Hạng B2
21/6/11
431
28.160
93
50
Q.1 HCMC
Con Garmin trâu bò thật. Em lười thay đồng hồ, nên mang nó 24/24 luôn. Hôm rồi đi teambuilding ở Hồ Tràm, quần với cát, nước biển tá lả luôn. Xong lên hồ bơi rửa rửa là sạch cát, chạy tiếp bình thường

Mà cái cổ chân và cái khớp gối Em vẫn thỉnh thoảng bị đau thì giờ khám ở đâu uy tín và kg bị vẽ ở Sài Gòn vậy các bác?
Cái giá phải trả cho quá nhiều năm chỉ ngồi văn phòng, mình cũng bị. 1 là đừng overtrain, cái đh garmin, khi cấu hình đúng nhịp tim min-mã sẽ có khuyến nghị về thời gian nghỉ sau mỗi cuốc chạy; nên tuân thủ. 2 là uống glucosamin đi, trước mình cũng khinh thường, giờ thấy hay quá trời. 3 là nếu khớp gối đau bánh chè thì nên buộc cái băng patella support. Trong trường hợp cấp tính, cần bs, thì đi khám thử ông già ở Columbia Gia Định. Ổng trị đau cấp tính tốt nhưng về lâu về dài ăn nhau ở cách mình luyện thôi.

Hạng B2
21/6/11
431
28.160
93
50
Q.1 HCMC
8:00 sáng uống cf nè anh @Rameses

Thấy tinh thần và thể chất rất thoải mái với nhịp tim này... Nhưng sao thấy thấp quá, càng ngày càng giảm thấp hơn so với cách nay 1 năm.

View attachment 744120 View attachment 744121 View attachment 744122
nhã quá nhờ, khoe đh mới luôn :)
Mình giờ mở ra mấy mặt trận bên này bận đíu có thời gianđi tè luôn. Vẫn cố luyện đe T10 chạy half mara Toronto waterfront. Năm nay HCM cũng có giải mara qt vào t11 đó, chơi đê!

• Like
Reactions: bomdien
nhã quá nhờ, khoe đh mới luôn :)
Mình giờ mở ra mấy mặt trận bên này bận đíu có thời gianđi tè luôn. Vẫn cố luyện đe T10 chạy half mara Toronto waterfront. Năm nay HCM cũng có giải mara qt vào t11 đó, chơi đê!

Cái TOM TOM tặng cho cậu cả làm động lực để cậu running với mình 2-3km mỗi sáng để giảm cân. Trừ hôm chạy dài và các hôm tập Cross training (ku cậu chạy với Ngan già) thì sau khi chạy về thì mình đều chạy nhẹ với 2 anh em hắn.

Ba tuần nay tập khg đều do phải lo nghỉ hè cho bọn trẻ con và cty. Thấy bên Seam Reap treo áp phích cổ động giải Marathon QT vào tháng 8 này.

Anh @Rameses qua nơi mới mà hoà nhập và phát triển nhanh như vậy thật đáng phục.

Hạng B2
28/12/11
252
137
58
Cái giá phải trả cho quá nhiều năm chỉ ngồi văn phòng, mình cũng bị. 1 là đừng overtrain, cái đh garmin, khi cấu hình đúng nhịp tim min-mã sẽ có khuyến nghị về thời gian nghỉ sau mỗi cuốc chạy; nên tuân thủ. 2 là uống glucosamin đi, trước mình cũng khinh thường, giờ thấy hay quá trời. 3 là nếu khớp gối đau bánh chè thì nên buộc cái băng patella support. Trong trường hợp cấp tính, cần bs, thì đi khám thử ông già ở Columbia Gia Định. Ổng trị đau cấp tính tốt nhưng về lâu về dài ăn nhau ở cách mình luyện thôi.

