Hạng B2
21/6/11
431
28.194
93
50
Q.1 HCMC
Khg phải 3 viên/ngày nhe anh Rameses.

Đối với người Việt mình thì Glucosamin (dạng thực phẩm chức năng) nên dùng 1.000mg/ngày là kinh tế và tốt rồi. Dân Âu châu và Mỹ châu thì cần khoảng 1.500mg/ngày.

Mà dạng bào chế của tụi Mẽo cũng "muôn hình vạn trạng": 250mg/v; 500mg/v; 750mg/v; 1.000mg/v và 1.500mg/v.

Nên xem kỹ chỗ Nutrition facts/Supplement facts nhe anh.
Ờ, chỗ mình toàn hàng 500mg, ngài recommend 3 diên.

• Like
Reactions: bomdien
Ờ, chỗ mình toàn hàng 500mg, ngài recommend 3 diên.

Với thể trạng người Việt Nam mình thì sd 2 viên x 500mg là kinh tế và hiệu quả nhất đó anh Rameses.

Hiện vẫn có nhiều tranh cãi về phân loại Glucosamin giữa Y học Âu châu (cái nôi của bào chế) và Y học Mỹ châu. Trong khi ở Mỹ và Can thì Glucosamin dùng như "rau" thì bên Âu châu vẫn đăng ký là Dược phẩm (ETC/OTC).

Vì vậy, theo mình thì nên dùng Glucosamin với liều vừa phải và nên ngưng uống khoảng 7 ngày sau khi uống liên tục khoảng 3-4 tuần.

Hạng D
16/10/11
1.724
9.158
113
Qua đây nè chip, mìn PT miễn phí lun :)
Nguyễn Văn Đậu - Bình Thạnh nha.
Bác nào ở gần đó qua chỗ mìn tập cho dzui ;)
View attachment 661586 View attachment 661587 View attachment 661588
Chổ bác chổ nào vại cho em địa chỉ em ngay cầu bình triệu dạo này bà xã chê quá cũng đang lăng tăng kiếm chổ tập.
Có khuyến mãi cho ae ô ếch không? mà gái nhiều hem bác hehe

4i confirmed
Hạng B2
23/9/10
222
3.629
93
Chổ bác chổ nào vại cho em địa chỉ em ngay cầu bình triệu dạo này bà xã chê quá cũng đang lăng tăng kiếm chổ tập.
Có khuyến mãi cho ae ô ếch không? mà gái nhiều hem bác hehe
Cầu Bình Tịu thì hơi xa Bác.
Chỗ mình ở Nguyễn Văn Đậu, cách Phan Văn Trị 100m, Lê Quang Định 500m.
OS dảm: 20%.
Gái cũng kha khá mà hông ngon lém :p

Hạng C
19/8/13
536
7.291
93
58
Anh @Rameses có bài luyện nào luyện marathon 6 tháng theo nhịp tim ko, cho em xin 1 cái tham khảo, em bị gián đoạn 1 năm, giờ chạy lại theo bài của Garmin mà thấy chưa đã lắm, và em dùng forunner 610

Tập Lái
20/9/17
23
5
3
30
winecellar.vn
Thấm thoắt thoi đưa, đã gần 2 năm ngày mình bắt đầu nhiễm tập trong phòng gym; cũng từ cái CNL này mà ra, ôi tay Xêkô mỏ dất nhọn, tay Sambô cùi dất dầy :)

Thôi chả khoe thành tích nàm gì, đại loại, đang từ 1 thanh niên vp điển hình dặt dẹo, giờ sức khỏe & thể lực của mình vượt mọi mong đợi & trí tưởng tượng của bản thân.

Di cư qua Canada, một trong những việc đầu tiên mình làm là học các lớp đào tạo cơ bản về khoa học thể thao (giải phẩu cơ thể người, thể dục, tạ búa, cardio ...) do trường ĐH tỉnh bang tổ chức. Không chỉ là để tập cho cá nhân nữa, mà là để chuẩn hóa kiến thức, sẵn sàng truyền đạt cho người khác (& ql gym franchise bên này)

Hiện cũng gần năm, sắp lấy bằng & cũng nhân dịp nghĩa đệ mình @ngr040 hỏi, nên thôi lập cái thớt văn ôn võ luyện tí chơi.

Các anh cứ vô tư hỏi gì thì hỏi, càng nói rõ hoàn cảnh, mục tiêu càng tốt. @ngr040 mở hàng đi nha, đang tập những cái gì rồi, thể trạng thế nào & mong muốn gì. Từ từ trong thớt, mình cũng sẽ trả nợ anh @thietbiloc, anh @nghip51, đề cập đến tập pp cardio theo nhịp tim, các kt cơ bản về dinh dưỡng & đề xuất cách măm măm hợp lý ở VN để các anh có cân nặng, vòng bụng theo ý muốn.

Hiện tại em 1m73 cân nặng 66-67 ký. Trước e từng tập gym và giờ bận quá ko đi đc cơ mà bây giờ bụng e bị phát tướng lên rồi. Và cả vòng 1 cũng xồ xề ^_^. Bác chủ thớt có thể tư vấn dùm e vài bài tự xử ở nhà để khắc phục 2 tình trạng đó được không ạ ?.

Hạng C
25/7/11
840
49.937
93
Fenix 3 + HR còn có 269 nà.
Thèm quá mà tháng này lỡ mua 2 cái smart watch rồi huhuhu
Có ai mua lại con Garmin 230+HR strap ko để mình lượm con này hahaha

Thể dục, dinh dưỡng - chạy & gym : hỏi gì - đáp nấy

• Like
Reactions: Dodge