút liên tục.

Đang tập bơi bướm để vượt qua 100m liên tục.

Từ khóa: "Total Immersion"

Hạng B2
12/10/10
161
3.132
93
Ôi cảm giác xong một buổi tập, mồ hôi ướt đẫm quần áo và cái khăn, toàn thân căng cứng, các cơ nó đau nhức, đi tắm mà 2 cái tay lúc gội đầu như không điều khiển được, cầm chén cơm ăn mà hai tay run run cầm không nổi nó đã gì đâu.

Hạng C
7/9/15
697
8.389
93
Ôi cảm giác xong một buổi tập, mồ hôi ướt đẫm quần áo và cái khăn, toàn thân căng cứng, các cơ nó đau nhức, đi tắm mà 2 cái tay lúc gội đầu như không điều khiển được, cầm chén cơm ăn mà hai tay run run cầm không nổi nó đã gì đâu.

đã .... em khoái cảm giác đó .... vài ngày nữa tinh thần sẽ hưng phấn và sảng kháoi

• Like
Reactions: ngr040
Hạng C
7/9/15
697
8.389
93
Cách đây 2 năm mình chỉ có thể bơi 25m là phải nghỉ.

Giờ mình có thể bơi sải 120 phút liên tục.

Đang tập bơi bướm để vượt qua 100m liên tục.

Từ khóa: "Total Immersion"

quá dữ .... em hiện nếu sải liên tục thì max. ~400m (em tính mét) anh già hơn em mà đc 120p là gấu lắm đó..... anh luyện tiếp rồi đi thi người đàn ông thép đi anh

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
21/6/11
431
28.206
93
50
Q.1 HCMC
Hồi đó nhớ cậu kể, mới ly hôn xong, buồn đời chầm trọng; thử đi tập gym bench cái thanh tạ không cũng không xong hehe. Hoàn cảnh gia đình thì khác nhau nhưng thể lực mình buổi đầu cũng chỉ có vậy. Giờ mình benchpress 195 pounds :D, gần 1.2 lần trọng lượng.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.118
113
đây
bao giờ đến thớt Chim: hỏi gì - đáp nấy...
anh tag mình vô nha... nhiều hình minh họa càng tốt

Hạng C
7/9/15
697
8.389
93
ha ha!
Có ku còn nổ bơi 1000m( 20 vòng hồ 50m) moá mềnh vãi đái lun.
để bơi liên tục được 1000m thì hầu như phải luyện kinh khủng. bơi sải bền phối hợp toàn thân nhẹ nhàng đến hơi thở ko đơn giản như gõ phím được.

sải đc 1K met thường là tụi VDV đó anh .... nhưng với nhịp độ tập sức bền chứ ko tốc độ trong thi đấu
còn ếch thì 1K em thấy nhiều ng lắm

• Like
Reactions: thietbiloc