Em bị đau cái nhượng, khi nào chạy nhiều quá thì mới cảm giác đau luôn cái đầu gối. Hy vọng chỉ bị dây chằn.
Có hủ Glucosamine uống 2 năm chưa hết. Nghe Anh nói vậy chắc kỳ này uong cật lực. Mà cái đó uống 2 viên/ ngày cũng được phải kg Anh?
Có khi nào do giày kg Anh @Rameses? Em đang mang Ascis

• Like
Reactions: thichchoi
Hạng B2
21/6/11
431
28.160
93
50
Q.1 HCMC
Em bị đau cái nhượng, khi nào chạy nhiều quá thì mới cảm giác đau luôn cái đầu gối. Hy vọng chỉ bị dây chằn.
Có hủ Glucosamine uống 2 năm chưa hết. Nghe Anh nói vậy chắc kỳ này uong cật lực. Mà cái đó uống 2 viên/ ngày cũng được phải kg Anh?
Có khi nào do giày kg Anh @Rameses? Em đang mang Ascis
3 viên/ngày sau ăn, tpbx nên bs ai bô lít kê được :)

Asics loại nào? Phải quay video 2 góc sau & chéo trước mới coi rõ & chọnloai giày đúng. Tụi có gốc chơi như Bờm hay đám con mình chạy giày đíu nào cũng ok; nhưng đám trung niên vp thì đôi giày làm nên khác biệt nhiều đấy. Chân mình pronated, chạy Asics Kayano thành tích tốt hơn Nimbus (neutral) hơn 25%, vỡi đới luôn.

Hạng B2
8/6/16
281
284
73
35
3 viên/ngày sau ăn, tpbx nên bs ai bô lít kê được :)

Asics loại nào? Phải quay video 2 góc sau & chéo trước mới coi rõ & chọnloai giày đúng. Tụi có gốc chơi như Bờm hay đám con mình chạy giày đíu nào cũng ok; nhưng đám trung niên vp thì đôi giày làm nên khác biệt nhiều đấy. Chân mình pronated, chạy Asics Kayano thành tích tốt hơn Nimbus (neutral) hơn 25%, vỡi đới luôn.
Đi chụp là biết liền ah

Khg phải 3 viên/ngày nhe anh Rameses.

Đối với người Việt mình thì Glucosamin (dạng thực phẩm chức năng) nên dùng 1.000mg/ngày là kinh tế và tốt rồi. Dân Âu châu và Mỹ châu thì cần khoảng 1.500mg/ngày.

Mà dạng bào chế của tụi Mẽo cũng "muôn hình vạn trạng": 250mg/v; 500mg/v; 750mg/v; 1.000mg/v và 1.500mg/v.

Nên xem kỹ chỗ Nutrition facts/Supplement facts nhe anh.

Hạng C
25/7/11
840
49.215
93
Em Nike, Adidas, Asics Kayano này nọ rùi cuối cùng tự nhiên hợp với Bitis Hunter :D. Công nhận chạy sướng, êm chân kinh. Mấy bọn xịn mua ở Mẽo bị 1 vấn đề là rất hay bong nguyên cái đế ở VN, em nghĩ chắc là do khí hậu nó ko thích hợp nên dễ bị bung keo.

Giờ em làm 3 đôi Hunters: nhà 2 đôi, công ty 1 đôi thay đổi. Ngon bổ rẻ :D.

Em khởi động kỹ tí thì ko đau khớp, còn không thì sẽ đau gối trái nhưng chạy nương 1 tí khoảng 10 phút thì hết và sau đó thì bình thường. Lâu lâu ko khởi động mà bị ông con rượt chạy chơi là đau đầu gối trái liền.

Chắc cũng phải đều đặn glucosamin.

Hạng F
4/1/08
8.294
110.914
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Hôm kia tay đang mang con LG Urbane đang lúi húi cưỡi đồ chuẩn bị bơi thì thấy em kia ngon quá, cầm lòng ko đậu nhảy theo. Vừa tiếp nước sực nhớ giơ tay lên liền ngay mà con Android wear cùi quảng cáo IP67 cái quái gì vừa tiếp nước là ọc sữa tại chỗ, chớp chớp mấy cái rùi lịm dần :((. Giờ coi như còn xài được đúng cái trap.

Mới lụm con Garmin Forerunner để "đo dzu' " với bà con chạy outdoor.Cái tật ko full equip ko lấy le được vẫn chưa bỏ hahahaha. Mang Garmin vô tay thì chạy 10 cây có còn mệt như mang LG Urbane cùi ko các anh :)?
Anh Khoi ơi, anh đang dùng cái hiệu gì vậy? Đang có người ở Sing sắp về, em nhờ mua luôn.

Decathlon VN trả lời là chưa có hàng rồi.